Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phuc312 Xem bài viết
    Bác Truonghqs cho em hỏi,bộ đa năng cũa bác nói,trong saigon có bán không ạ,hình dáng nó ra sao,bác Truonghqs có thể E-mail cái hình cho em mở rộng tầm mắt.Em cám ơn bác ạ.
    Em Up cái hình không biết có phải không.

Cái này phải không bác.

Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
    Ặc Ặc trong SG nhiều Ba tầu chợ nhật tảo phải có trước chợ giời Hà nội chứ .Bác cứ hỏi bộ mạch bếp từ đa năng dùng cho mọi loại bếp(của nó gồm 1 mạch công suất chính và hộp mạch Điều khiển kéo dài)
    Họ và Tên thật là Phan Văn Phúc.
    Địa chỉ : 312/43,P4,Q4,HCM,gần cầu Kênh Tẻ.

Comment

• Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
      bác chỉnh cho dòng nó lên 5.5A đi là đỡ nóng khối đấy
      xem con tụ 0.27 hay 0.3 song song vs mâm nó có còn trong trắng ko hay ấy rồi
      tiện xem nốt con ổn áp 18V ở chân khiển IGBD xuống mass
      chúc bác thành công
      3 tụ: 5mF, 0.3mF, 2mF, LM339 đều thay mới, 18VDC, 5VDC, 310VDC tốt. Chỉnh dòng lên 5.5A cao hơn 4.5A sao lại đỡ nóng hả bạn? con zener 18V chan G của IGBT đo còn tốt.

Comment

• Nguyên văn bởi ĐT-D U Y Xem bài viết
        Các pác cao thủ bếp từ cho em hỏi với .em thấy trong boar bếp từ nào cũng có 1 con biến trở chỉnh .không biết nó làm nhiệm vụ chỉnh gì và con iclm339n ic này làm nhiệm vụ gì cho bếp .cái này em gà lắm mong các pác chỉ cho để hiểu thêm .thank nhiều
        Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
        Tất cả các nhà sản xuất họ đều chỉnh công suất theo yêu cầu của thượng đế bằng chính nồi lẩu đi kèm theo bếp,Nồi khác nhau sẽ ăn dòng khác nhau cho cùng một công suất đấy Bác ợ.VÌ vậy Bác kiếm 1 cái nồi lẩu thử nhé và cố gắng kiểm tra nhiệt độ của IGBT xem là bao nhiêu độ (dùng đồng hồ số có chức năng đo nhiệt độ cách điện đầu dò sau đó chọc vào khe của tản nhiệt gần con IGBT nhé)và thay luôn cái mâm từ bằng cái khác xem sao.Cuối cùng bác cho cái Ảnh bo mạch,Ảnh đồng hồ A ở đây nên dùng đồng hồ A vì kim đồng hồ phải đứng im nếu kim phấp phới lên xuống quanh điểm chạy cũng hay bị như của bác
        bác trươnghqs giúp em với ạh.huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu buồn quá sao không ae nào noi gì vậy
        ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

• Nguyên văn bởi cong thanh Xem bài viết
          3 tụ: 5mF, 0.3mF, 2mF, LM339 đều thay mới, 18VDC, 5VDC, 310VDC tốt. Chỉnh dòng lên 5.5A cao hơn 4.5A sao lại đỡ nóng hả bạn? con zener 18V chan G của IGBT đo còn tốt.
          dòng nhỏ quá so với công suất thiết kế thì igbt cũng nóng đó bạn
          bôi cho con cảm nhiệt của igbt ít keo tản nhiệt rồi cho nó đung thử nồi nước xem thế nào
          nếu chịu được là ok
          nhỏ thêm vài giọt dầu vào quạt nữa để đảm bảo thông gió
          qua được nồi nước 5l là ok bác ạ
          Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
          Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

• Nguyên văn bởi phuc312 Xem bài viết
            Cái này phải không bác.

bộ này ko phải em nó rùi .bác cần quá thì nếu có người quen ở hà nội bảo họ ra cửa hàng giang loan tú gần công an phường phố huế mua nhé hiện tại chưa có cái nào nan y để mua thay cho KH nên ko chụp ảnh được

Comment

• Chào các bác. Em đang nhận một bếp từ hiệu KOMASU. Khi cắm nguồn vào máy kêu bíp bíp liên tục và hiển thị E1. Các bác cho em hỏi lỗi này là do linh kiện gì gây lên ạ. Em xin chân thành cảm ơn !

