Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• rut điện ra thì hiên E1 ý bạn là ntn
    https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
      rut điện ra thì hiên E1 ý bạn là ntn
      là rút điện ra hiện chữ E1 rồi tắt. sau 1 hồi làm em không gắn quạt bấm power chạy ok. em đang kiếm quạt gắn vào. loại 18v kiếm hiếm quá

Comment

• lần đầu em mới nhận sửa bếp hồng ngoại hiệu OSAKO model OS-2012HN ,hiện tựơng hư là khi mở nguồn bếp chạy tốt ,khoảng 5 phút hiển thị báo lỗi E3 được vài giây rồi hiển thị báo Hot. bấm power mở máy bếp chạy lại được vài phút lại báo lỗi E3 . như vậy máy bị hư phần nào vậy các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11
          không có bác nào góp ý sao ?.
          BẠN KO CHO BIK RÕ BẾP SỬ DỤNG NHỮNG IC GÌ !? .NÊN RẤT KHÓ TƯ VẤN. BẠN KT CON DIOT CẢM BIẾN NHIỆT XEM( D= 65K-70K): THAY IC LM339N HOẶC LM393 THỬ , NE 555 .VV..KT OHM CÁC ĐIỆN TRỞ LẤY ÁP MẪU VỀ IC LM339N....ĐÔI LỜI CÙNG BẠN

Comment

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
            BẠN KO CHO BIK RÕ BẾP SỬ DỤNG NHỮNG IC GÌ !? .NÊN RẤT KHÓ TƯ VẤN. BẠN KT CON DIOT CẢM BIẾN NHIỆT XEM( D= 65K-70K): THAY IC LM339N HOẶC LM393 THỬ , NE 555 .VV..KT OHM CÁC ĐIỆN TRỞ LẤY ÁP MẪU VỀ IC LM339N....ĐÔI LỜI CÙNG BẠN
            cám ơn bạn đả góp ý, vỉ bếp xử dụng ic LM358M. diode cảm biến nhiệt có phải nằm ở giửa mâm tạo nhiệt không bạn, mình chỉ thấy có 1 cọng kẽm hàn nhọn đầu đo omh dây ra # 0 omh .
            Chờ ý kiến của các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
              cám ơn bạn đả góp ý, vỉ bếp xử dụng ic LM358M. diode cảm biến nhiệt có phải nằm ở giửa mâm tạo nhiệt không bạn, mình chỉ thấy có 1 cọng kẽm hàn nhọn đầu đo omh dây ra # 0 omh .
              Chờ ý kiến của các bác.
              phải rùinó (là công tắc nhiệt) hoặc là diot dò nhiệt ohm chuẩn=65k-70k là ok,đo trị số o là nó bị nối tắt rùi !nên thay hoặc dùng 1 điện trở 68k thay cho diot thermitor
              test thử xem. nếu ko dc thì bạn thay mới ic lm339n(bếp hồng ngoại thườn dùng ic này) bếp sẽ chạy thui
              lưu ý: 1/ cọng kẽm coi chừng là đoạn dây nối đến diot nhiệt bị tuột( chốt bấm dây) --> thì chỉ cần hàn lại ! ok
              2/ nếu bếp sử dụng lưỡng kim nhiệt(công tắc nhiệt_nóng tự ngắt!) kt đo thấy =0 ohm bình thường !? có thể nó bị lỗi ngắt sớm, bạn có thể "nối tắt" tại chân CN ổ nối trên mạch và nấu thử! bếp nóng và ko ngắt nữa xác định do công tắc nhiệt gây hỏng!.nên thay mới nó vì khi làm như cách trên bếp mất tác dụng bảo vệ quá nhiệt! có thể gây cháy,nguy hiểm cho người dùng!!!
              3/ bếp hồng ngoại cũng thường hỏng do chết ic LM339N ,nên thay thử giá chỉ 5k/1c,còn ic LM358 OPAMP thấy ít hư lắm.

Comment

• anh ơi sẳn đây cho em hỏi anh làm ơn giúp nhé,em đang sửa cái bếp từ hiệu LION cắm điên vào nó lên tiếng bíp đặt nồi lên mạch điều khiển vẩn bấm tốt bình thường, nhưng nước không nóng em mở ra thấy tụ 5uf 4000v bị phì em thay rồi nhưng vẩn vậy ,thay 393 rồi thay 2 con 8050 8550 luôn rồi anh, em biết bài viết của anh lâu rồi nhưng em mới tìm lại anh ráng giúp nhé anh viettien123
                Đả là bạn suốt đời xin là bạn,
                Đừng như sông lúc cạn lúc đầy

