Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có cao thủ nào giúp tôi chứ

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
      Chào bác PVC28-EM có bếp từ-Queen-model-QP-IC loại 2000w.báo lỗi E1 mong Bác và Bác Việt Tiến giúp em với..chúc 2 cao thủ khỏe,hanh phúc...
      Bác Bình bazan,PVC28,Hiền 54...cùng các cao thủ giúp em với...

Comment

Bác Bình bazan,PVC28,Hiền 54...cùng các cao thủ giúp em với...
        Chào anh Mai!
        Trước tiên anh thay thử tụ nguồn 2mf và 5mf, thay luôn mấy con diode xung phần nguồn xem sao....
        Lỗi E1,tùy từng đời bếp và model mà nhà sx cho ra mã lỗi khác nhau, chẳng cái nào giống cái nào, nhiều khi đúng mã lỗi còn tìm không ra, thật là phức tạp...

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          Chào anh Mai!
          Trước tiên anh thay thử tụ nguồn 2mf và 5mf, thay luôn mấy con diode xung phần nguồn xem sao....
          Lỗi E1,tùy từng đời bếp và model mà nhà sx cho ra mã lỗi khác nhau, chẳng cái nào giống cái nào, nhiều khi đúng mã lỗi còn tìm không ra, thật là phức tạp...
          Chào bác PVC28 Mai đã thay tụ 2mf,5mf.0.3mf.diot RF rồi không được.mong bác chỉ tiêp...
          chúc Bac khỏe va đat mọi nguyện vong.

Comment

• Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
            Em có một con bếp từ IH diều khiển nhiệt độ bằng núm xoay.Cắm điện quạt quay khoảng 1 giây rồi tắt,bật núm xoay bếp kêu bíp bíp 7 tiếng rồi báo lỗi E5,không có nhiệt,quạt quay đều,kiểm tra vẫn có nguồn 5v.Em đã thay thử thạch anh,viper 12a,tụ 0,3uf,cảm biến nhiệt mâm và cảm biến nhiệt sò,MCU(tháo từ bếp khác cùng đời sang).Em đến đây thì chịu thua nó rồi.Mong các bác phân tích và chỉ giáo giúp em!
            Mong các bác giúp em !

Comment

• Mong các anh giúp đỡ
              Em có bếp electrolux etd32d
              cắm điện màn lcd hiện thị bình thường bếp kêu bíp bíp
              nhưng bếp không nóng
              em đã kiểm tra IGBT vẫn còn nguyên
              em chỉ nghi mỗi con lm 399 không biết cách kiểm tra nó còn hoạt động tốt hay khôg
              Last edited by plutino; 19-02-2013, 23:23.

Comment

• cảm ơn các bác em đã sửa được rồi nó bị đứt con điện trở 10 om chân g igbt các bác cho em hỏi con 8050 dán có thể thay bằng con 8050 loại to được không?

Comment

• chào các bác e thấy đề tài này hay quá đọc mỏi hết cả mắt.Tại e cũng đang vướng 1 kon bếp từ mà chưa biết cách sử lý tình cờ lang thang gặp ngay đề tài này..Bác Viettien thj o gần nhà e rùi..hj...Các bác cho e hỏi kon bếp của e nó bị ntn. luk đầu khi tháo bị cháy cầu chì + die IGBT + tụ 5mf => đã thay toàn bộ =>chạy bt dk 1 hôm ăn gần xong 1 nồi lẩu thì Die tụ 5mf =>kt IGBT bình thường D cầu bt các thứ khác ko có gì bất thường =>thay tiếp tụ 5mf => lại chạy bt để chạy thử gần sôi 1 ấm nước => lại die tụ 5mf vậy các bác cho e hỏi cái vụ này là sao?? của e nó chỉ dỉe tụ 5mf..Cám ơn các bác nhiều.
                  Last edited by giaidieunhac; 20-02-2013, 09:36.

Comment

• Nguyên văn bởi giaidieunhac Xem bài viết
                    chào các bác e thấy đề tài này hay quá đọc mỏi hết cả mắt.Tại e cũng đang vướng 1 kon bếp từ mà chưa biết cách sử lý tình cờ lang thang gặp ngay đề tài này..Bác Viettien thj o gần nhà e rùi..hj...Các bác cho e hỏi kon bếp của e nó bị ntn. luk đầu khi tháo bị cháy cầu chì + die IGBT + tụ 5mf => đã thay toàn bộ =>chạy bt dk 1 hôm ăn gần xong 1 nồi lẩu thì Die tụ 5mf =>kt IGBT bình thường D cầu bt các thứ khác ko có gì bất thường =>thay tiếp tụ 5mf => lại chạy bt để chạy thử gần sôi 1 ấm nước => lại die tụ 5mf vậy các bác cho e hỏi cái vụ này là sao?? của e nó chỉ dỉe tụ 5mf..Cám ơn các bác nhiều.
                    Bác thay con tụ zin là chạy OK ngay mà.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Các bác tư vấn rùm em với ! bếp từ nhà em hiệu FUHSIBAO bị hiện tượng chạy khoảng 10 phút thì đóng ngắt liên tục , nhưng nếu để mức công suất 1100W trở xuống thì không sao cả. Em đã thay tụ 5M, 0,3M thay cả 2 biến trở nhiệt mà vẫn không được.

Thanks !!!
                      Telephone number : 098H882372
                      YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                        Các bác tư vấn rùm em với ! bếp từ nhà em hiệu FUHSIBAO bị hiện tượng chạy khoảng 10 phút thì đóng ngắt liên tục , nhưng nếu để mức công suất 1100W trở xuống thì không sao cả. Em đã thay tụ 5M, 0,3M thay cả 2 biến trở nhiệt mà vẫn không được.

Thanks !!!
                        BÁC kiểm tra
                        -quạt làm mát
                        -mỡ tản nhiệt
                        -mấy con R Ở CHÂN G CỦA IGBT CÓ THỂ BỊ GIẢM TRI SỐ

Comment

BÁC kiểm tra
                          -quạt làm mát
                          -mỡ tản nhiệt
                          -mấy con R Ở CHÂN G CỦA IGBT CÓ THỂ BỊ GIẢM TRI SỐ
                          Cảm ơn các bác ! quạt chạy tít lắm ạ , chắc em phải thay thử mấy con tran kích và IGBT xem sao ,nếu thành công em xin thông báo.
                          Telephone number : 098H882372
                          YM:

Comment

• Nguyên văn bởi daomai
                            Đã KT cặp s8550.s8050 chưa?nếu chêt rồi thi IGBT KHÔNG LÀM VIỆC ĐƯỢC.
                            em tìm mãi mà không thấy cặp trans ấy đâu cả,không biét nó dùng gì để giao động?vì nó có mỗi con trans cấp nguồn cho quạt thui .bác biết thì bác mách tiếp đi ạ

Comment

• Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
                              em tìm mãi mà không thấy cặp trans ấy đâu cả,không biét nó dùng gì để giao động?vì nó có mỗi con trans cấp nguồn cho quạt thui .bác biết thì bác mách tiếp đi ạ
                              Dò từ chân G của igbt ngược lên là thấy ngay.Nó ĐK đóng ngắt IGBT

Comment

• Nguyên văn bởi kikikeckec
                                hic hic hic,chưa có ai giúp em nên em chưa sửa nổi!
                                áp 18v thế nào hả bạn!
                                TuanHung 0915535072

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X