Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• con 14 chân của em hình như là con as339m bác à conn 8 chân thì nó ký hiệu là 358 dòng dưới là ez745 bác à con 14 chân nó mờ quá không biết đúng không nữa

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• Click image for larger version

Name:	CAM00274.jpg
Views:	1
Size:	95.4 KB
ID:	1385383
      theo sơ đồ này thì chân 3 là + chân 12 là - phải không bác nó cũng giống LM339 thì phải

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]74647[/ATTACH]
        theo sơ đồ này thì chân 3 là + chân 12 là - phải không bác nó cũng giống LM339 thì phải
        thì con IC lớn đó là 339 đó , nó của hãng khác nên mang tên khác nhưng số sau thì cũng vậy (LM339), và con 8 chân cũng tương tự như LM 358 , còn các tụ to trong bếp thì thường là tụ không phân cực , thì gắn vào điện nào cũng được AC cũng như DC , nhưng đối với điện AC thì không gắn tụ phân cực được (tụ có ghi dấu - và +)

Comment

con IC 14 chân đó chức năng của nó giống như con LM339 à bác Mà bác cho em hỏi con IC bé kia nó có tác dụng gì vậy ạ
          Con 14 chân đó rất có thể là 339 ( đo chân 3 và 12 ~ 18V) con be bé ấy chân nguồn là 4 và 8 đo thử em nó có 18v không?
          Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
          con 14 chân của em hình như là con as339m bác à conn 8 chân thì nó ký hiệu là 358 dòng dưới là ez745 bác à con 14 chân nó mờ quá không biết đúng không nữa
          Bác cứ đo như em nói cái đã
          [ATTACH=CONFIG]74647[/ATTACH]
          Nguồn 270v hơi thấp phải làm cho nó dâng lên đi bác ơi
          Bác đo luôn 2 chân con tụ vàng (gần MCU) trên mặt phím xem có 5v không?
          Bác tập chung 1 bài viết thôi nhiều bài nó tốn page lắm khó theo dõi.

Comment

• vâng em xẽ ngắn gọn bác ạ
            em đo rồi bác ơi 339 chân 3 và chân 12 thì em đo được ~17v bác ạ con LM358 chân 4 và chân 8 em đo cũng ~17v như con 339 bác ạ nâng dòng chạy qua con tụ 5uf như nào bác em không hiểu lắm bác chỉ giúp em em đo trên mặt có 2 con tụ thì cả 2 con đều có ~5v bác ạ giờ em phải làm sao nữa bác ơi!

Comment

vâng em xẽ ngắn gọn bác ạ
              em đo rồi bác ơi 339 chân 3 và chân 12 thì em đo được ~17v bác ạ con LM358 chân 4 và chân 8 em đo cũng ~17v như con 339 bác ạ nâng dòng chạy qua con tụ 5uf như nào bác em không hiểu lắm bác chỉ giúp em em đo trên mặt có 2 con tụ thì cả 2 con đều có ~5v bác ạ giờ em phải làm sao nữa bác ơi!
              Thay con tụ 5uf 400v xem nó có lên được vol nào không? (nâng áp chứ không phải nâng dòng) tức là thay vào từ 270v nó có dâng lên 296v không? không được mắc 2 con song song, không được nữa thì thay luôn diot đen to đùng 4 chân ấy

Comment

• ở trong bếp em thấy có con biến trở cái đó em đọc ở mấy trang trước thì là để chỉnh ampe nếu chỉnh cái đó thì điện áp tụ có nâng nên không bác

Comment

• con cầu nắn ở trong bếp từ là loại 10A phải không bác ơi

Comment

• nếu thay loại lớn hơn thì có ảnh hưởng gì không !!!

Comment

con cầu nắn ở trong bếp từ là loại 10A phải không bác ơi
                      nếu thay loại lớn hơn thì có ảnh hưởng gì không !!!
                      Thường bếp từ dung loại 10->15A là ok, nếu lớn hơn thì tốt nhưng kích thước to phải chế biến lại chổ gắn.
                      ở trong bếp em thấy có con biến trở cái đó em đọc ở mấy trang trước thì là để chỉnh ampe nếu chỉnh cái đó thì điện áp tụ có nâng nên không bác
                      Con biến trở này dung để cân chỉnh điện áp mẫu đầu vào của bếp, cái này do nhà sản xuất cân chỉnh cho trùng khớp với chương trình trong MCU.
                      các bác cho em hỏi là mấy con tụ 2uf 5uf 0,33uf đều là tụ không phân cực phải không ạ và tụ không phân cực lắp vào dòng điện 1 chiều cũng được ạ
                      Chỉ có sợ tụ 1 chiều lắp vào xoay chiều thôi còn ngươc lại thì vẫn bình thường.
                      Cái bếp của bạn nếu thay cả 3 tụ trên mà vẫn bị thì tôi dám chắc lổi nằm ở phần điều khiển và hồi tiếp.
                      Mà bếp bạn dung con MCU gì? Xem chân G của IGBT khi chỉnh hết công suất là bao nhiêu volt? Nếu yếu quá thì IGBT mở không hết nên bếp yếu.
                      Tran Thanh Tuan

Comment

• bác chỉ giúp em làm thế nào để nhận biết là MCU với cả đo Chân G IGBT với mà phải lắp bếp vào hoàn chỉnh cả mâm từ thì mới chình được công suất thì đo chân G IGBT thế nào bác với cả phần hồi tiếp thì kiểm tra những gì bác
                        em gà bác chỉ giúp em với

Comment

• cái nồi của em đấu nối tiếp bóng đèn thay cầu trì em bật nên thì nó lóe sáng rồi tắt thật sự là em không giám bỏ cái bóng ra em đã thay cầu nắn rồi nhưng vẫn không giám bỏ bóng đèn vì một lần bị nổ IGBT nỏ tất to có bác nào có cao kiến gì chỉ em với hoang mang lắm ý các bác ah

Comment

• trên mặt phím của em nó có con IC 20 chân MC80F0604B con này có phải MCU không bác

Comment

bác chỉ giúp em làm thế nào để nhận biết là MCU với cả đo Chân G IGBT với mà phải lắp bếp vào hoàn chỉnh cả mâm từ thì mới chình được công suất thì đo chân G IGBT thế nào bác với cả phần hồi tiếp thì kiểm tra những gì bác
                              em gà bác chỉ giúp em với
                              Bạn đọc mã số mấy con IC trên 2 bo rồi mình chỉ tiếp, thường MCU (Vi điều khiển) dùng trong bếp tôi thường gặp nó có khoảng >18 chân. Còn IGBT của bạn mã số bao nhiêu?
                              Tran Thanh Tuan

Comment

trên mặt phím của em nó có con IC 20 chân MC80F0604B con này có phải MCU không bác
                                Đúng rùi nó là MCU đấy ạ !
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X