Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tôi ko có máy chụp nên ko thể gửi hình lên được . Mong anh em thông cảm và phán đoán giùm tôi !

Comment

• To hơn tí.

Chân 6 hay ở ZD1 là xung HV , các bác ơi

Comment

• Chào các ac, các bạn!
        Tình hình là nhà t có cái bếp từ Midea đang chạy ngon lành bỗng lăn bệnh (chắc tại mấy hôm mưa gió). Bệnh của nó là: cắm nguồn vẫn hiển thị tất cả các led, vẫn kêu bip. Nhưng bấm phím không nhận phím. E mở mạch ra chưa thấy dấu hiệu cháy nổ nào. Đọc các bài viết trc các ac đều đề cập trong mạch có LM339.. mà e nhìn trong cái bếp này ko thấy đâu.
        ac nào đã sửa hoặc có sơ đồ loại này chỉ giúp e.
        Cảm ơn ạ!
        Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
        Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

• Chào các anh !
          em là thành viên mới ở vùng sau, hiện nay em đang mò với cái bếp từ hiệu FUJIKA. Hiện tượng là: em mở nguồn lên vẫn bình thường các đèn mặt hiển thị đầy đủ, và có lỗi là E4 báo tít, em mở nguồn máy báo 1300 nhưng khoảng 5s là bếp báo E4 và không nấu được. các phím cũng không tác dụng gì luôn, lúc mới thấy em nghĩ là do con cảm nhiệt ở giữa mâm bị chết nhưng em dùng VOM đo thì còn, mong các anh hướng dẫn dùm em cách khắc phục với e cảm ơn các anh nhiều lắm vì ở đây tìm chỗ sữa cái này cũng khó lắm.
          mong các anh chỉ chi tiết dùm cho em đo kiểm thế nào.
          luôn là người đến sau.

Comment

• các bác chỉ giúp em với
            e co con bếp từ Philip mặt kính mất cảm ứng,tháo board cảm ứng ra chạm vào nút vẫn dc.
            em ko hiểu ở chỗ cái mặt kính đấy nó nhận cảm ứng kiểu j? hic

Comment

• Nguyên văn bởi thuyvinh Xem bài viết
              các bác chỉ giúp em với
              e co con bếp từ Philip mặt kính mất cảm ứng,tháo board cảm ứng ra chạm vào nút vẫn dc.
              em ko hiểu ở chỗ cái mặt kính đấy nó nhận cảm ứng kiểu j? hic
              Cảm ứng điện dung. Bạn lấy 1 miếng nhôm mỏng (hoặc băng dính bạc bên điện lạnh hay dùng) dán lên bên trong mặt kính rồi hàn nối với GND. Diện tích nhôm càng rộng thì nút càng nhạy nhé, có thể lấy giấy bạc trong bao thuốc lá cũng được.
              Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
              Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                Cảm ứng điện dung. Bạn lấy 1 miếng nhôm mỏng (hoặc băng dính bạc bên điện lạnh hay dùng) dán lên bên trong mặt kính rồi hàn nối với GND. Diện tích nhôm càng rộng thì nút càng nhạy nhé, có thể lấy giấy bạc trong bao thuốc lá cũng được.

Tôi cũng có mặt phím cảm ứng nên rất mừng khi bác chỉ cách này . Bác nói rõ cách dán giấy bạc được ko ? Vì giấy dẫn điện nên tôi ko biết dán ra sao . Có phải dán trong mặt kính nhưng phải cách li với mặt của lò xo ko hả bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi thanhnhan53 Xem bài viết
                  Tôi cũng có mặt phím cảm ứng nên rất mừng khi bác chỉ cách này . Bác nói rõ cách dán giấy bạc được ko ? Vì giấy dẫn điện nên tôi ko biết dán ra sao . Có phải dán trong mặt kính nhưng phải cách li với mặt của lò xo ko hả bác ?
                  Dán trong mặt kính vào những chỗ nào có khoảng trống ấy, tất nhiên là phải cách li với mặt lò xo. Không nhất thiết phải dán gần các lò xo đâu và nhớ đừng dán vào khu vực của mâm từ.
                  Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                  Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                      Dán trong mặt kính vào những chỗ nào có khoảng trống ấy, tất nhiên là phải cách li với mặt lò xo. Không nhất thiết phải dán gần các lò xo đâu và nhớ đừng dán vào khu vực của mâm từ.

Cảm ơn bác ! Tôi sẽ làm theo sự chỉ giáo của bác .

Comment

• các bác giúp em với em có con bếp từ fushibao hiện tượng của nó là bật nên chạy một lúc là nó lại chở về trạng thái như lúc chờ bật pow em đã thay igbt tụ IC trên mạch điều khiển IC lm393 đều không được em đã vận dụng hết những gì em biết rồi mà không sửa được em đấu nối tiếp bóng đèn sợi đốt vào cầu chỉ thì thấy khi bật bếp để một lúc thì bóng đèn lóe sáng hơn bình thường rồi trở về trạng thái chờ em đang cần gấp rất mong được các bác giúp đỡ
                        Thân !

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• các bác giúp em với em có con bếp từ fushibao hiện tượng của nó là bật nên chạy một lúc là nó lại chở về trạng thái như lúc chờ bật pow em đã thay igbt tụ IC trên mạch điều khiển và IC lm393 đều không được em đã vận dụng hết những gì em biết rồi mà không sửa được em đấu nối tiếp bóng đèn sợi đốt vào cầu chỉ thì thấy khi bật bếp để một lúc thì bóng đèn lóe sáng hơn bình thường rồi trở về trạng thái chờ em đang cần gấp rất mong được các bác giúp đỡ
                          Thân !

Comment

• có bác nào giúp em cái được không

Comment

• chào VT và các ae dđ mình đan gặp con PANASONIC cảm ứng model A005 pan đang bị như sau.bếp chạy bình thường cảm ứng rất tốt điều khiển mọi chức năng trên mặt đều ok cả .nhưng không hiểu sao khi cho nồi nên .pám lệnh on cứ kêu tí tít liên lục mà nồi vân không nhận .mặc dù mình đã tăng nên tới mức cao nhất . và các chưc năng trên mặt hoạt động rát tốt .nhưng không nhạn lồi được .mình kiem tra nguồn lại lm339 có dủ 18v .mình có chụp lại hình ảnh của nó .mong VT và các anh em nào biết chỉ dùm .xin chân thàh cảm ơn ae.
                              ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

• Nguyên văn bởi ĐT-D U Y Xem bài viết
                                chào VT và các ae dđ mình đan gặp con PANASONIC cảm ứng model A005 pan đang bị như sau.bếp chạy bình thường cảm ứng rất tốt điều khiển mọi chức năng trên mặt đều ok cả .nhưng không hiểu sao khi cho nồi nên .pám lệnh on cứ kêu tí tít liên lục mà nồi vân không nhận .mặc dù mình đã tăng nên tới mức cao nhất . và các chưc năng trên mặt hoạt động rát tốt .nhưng không nhạn lồi được .mình kiem tra nguồn lại lm339 có dủ 18v .mình có chụp lại hình ảnh của nó .mong VT và các anh em nào biết chỉ dùm .xin chân thàh cảm ơn ae.

Bạn check phần mềm để biết vị trí lỗi cho chính xác và bài bản ,nhìu khi lỗi linh tinh và không bình thường
                                Khó hiểu cũng chỉ vì treo lỗi phần mềm đấy !
                                VT
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X