Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
    bạn kiểm tra nguồn cấp cho igbt xem có dc khoảng 300vdc ko nếu dủ rui thì kiểm tra cảm biến nhiệt , cặp tran kích và zene chân g igbt xem sau dó các R lấy mẫu AC,DC.HV xem , nguồn 5v và 18v có dủ ko ?
    kiểm tra cảm biến nhiệt bằng cách nào hả bạn?con nhỏ nhỏ ngay chổ mâm đồng đó ah?nguồn 300v tôt bạn ah.

Comment

• Các bác cho hỏi. Bếp sửa xong mình đun 24/24 mấy ngày okie. Mà cứ đưa về dùng một vài hôm là chết sò và điot cầu. Có nguyên nhân nào và cách khắc phục ko vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
        kiểm tra cảm biến nhiệt bằng cách nào hả bạn?con nhỏ nhỏ ngay chổ mâm đồng đó ah?nguồn 300v tôt bạn ah.
        dúng rùi dấy bạn mọi người nói do diện trở của nó tử 60-100klom là tốt cảm biến nhiệt igbt khoảng 10kilom .mà bạn dã dặt dúng nồi dùng cho bếp từ chưa dấy ? có bạn sửa cả tuần , dến khi có cái khác dể thử thì mớ phát hiện là ko dúng nồi dùng của bếp từ dấy.

Comment

• Nguyên văn bởi anhdaibk Xem bài viết
          Các bác cho hỏi. Bếp sửa xong mình đun 24/24 mấy ngày okie. Mà cứ đưa về dùng một vài hôm là chết sò và điot cầu. Có nguyên nhân nào và cách khắc phục ko vậy?
          bếp từ mà diện yếu cũng hay hỏng igbt, tụ 5m/400v xì nhẹ cũng hay chết igbt. <igbt kém cũng hay toi> minh toàn mua loại 20R120 dắt hơn 25fga120 dùng an toàn hơn có 25k thôi bếp chất lượng kém cũng hay chết igbt .bếp mà ko có cảm biến nhiệt trên mâm ,mâm từ có 3 thanh ferit thì cũng hay toi igbt lắm
          Last edited by chipben12345; 06-04-2013, 07:30.

Comment

• Hội bên này cũng có nhiều sò nướng nhỉ. Nhậu nhé, để còn lấy rượu. ! ?

Comment

• nếu bạn nghi sò nóng wá thì thiết kế tăng tỏa nhiệt cho sò , kiểm tra thêm quạt gió có bt ko ? khi thay bôi thêm keo tản nhiệt vào

Comment

• Tôi có cái bếp của Tàu mua từ thời thiên hạ chẳng có mấy ai biết bếp từ là gì, mua năm 1998 thì phải...mà toàn tiếng Tàu. Như vậy là bà già đã dùng ngót 15 năm, không dùng thêm bếp điện hay gaz nhé, chỉ có thêm cái lò vi sóng hàng bãi, bếp hiện vẫn đang chạy tốt ! Mà cả cái lò vi sóng cũng vẫn đang dùng tốt. Chứng tỏ là : Của bền tại người là chính.

Comment

• thơi kỳ dó chưa có bếp rởm như bây giờ + với diện nhà bạn ổn dịnh thì ok tất nhiên còn do người dùng nữa mà . mình hay kiểm tra bật bếp dun khoảng 1 phút tắt diện sờ mâm từ có nóng ko nếu mát thì ok còn nóng thì xem lại

Comment

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                    dúng rùi dấy bạn mọi người nói do diện trở của nó tử 60-100klom là tốt cảm biến nhiệt igbt khoảng 10kilom .mà bạn dã dặt dúng nồi dùng cho bếp từ chưa dấy ? có bạn sửa cả tuần , dến khi có cái khác dể thử thì mớ phát hiện là ko dúng nồi dùng của bếp từ dấy.
                    ôi,khách đem cái bếp ko tới bạn ah.ko biết lấy cái nồi như thế nào để thử hả ban?

Comment

• Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
                      ôi,khách đem cái bếp ko tới bạn ah.ko biết lấy cái nồi như thế nào để thử hả ban?
                      day xong dưa nam châm vào , nam châm hút là dc < dáy nồi có cấu tạo là sắt từ> trường hợp ko có nồi bạn lấy cái khay bằng sắt dể thử cho nước vào

Comment

• Bạn VT123 ơi 3 cái bếp từ của mình xong thêm cái nào chưa?
                        |

Comment

• em có con bếp từ SUNHOUSE SHD 6180 BỊ BỆNH CHẠY NƯỚC SỦI LÊN LÀ NGẮT 1 TÝ LẠI TỰ ĐÓNG LẠI SỦI NƯỚC LẠI NGẮT VÀ CỨ NHƯ VẬY MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC CAO THỦ EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN
                          Bạn thay con tụ 5mF 400V là ok.Tôi cũng vừa xử lý xong 1 em MD bị y như của bạn loay hoay mãi cuối cùng táng đại 1 con 5mF nhổ của bếp khác sang thế là chạy khoẻ re.Xin chia sẻ cùng bạn

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
                            Bạn VT123 ơi 3 cái bếp từ của mình xong thêm cái nào chưa?
                            OK rồi chú ạ , chú qua trà đá rồi lấy bếp nhé !
                            Last edited by viettien123; 09-04-2013, 17:02.
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
                              bác cho em hỏi. em có con bếp đã để kho lâu lắm rồi. Từ hồi em mới tập tành sửa, cũng chỉ là sửa giúp ông anh thôi.
                              Hồi đó nó chết IGBT và Diode ổn áp. Sau khi thay thì em cũng trả giá bằng 1 số IGBT. Sau đó nó đã có thể lên nguồn bình thường nhưng nó không nhận nồi. Rồi do sơ ý không hiểu xung điện thế nào mà nó mất luôn cả các led 7 thanh trên mặt hiển thị. Em chỉ nghi nó chết CPU điều khiển. Để em thử xem cái tên của nó rồi sẽ thông tin thêm nhờ bác chỉ giúp xem liệu có sửa tiếp được không. Nếu bác có linh kiện để thay thế, em xin được mua hoặc sẽ tính đến chuyện mang qua chỗ bác.
                              bác cho thông tin và thông số đầy đủ nhắn vào Emai em xem rồi báo lại cho bác
                              VT
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                                bác cho thông tin và thông số đầy đủ nhắn vào Emai em xem rồi báo lại cho bác
                                VT
                                Ok. Để em tìm lại trong kho. Cái này hơn 1 năm rồi mới nghĩ ra là hỏi bác.
                                Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X