Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

không có từ nó báo vậy , xem tại sao mất từ ? và mất do đâu ?
    em kiểm tra thì phát hiện nếu bỏ cuộn từ ra thì đo 2 chân là 400V, còn gắn cuộn từ vào thì đo được 0V, như vậy bước tiếp theo phài làm sao hả anh viettien123

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
      em kiểm tra thì phát hiện nếu bỏ cuộn từ ra thì đo 2 chân là 400V, còn gắn cuộn từ vào thì đo được 0V, như vậy bước tiếp theo phài làm sao hả anh viettien123
      đúng rồi sao mà đo đạc lạ vậy đo làm gì chỗ đó ? nó là tải cảm sao đo được đo cũng bằng thừa mà không ai đo vị trí đó
      việc cần làm là bác xem có xung điều kiển từ IC tới IGBT chua ? từ lúc bật đến lúc chạy tần số , biên độ , độ rộng ,,,,các tham số khác như thế nào , bắt đầu khởi động VXL sẽ đưa ra xung Kích IGBT , tần số , biên độ để khởi động và nhận dạng
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Anh ở cho em hỏi. em dùng con bếp từ 2 bếp, ngày trước không nấu nữa thì quạt bên từ khoảng 1-2 phút sau là tắt nhưng bây giờ khi tắt bêp ( tắt trên bàn phím on/off) thì quạt chỉ nghê tiếng (tạch rất nhỏ ) rồi chạy mãi không dừng. em đã tháo con 8050 bên cạnh giắc cắm quạt ra đo rồi và không bị sao hết. nhờ bác viettien123 giúp đỡ em cái. Bếp vẫn dùng bình thường, chỉ có mỗi cái lỗi này thôi ạ.

Comment

• có con transistor ngay giắc cắm quạt đấy, con này khiển quạt , thay đi la ổn mà

Comment

• lần trước cáo 2 cái bếp bị tự quay như thế này mình đã thay con 3 chân ngay cạnh giắc cắm quạt và nó không bị tự quay nữa nhưng lần này mình sửa 3 con bếp, có cái thì dùng được 1 năm rồi tự quay. cái thì dùng được 3 tháng thì tự quay và 1 cái nữa dùng 5 tháng thì tự quay. mình đã thay con 3 chân rồi nhưng cả 3 con vẫn tự quay. đang loay hoay mãi mà không tìm ra nguyên nhận bác huyenlinh007 ạ. Các bác xem nó có nguyên nhân gì khác giúp em cái. cả 3 con vẫn hoạt động bình thường ạ.

Comment

• Chào Bác Tiến, hôm nay mình gặp một bếp từ Midea MI-SV210R, kiểm tra thấy nổ IGBT còn các tụ thì tốt. Thay IGBT mới vào thì màn hình báo lỗi E2. Không biết hư ở phần nào, nhờ Bác Tiến hỗ trợ dùm,. Cám ơn nhiều.

Comment

• bác kiểm tra 18v và 5v., thay hết dàn phím bấm. có dầu mỡ thì giặt lại cái mạch.thay cái tụ cấp nguồn cho trans lái igbt......bếp từ còn dễ hơn máy hàn nhiều lần bác quang hiền ạh
                LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• nhà e có cái bếp hồng ngoại của tàu, cắm điện vào là sáng tất cả các đèn ( kể cả led 7 thanh ) , liệt hết tất cả các phím, các bác nói giúp nó bệnh gi được không

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                    bác kiểm tra 18v và 5v., thay hết dàn phím bấm. có dầu mỡ thì giặt lại cái mạch.thay cái tụ cấp nguồn cho trans lái igbt......bếp từ còn dễ hơn máy hàn nhiều lần bác quang hiền ạh
                    Bàn phím còn điều khiển được chứng tỏ 5V và 18V còn, Đầu tiên sau khi thay IGBT thì bàn phím chỉ báo tít tít. Kiểm tra lại thấy chấu ghim sen sor báo nhiệt lỏng mối hàn. Hàn lại xong mở điện thì báo E2. Theo mình nghĩ là có thể hư ở mạch kích IGBT. Để mở lại kiểm trta xem sao. Lâu quá không làm bếp từ nên không nhớ rõ mã lỗi này.

Comment

• Đã kiểm tra hết các linh kiện vẫn không có gì mới. Bếp vẫn báo lỗi E2. Không lẻ trong bộ nhớ của nó còn nhớ lỗi lần trước .

Comment

• đừng xem nó báo lỗi gì, vì mỗi máy nó mỗi khác...tàu khựa mà!
                        kiểm tra kỹ R cảm biến, dò sai bác nhé. đa phần hay hư bọn này
                        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Các bác giúp em bếp tưˋ trung quốc media vdk s007 că´m diện vào còi kêu tắt ngay bấm nút nguồn lại lên nhung dược 1ti´ còi kêu vaˋ tắt em dang nghi˜ ic vsls007 bị hhỏng co´ bác nào biết chô˜ ba´n ic chỉ cho em mua thank các ba´c nhiều

Comment

• Các bác tư vấn giúp em với ah, em có con bếp từ đơn Myota, hôm trước em đang sử dụng thì có việc phải chạy ra ngoài, chỉ tắt bếp và vẫn để nồi trên bếp. Khi về bật bếp sử dụng tiếp thì bếp phát ra tiếng kêu và đun chỉ sôi rất nhỏ (mặc dù em để mức nhiệt cao nhất). Không biết có phải nó bị hỏng con điện trở cảm ứng nhiệt này không ?(hình em đính kèm). Các bác tư vấn giúp em ở khu vực Hoàng Mai thì có địa chỉ nào sửa uy tín ah? Cảm ơn các bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                              đừng xem nó báo lỗi gì, vì mỗi máy nó mỗi khác...tàu khựa mà!
                              kiểm tra kỹ R cảm biến, dò sai bác nhé. đa phần hay hư bọn này
                              Dò tất cả cảm biến rồi. Vẫn tốt. Mạch dùng linh kiện dán nên khó kiểm tra.

Comment

• Nếu ko tìm ra thì cho vô thôi bác QH54

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X