Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai chỉ giúp mình với ! Đo xung HV & xung AC là như thế nào ( cắm que đo vào những điểm nào ) ? Mình đã đo áp DC thì được 3.6v liệu có đủ áp chưa ? Xin cảm ơn tất cả ae !

Comment

• xung HV là xung tại chân C của IGBT, xung AC chính là điện áp AC đầu vào chưa qua chỉnh lưu.khi đo que den đặt vào mát que đỏ đặt vào điểm có xung trên mạch. áp Dc 3.6v là điện áp bạn đo ở đâu???
      Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
      website: suntech-vn.com
      phone. 0974 354 077
      Email.

Comment

• Nguyên văn bởi v.sondt Xem bài viết
        xung HV là xung tại chân C của IGBT, xung AC chính là điện áp AC đầu vào chưa qua chỉnh lưu.khi đo que den đặt vào mát que đỏ đặt vào điểm có xung trên mạch. áp Dc 3.6v là điện áp bạn đo ở đâu???

Cảm ơn bạn ! Mình đo 3.6vdc là mass từ chân cầu nắn , que đỏ là chân 8 của 339 . Còn xung Hv thì que đen cắm chân C , còn que đỏ thì đặt vào đâu , nếu có kết quả thì giá trị là bao nhiêu hả bạn ? Xung AC thì đặt vào điểm có xung là chỗ nào bạn có thể nói rõ cho mình nha . Mình còn ngu về món này nên có gì thì xin mọi người bỏ qua !

Comment

• Bếp từ của em cứ báo lỗi E2 hoài em đã kiểm tra nguồn điện không cao hơn 240v,nồi thì có nước đúng la nồi sắt từ, em đã tháo ra xem, con 25n150 không chết tụ 5mf cung vẫn còn tốt, 2 con cảm biến vẫn tốt không thấy hư gì cả nhưng khi bắt nồi nước lên thì nó báo lỗi E2, em đã làm nó tưần nay rồi không thấy hư gi hết, mong các anh em trên diễn đàn giúp dùm em bó tay rồi

Comment

• thay tụ lọc nguồn tín hiệu từ nguồ xoay chiều mà qua 2 diot nắn đó

Comment

• đường này qua một vài con trở vài trăm k rồi về lm 339 rồi về chân 5 của lm 339. đuong náy bảo vệ áp thấp

Comment

• bạn thay tụ loc nguồn tại đầu ra biến ap dòng nó chạy qua cầu nắn diot ay

Comment

• hoac thay may con trử từ chân c về chân 7,8 cưa lm339 đương này là xung hv đó trỏ nay mà tăng trị số khi chạy nó cung báo lỗi không có xung về lm339 .mcu

Comment

• mấy anh em có người nào có sơ đồ của nó thi pot lên cho mọi nguòi cùng xem .chứ gần 200 trang rồi mà chưa có sơ đồ cứ ngồi phán cũng thấy bí

Comment

• Click image for larger version

Name:	so do bep tu.jpg
Views:	3
Size:	134.4 KB
ID:	1383278 sơ đồ đây , mời các Bác.
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi baoviet01058 Xem bài viết
                        Anh viettien123 Giúp Bếp Từ FUSHIBAO IH-P2022C của Trung Quốc đang nấu canh bị trào nước nghe tiếng nổ lớn, giờ thì không còn tính hiệu gì hết.
                        DÂY LÀ HÌNH:

Mấy chân biến thế(FSB EE-18Ts)bị cháy chân va mạch.con điên trở công suất củng cháy không biết thông số.
                        Đường mạch củng cháy hết rồi.
                        Mong Các anh giúp.
                        Em cũng có bếp loại này.
                        Bệnh ngâm điện ở chế độ chờ lâu tầm 1h là ko nhận nồi. Ngắt điện để nguội là bình thuờng trở lại. Cố dùng thêm , thì IGBT lăn quay.

Em muốn hỏi là cần kiểm tra ở khu vực nào.

Cầu nắn vẫn ổn, bàn phím vẫn phản ứng ,

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
                          [ATTACH=CONFIG]71674[/ATTACH] sơ đồ đây , mời các Bác.
                          Cho mình hỏi cái tab gần cuối (On-screen) là phần mềm gì đó? Lại có thư mục VIETTEN B... là thư mục của bác VIETTIEN phải không?

Comment

• cam on anh thengoc83 nhung em hoi tu loc nguon la tu nao phai tu 5mf ko tu 5mf em da thay roi nhung cung ko kha quan con canh nao ko may anh em: -?: -?

Comment

• Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
                              Cho mình hỏi cái tab gần cuối (On-screen) là phần mềm gì đó? Lại có thư mục VIETTEN B... là thư mục của bác VIETTIEN phải không?
                              On-screen là bàn phím ảo mà bạn.

Comment

• Các bác giúp tôi ca này với ! Vẫn là con tôi mua ve chai hiệu TAKESHI phím cảm ứng . Đã rỉ gần hết linh kiện , tôi đã thay lại đúng nguyên bản . Chỉ còn 2 con R 330k/0.5w và 2 con 300k/2w là ko mua được , nhưng tôi cũng đã đo lại ko thấy khác giá trị . Tình trạng hiện nay là khi bật on thì báo công suất 1200 rồi ngay lập tức chuyển sang EO và tít tít , mỗi lần tít thì quạt gió lại chậm hơn 1 chút rồi nhanh lại theo chu kỳ tít . Các phím bấm vẫn hoạt động , duy chỉ phím tăng giảm c/s thì ko vì đang EO . Trên bàng điều khiển có tất cả 4 con IC , ở chỗ kề thạch anh có con IC 20 chân xóa số nên tôi ko biết là con gì . Câc bác đã qua thì cho xin đôi lời vàng ngọc . Tôi ko có kiến thức ĐT nhưng lại rất ham món này . Rất mong sự giúp đỡ của mọi người , cho tôi được thỏa chí đam mê . Xin cảm ơn tất cả ae !

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X