Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ơ ko ai rep câu của mình à :S

Comment

• Kiểu kéo dài như vậy đúng ko bác truonghqs ui

Comment

• chao anh pvc 28

Nguyên văn bởi mskmsk1982 Xem bài viết
        nếu được vậy thì hay quá còn gì bằng. cám ơn bác nhiều lắm. mail của em là cuongkosumi@gmail.com
        em cũng đã kiểm tra lại đường mạch và mối hàn như bác đã hướng dẫn mà vẫn chưa được, riêng con 78l05 và viper12a thì chắc là em thay cũng gần chục con rùi (mặc dù kiểm tra thấy bọn chúng không bị hư gì hết.
        giờ em đang mong cái sơ đồ của bác lắm đấy
        e là dân mới vào nghề nhưng rất thích tìm hiểu về bếp từ anh có thể cho e xin sơ đồ của bếp td9uoc775 ko a cảm ơn anh nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết

Kiểu kéo dài như vậy đúng ko bác truonghqs ui
          Đúng nó rùi đấy he he

Comment

• Nguyên văn bởi catraubu Xem bài viết
            e là dân mới vào nghề nhưng rất thích tìm hiểu về bếp từ anh có thể cho e xin sơ đồ của bếp td9uoc775 ko a cảm ơn anh nhieu
            Ở đây toàn cao thủ bạn à,bạn cứ vào rồi có vấn đề gì thì cứ hỏi,mình cũng toàn vào đây học hỏi thêm đó.
            chuyên tại hà nội.SĐT:0904027702

Comment

• chào các anh trên diễn đàn
              em có 1 cái bếp bị tình trạng như sau: cắm điện vào bật bếp lên nhưng không đặt nồi lên mà bếp vẫn không báo lỗi gì hết, vẫn hiển thị công suất nấu bình thường. em có dặt nồi lên thử thì bếp không phát từ, không nóng
              em đã thay những linh kiện sau: lm339, tụ 5, tụ 0.33, IBGT và diot 4 chân
              kiểm tra các R lấy mẫu thấy thông số vẫn bình thường (mấy con R này thì em chưa thay), thậm chí em thay luôn cả ic 20 chân của nó luôn
              bàn phím điều khiển thì em chắc chắn là không bị hư, nguồn 18v vào ic lm339 đủ
              bây giờ thì em bí rồi các anh xem giúp còn kiểm tra gì nữa không
              bếp em là nhãn hiệu MISUKO LA-120S

Comment

• Chào các bác. Em đang nhận một bếp từ hiệu KOMASU. Khi cắm nguồn vào máy kêu bíp bíp liên tục và hiển thị E1. Em đã thay con tụ 5M nhưng vẫn không đựoc. Bác nào đã gặp pan này xin chỉ giáo . Em xin chân thành cảm ơn !

Comment

• Cảm ơn Viettien

Comment

• Xin chào các bác hiệp sỹ bếp từ!

Em tìm hoài trong thread trường hợp bếp điện từ bị ngập nước mà không thấy nên mạn phép vào hỏi xem sao...

Hôm qua nhà em bị ngập nước do mưa lớn, làm hỏng mất cái Dell laptop adapter, điện thoại bàn và cái bếp từ. Bếp điện từ cắm điện thì vẫn vào nguồn nhưng không chuyển được vào các chức năng nấu nướng.

Bác Việt Tiến và các hiệp sỹ cho em hỏi em nên sử lý làm sao? Nếu đem đi sửa thì nên sửa ở đâu ở T.P. Hồ Chí Minh?

Trân thành cảm ơn các bác trước!

Comment

• Nguyên văn bởi hieuhan Xem bài viết
                      Xin chào các bác hiệp sỹ bếp từ!

Em tìm hoài trong thread trường hợp bếp điện từ bị ngập nước mà không thấy nên mạn phép vào hỏi xem sao...

Hôm qua nhà em bị ngập nước do mưa lớn, làm hỏng mất cái Dell laptop adapter, điện thoại bàn và cái bếp từ. Bếp điện từ cắm điện thì vẫn vào nguồn nhưng không chuyển được vào các chức năng nấu nướng.

Bác Việt Tiến và các hiệp sỹ cho em hỏi em nên sử lý làm sao? Nếu đem đi sửa thì nên sửa ở đâu ở T.P. Hồ Chí Minh?

Trân thành cảm ơn các bác trước!
                      chắc là hỏng hết giàn phím bấm rùi.bác đo kiểm thay thử xem sao nhé.nước vô làm thành lớp gỉ.bấm không ăn ....

Comment

• các bác giúp vớ. là em có 1 em lúc đầu thì cắm điện lưới không bảo gì, đo đạc mãi cũng thấy là die mất em 7805, đóng em khác vào chạy ngon lành nhưng mà khi em đưa nồi vào nấu thử thì vẫn ok chỉ có điều là nó nằm luôn ở công suất maximun 2100W em ấn không làm sao cho nó xuống được ( nút ấn em đo vẫn ok). Bác nào gặp vấn đề này chưa có em xin chút kinh nghiệm với.
                        thank cac bac nhiều ạh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! hjhj

P/S lối E1 và E7 trên bếp từ Philip là lỗi gì vậy các bác..... giúp em với!!

Comment

• bác nào có sơ đồ mạch bếp điện từ cho em xin với càng chi tiết càng tốt ạ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• AE cho tôi hỏi , Tôi có cái bếp bị vỡ mặt kính, tôi tìm được cái mặt khác rất vừa, nhưng chưa biết cách gỡ keo của nó mà khong làm vỡ mặt; và khi dán lại thì dùng keo loại gì vừa chắc, vừa chịu được nhiệt cao? Rất mong các AE giúp. Xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi haydoc Xem bài viết
                              AE cho tôi hỏi , Tôi có cái bếp bị vỡ mặt kính, tôi tìm được cái mặt khác rất vừa, nhưng chưa biết cách gỡ keo của nó mà khong làm vỡ mặt; và khi dán lại thì dùng keo loại gì vừa chắc, vừa chịu được nhiệt cao? Rất mong các AE giúp. Xin cảm ơn.

anh dùng dao thái lan để CẮT lớp keo giữa mặt kính và viền nhựa. còn keo dán thì em thường dùng silicon dán kiếng bình thường (để khoảng 2 ngày rồi rap vào sử dụng
                              vài lời chia sẻ cùng anh

Comment

• Cảm ơn ban Phoxua

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X