Comment

• Đây là hình của bếp Midea EF-197. chỉnh dòng lên 5.2A dòng rất ổn định, nhưng IGBT vẫn nóng

Last edited by cong thanh; 31-08-2013, 11:03.

Comment

• mình thấy ở vỉ bo bếp từ nào cũng có 1 con biến trở mà mình chẳng hiểu con biến trở đó có tac dụng gì .ae nào biết xin chia sẻ cho mình biết vói .thank ae nhiều
                  yahoo:tip31@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi tiepdt Xem bài viết
                    mình thấy ở vỉ bo bếp từ nào cũng có 1 con biến trở mà mình chẳng hiểu con biến trở đó có tac dụng gì .ae nào biết xin chia sẻ cho mình biết vói .thank ae nhiều
                    biến trở chỉnh tăng giảm dòng điện

Comment

biến trở chỉnh tăng giảm dòng điện
                      tăng giảm dòng điện của tát cả trên bo luôn hay chỉ tăng giảm dòng điện của khu vực nào thôi bác ơi .bác có thể nói rõ cho em hiểu biến trở đó tăng giảm dòng điẹn ở khu vực nào tren bo không?thank bác nhiều
                      yahoo:tip31@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi tiepdt Xem bài viết
                        tăng giảm dòng điện của tát cả trên bo luôn hay chỉ tăng giảm dòng điện của khu vực nào thôi bác ơi .bác có thể nói rõ cho em hiểu biến trở đó tăng giảm dòng điẹn ở khu vực nào tren bo không?thank bác nhiều
                        Tăng giảm công suất của bếp trong một giới hạn nào đó. Các bếp mâm đồng to, tỏa nhiệt dày dặn thì chỉnh dòng (số to nhất) khoảng 6,5-7A là đẹp. Dòng lớn hơn thì đun nhanh nhưng IGBT nóng và hay chết, dòng nhỏ đun chậm hơn nhưng bền. Các bếp mâm nhỏ thì chỉnh dòng 5,5-6A thôi. Khi dòng nhỏ quá cũng gây nóng IGBT
                        Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                        Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Đây là hình của bếp Midea EF-197. chỉnh dòng lên 5.2A dòng rất ổn định, nhưng IGBT vẫn nóng

Bác kiếm ve chai ở đâu mạch cmedia đời đầu này pó tay.IGBT rất nóng là bao nhiêu?bao nhiêu lâu thì IGBT chết như Bác đã biết tải ra của IGBT là Khung cộng hưởng R,L,C là nồi,mâm từ,tụ cộng hưởng 0,27 UF.nguyên nhân để IGBT nóng chết do tải có vấn đề vì tụ bác đã thay mới,Mâm nhìn OK ,nồi lẩu he he giống nhau không vấn đề gì.Vậy chỉ còn là nhiễu lọt vào,hoặc mức DC ở cực G.Bác làm sạch xung quanh con IGBT bằng xà phòng,chỗ nào bẩn quá cạo đi cũng được,có R nối G-->S trị số 20K thì phải bác thay 4,7K hay 3,3K tùy vào bác có con gì nếu có DZ18V tiện thể thay luôn.Trước khi thay bác đo nhiệt độ để so sánh nhé.Nếu không được nữa thì mời Bác xài bộ đa năng cho nhanh thời gian ngâm cứu đi làm việc khác kiếm xèng bù khoản chi đầu tư bộ mach đa năng

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                            Tăng giảm công suất của bếp trong một giới hạn nào đó. Các bếp mâm đồng to, tỏa nhiệt dày dặn thì chỉnh dòng (số to nhất) khoảng 6,5-7A là đẹp. Dòng lớn hơn thì đun nhanh nhưng IGBT nóng và hay chết, dòng nhỏ đun chậm hơn nhưng bền. Các bếp mâm nhỏ thì chỉnh dòng 5,5-6A thôi. Khi dòng nhỏ quá cũng gây nóng IGBT
                            Các bếp có mâm to,tản nhiệt lớn giờ hiếm lắm bác ve chai phục hồi lại thì còn nhiều thôi.Cách đây 3 năm vì giá thành của đồng,nhôm... Tất cả các nhà SX TQ họ đã chuyển mâm thành dây nhôm,hoặc dây đồng nhỏ hơn(số lõi ít hơn 18,16,14 lõi) vì thế họ đã cải tiến cho dây thưa ra để giải quyết vấn đề nhiệt độ của mâm từ mà vẫn đáp ứng được yêu cầu của thượng đế về công suất bếp.Đây là sự sáng tạo của người TQ họ thay đổi đều dựa trên kết quả thực nghiệm ví dụ như chiều của quạt tại sao có bếp quạt quay thuận chiều kim đồng hồ,mà tất cả các bếp mâm từ thưa quạt lại quay ngược chiều kim đồng hồ..vv Tiện thể giá bếp của bác rao trên mua rẻ cũng ngon đấy tuy nhiên xu hướng tiêu dùng đang và sẽ chuyển sang hồng ngoại dung mâm may xo ít hỏng,hỏng dễ sửa giá thành rẻ không kén nồi,chảo..mặc dù hiệu suất nhiệt thấp hơn bếp tư chút nhưng vẫn hơn bếp ga

