Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em chào các bác ! Các bác giúp em với . bếp từ Saiko model 2002 ,hiện tượng : điều khiển bình thường nhưng không có từ .
    Điện áp 18v = 18.5v . 5v = 4.9v
    quạt gió vẫn chạy tốt . Khi đun thử co tiếng tít tít gián đoạn nhưng không có từ. Mong các bác giúp đỡ ! e xin chân thành cám ơn !

Comment

• Bạn kiểm tra tụ 4mf/275v chưa nguồn trên tụ dó do dc bao nhiêu vôn ?

Comment

• tụ dó thướng là 5mf do phải dạt dc khoảng trên dưới 300v là dc . xong rùi kiểm tra cạp tran kích à diots gim xung chân g igbt bạn dọc kỹ thêm mấy trang dầu nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
          em thay rồi nhưng nó vẫn e5 ạ
          KT kỹ đg mạch in,các linh kiện từ cảm biến nhiệt dáy nồi đến IC VÀ mạch lấy xung HV VỀ SO SÁNH xem sao nhé. nhớ báo tin ngay nhé...chúc thành công

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
            KT kỹ đg mạch in,các linh kiện từ cảm biến nhiệt dáy nồi đến IC VÀ mạch lấy xung HV VỀ SO SÁNH xem sao nhé. nhớ báo tin ngay nhé...chúc thành công
            vâng.em làm điện dân dụng nhưng lại cứ thích điện tử.em thì có đầy đủ vỉ để thay cho bếp,nhưng chả lẽ cứ hỏng lại thay cả vỉ luôn,uổng lắm nên em muốn sửa cho bằng được.ví giả khó quá em sẽ nhấc từng con từng con một từ cái vỉ còn sống sang,thế nào cu==ngx sẽ phải ok.nếu được em sẽ báo bác ngay.hì mà bác cho em hỏi đường xung HV là đoạn nào ạ?

Comment

• chào các bác trên diễn dàn

Comment

• bác việt tiến và các bác trên diễn dàn
                ơi giúp em với em có cái bếp từ tigerking tk-20 hiện tượng của nó là khi bật nguồn nấu dược một lúc nâu thì nó báo nỗi e1 tắt nguồn di một lát bật nên thì lại dược một lát rồi lại bị như cũ mong bác giúp em với em cám ơn
                Last edited by nguyenv phap; 26-02-2013, 20:39.

Comment

• Cám ơn các bạn .(đặc biệt là Việt Tiến)...! Hôm nay mình đã tìm được các bạn để học hỏi rồi... Cám ơn các bạn nhiều nhé..!

Comment

• Nguyên văn bởi giaidieunhac Xem bài viết
                    chào các bác e thấy đề tài này hay quá đọc mỏi hết cả mắt.Tại e cũng đang vướng 1 kon bếp từ mà chưa biết cách sử lý tình cờ lang thang gặp ngay đề tài này..Bác Viettien thj o gần nhà e rùi..hj...Các bác cho e hỏi kon bếp của e nó bị ntn. luk đầu khi tháo bị cháy cầu chì + die IGBT + tụ 5mf => đã thay toàn bộ =>chạy bt dk 1 hôm ăn gần xong 1 nồi lẩu thì Die tụ 5mf =>kt IGBT bình thường D cầu bt các thứ khác ko có gì bất thường =>thay tiếp tụ 5mf => lại chạy bt để chạy thử gần sôi 1 ấm nước => lại die tụ 5mf vậy các bác cho e hỏi cái vụ này là sao?? của e nó chỉ dỉe tụ 5mf..Cám ơn các bác nhiều.
                    Tình hình là tạm thời e đã ra hàng đồ cũ mua mấy mạch của bếp từ để lấy kon tụ 5mf và thay vào thấy chạy khá ok đã test thử 1 nồi su hào luộc và 1 nồi đậu chiên thấy có vẻ ổn nhưng tản nhiệt IGBT e thấy hơi nóng quá.nhưng hiện tại có vẻ ổn..trước là do e mua mấy cái tụ trên chợ trời hàng lỏm quá nên teo hết..hjx..

Comment

• Của e là Tụ 5mf /275v .em thay mới rùi . Tụ 2mf và 0,3mf vẫn tốt bác ạ !

Comment

• Em đã đọc từ trang 1 đến trang này . Các con linh kiện tich cực em đã đo hết rùi . cặp s8550 .s8050 vẫn tốt . à bếp đó dùng ic d339 . Nguồn cấp trước dùng viper12a và 7805 . mong các bác giúp đỡ !

Comment

• Nhờ anh Việt Tiến và các bạn trên DD chỉ giúp .Tôi có cái bếp từ LG mua của đồng nát về .Bếp bị tháo mất con IGBT.tôi xem các anh hướng dẫn và đã thay mới.Bếp dùng được một thời gian thì mặt kính bị nổ một góc.Để vài hôm sau thì phần còn lại tự vỡ vụn như hạt ngô.Tôi không rõ nguyên nhân gây hư hỏng trên. Mong các bác chỉ giup.Bây giờ tôi có mặt kính khác để thay vào thì khả năng hư hỏng có tiếp tục xảy ra không ?

Comment

• Mình nhớ lâu rùi .bạn mình có sửa bếp saiko bị nổ tụ 5mf thay tụ vào ko chạy ngay mà kêu tít tít .thay thử con igbt là chạy luôn .con cũ do ko thấy hỏng . bạn thay thử xem thế nào.

Comment

• Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
                              vâng.em làm điện dân dụng nhưng lại cứ thích điện tử.em thì có đầy đủ vỉ để thay cho bếp,nhưng chả lẽ cứ hỏng lại thay cả vỉ luôn,uổng lắm nên em muốn sửa cho bằng được.ví giả khó quá em sẽ nhấc từng con từng con một từ cái vỉ còn sống sang,thế nào cu==ngx sẽ phải ok.nếu được em sẽ báo bác ngay.hì mà bác cho em hỏi đường xung HV là đoạn nào ạ?
                              x­em lại trang 1,2 OK!
                              TuanHung 0915535072

Comment

• ae cho mình xin hỏi con ic này tên là gì, nó bị cạo mất thông số rồi, mình thấy nó củng
                                là bệnh hay gặp của bếp từ MEDIA, hiện tượng bật bếp lên, kêu bíp nhá đèn xong rồi tịt luôn. Xin cảm ơn nhiều.
                                Click image for larger version

Name:	133344957337420401_574_574.jpg
Views:	1
Size:	88.5 KB
ID:	1374871

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...