Comment

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                  phải rùinó (là công tắc nhiệt) hoặc là diot dò nhiệt ohm chuẩn=65k-70k là ok,đo trị số o là nó bị nối tắt rùi !nên thay hoặc dùng 1 điện trở 68k thay cho diot thermitor
                  test thử xem. nếu ko dc thì bạn thay mới ic lm339n(bếp hồng ngoại thườn dùng ic này) bếp sẽ chạy thui
                  lưu ý: 1/ cọng kẽm coi chừng là đoạn dây nối đến diot nhiệt bị tuột( chốt bấm dây) --> thì chỉ cần hàn lại ! ok
                  2/ nếu bếp sử dụng lưỡng kim nhiệt(công tắc nhiệt_nóng tự ngắt!) kt đo thấy =0 ohm bình thường !? có thể nó bị lỗi ngắt sớm, bạn có thể "nối tắt" tại chân CN ổ nối trên mạch và nấu thử! bếp nóng và ko ngắt nữa xác định do công tắc nhiệt gây hỏng!.nên thay mới nó vì khi làm như cách trên bếp mất tác dụng bảo vệ quá nhiệt! có thể gây cháy,nguy hiểm cho người dùng!!!
                  3/ bếp hồng ngoại cũng thường hỏng do chết ic LM339N ,nên thay thử giá chỉ 5k/1c,còn ic LM358 OPAMP thấy ít hư lắm.
                  sau khi kiểm tra linh kiện không có gì hư hỏng, tôi chấm chì lại toàn bộ 2 vỉ mạch thì bếp đả chạy tốt.
                  cám ơn nam viet đã hỗ trợ.

Comment

• CHIA SẼ KN BẾP "HỒNG NGOẠI" THỰC RA LÀ BẾP ĐIỆN DÙNG MISO
                    PAN BẾP KANGAROO KG3681 (TQ) HỒNG NGOẠI LỖI BÁO E3
                    MỞ NGUỒN BÌNH THƯỜNG ,PHÍM BẤM OK, BẾP BÁO ĐÈN HEATER RÙI TẮT ,KO NÓNG BÁO LỖI E3
                    NGUYÊN NHÂN VÀ SỬA CHỮA:
                    - KT NGUYÊN DO IC 339D(LM339N) CHẾT GÂY LỖI E3-> THAY OK

Comment

• cả nhà giúp mình với mình đang làm mạch nguồn con bếp hồng ngoai hiện tượng bị nổ IC Ap8012 mình đã thay bằng vipper12a kiểm tra tiếp thấy chập diode zener 18v và diode 4007 đã thay và khi mình đóng nguồn vào thì con viper12a nổ banh xác và chập luôn con zenner mình đã kt lại bax rồi mình đấu nối tiêp bóng đèn sợi đốt để test nhưng không được các bạn cho mình hướng kt xem liệu khi cấp nguồn có bị chập tiếp không mong các bạn giúp mình sớm

Comment

• Nguyên văn bởi doãn đức Xem bài viết
                        cả nhà giúp mình với mình đang làm mạch nguồn con bếp hồng ngoai hiện tượng bị nổ IC Ap8012 mình đã thay bằng vipper12a kiểm tra tiếp thấy chập diode zener 18v và diode 4007 đã thay và khi mình đóng nguồn vào thì con viper12a nổ banh xác và chập luôn con zenner mình đã kt lại bax rồi mình đấu nối tiêp bóng đèn sợi đốt để test nhưng không được các bạn cho mình hướng kt xem liệu khi cấp nguồn có bị chập tiếp không mong các bạn giúp mình sớm
                        Kt thay opto pc817- tụ hóa nguồn vào 2,2mf/ 400v.vv nên tạm cách ly nguồn ra khi sửa ,để dễ xác định chập mạch ở đâu !nên thay Viper 22A thì tốt hơn...

Comment

• con nay mạch nguồn không dùng opto ban ah minh đo tụ 400v ko bị chập nếu thay tụ khác lại bị cháy điện trở mồi R1
                          mình send ảnh các bạn xem giúp
                          Attached Files

Comment

• Chào anh VIETTIEN123 và các a,e diễn đàn giúp mình pan bếp từ GOLDSUN GS-201, hiện tượng là bấm mở nguồn thì đèn HEAT sáng lên quạt quay, mình ấn nút HEAT thì hiện lên 1300 độ sau đó chuyển qua bốn gạch ngan chớp tắt kèm theo 5 tiếng píp rồi tắt nguồn. xin được các a,e tư vấn dùm chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi doãn đức Xem bài viết
                              con nay mạch nguồn không dùng opto ban ah minh đo tụ 400v ko bị chập nếu thay tụ khác lại bị cháy điện trở mồi R1
                              mình send ảnh các bạn xem giúp

khiếp thế hả trời chớt chát vậy sờ vào làm ji cho tốn time mất việc , qua tôi tặng bạn một cái như vậy cắm vào chạy luôn
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                                Chào anh VIETTIEN123 và các a,e diễn đàn giúp mình pan bếp từ GOLDSUN GS-201, hiện tượng là bấm mở nguồn thì đèn HEAT sáng lên quạt quay, mình ấn nút HEAT thì hiện lên 1300 độ sau đó chuyển qua bốn gạch ngan chớp tắt kèm theo 5 tiếng píp rồi tắt nguồn. xin được các a,e tư vấn dùm chân thành cảm ơn
                                không có từ nó báo vậy , xem tại sao mất từ ? và mất do đâu ?
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X