Comment

• chào các bác,nhà em có 1 con middia ko hiểu sao cháy tanh bành lủng cả board luôn,ở chỗ con tụ 5uf đấy.cách đây vài hôm em đi bán ve chai.vô tình thấy 1 cái bếp hiệu LONT.chả biết nhật hay trung quốc.hồ cháo bám đầy rẫy trêh mình mẩy nó trông bẩn thỉu lắm.em mua nó với giá 25k .mang về nhà lấy bàn chải sắt chà sạch board và vỏ đi cho sạcht sẽ.tiếp theo em mua con tụ quạt trần 4uf thay vào vị trí 5uf cũ của bếp.xong xuôi cắm điện.nó hoạt động.em lấy nồi nấu nước thấy hơi lâu so với bếp hư nhà em.em chỉnh chiết áp trong đó lên thì mau sôi hơn,sau cùng em để lên mức cao nhất.vậy mà vẫn ko mau sôi bằng bếp cũ.em theo dõi board thì thấy board này không ráp tụ 2uf và cuộn cảm hình xuyến nhỏ nhỏ như trong mạch họ vẽ,xem cái bếp hư thì có vị trí 2 con này và đấu giống sơ đồ vẽ của cái bếp ve chai vừa mua.em tháo ra thay qua cái bếp ve chai.xong .cắm điện chạy ok nọ nay.vậy là em kết luận không có cuộn cảm hình xuyến và tụ 2uf bếp vẫn hoạt động được,(cái bếp ve chai họ lấy dây nối tắt thay cho cuộn cảm hình xuyến đấy).có lẽ là thiếu 2 cái này thì bếp hoạt động không thật sự đúng chức năng nên em đã thay từ bếp hư qua cho nó cho đầy đủ

vậy là theo kinh nghiệm của em.đa số bếp từ gia đình sử dụng tụ 5uf và 2uf và 0,3uf.khi không thể mua được tụ 5uf 275v và 2uf 275v ta có thể thay bằng tụ quạt trần 4uf 250v và tụ quạt bàn 2uf 250v.
                              cái bếp của em xong xuôi hết tất cả là 50k.quá rẻ .có chút niềm vui và kinh nghiệm xin chia sẻ với các bác
                              Last edited by huyhuy0093; 02-09-2013, 14:32.

Comment

• Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
                                Bác kiếm ve chai ở đâu mạch cmedia đời đầu này pó tay.IGBT rất nóng là bao nhiêu?bao nhiêu lâu thì IGBT chết như Bác đã biết tải ra của IGBT là Khung cộng hưởng R,L,C là nồi,mâm từ,tụ cộng hưởng 0,27 UF.nguyên nhân để IGBT nóng chết do tải có vấn đề vì tụ bác đã thay mới,Mâm nhìn OK ,nồi lẩu he he giống nhau không vấn đề gì.Vậy chỉ còn là nhiễu lọt vào,hoặc mức DC ở cực G.Bác làm sạch xung quanh con IGBT bằng xà phòng,chỗ nào bẩn quá cạo đi cũng được,có R nối G-->S trị số 20K thì phải bác thay 4,7K hay 3,3K tùy vào bác có con gì nếu có DZ18V tiện thể thay luôn.Trước khi thay bác đo nhiệt độ để so sánh nhé.Nếu không được nữa thì mời Bác xài bộ đa năng cho nhanh thời gian ngâm cứu đi làm việc khác kiếm xèng bù khoản chi đầu tư bộ mach đa năng
                                bo đa năng có dễ chế vào không bác ma gia khoảng bao nhiêu vậy

ĐT:0973393595

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X