Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào bác v tiến em có bếp media nguồn 18v 5v dùng viper12a ma em thử thế nào cung không đươc 18v 5v nó chỉ đuoc 1.2v thoi .em đa thay viper rồi r100om cả tu 102 nữa .cac diot rf da thay .thay ca bien áp xung cũng không coa kết quả là sao vậy hả bác .bac giup em voi
    em da thay hết rôi phải không bác em chiu bó tay vứi con bêp nay rồi bac giup em nhe .em xin cám on truoc nha

Comment

• bạn thay con tụ 4,7mf ở chân số 4 viper12 đi là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
        minh đang nhận sửa con bếp từ korea king model L2112s khi mới chạy phải sấy . sau đó chạy bình thường . ae nào biết pan này xin chỉ giúp
        BẠN hãy tháo bo mạch ra dùng nước xà phòng và chổi lông rửa kĩ , sau đó rửa lại bằng nước sạch . Phơi nắng bo mạch cho khô , lắp lại như cũ > ok

Comment

• cam on ban mình thay rồi nhưng cũng chẳng ăn thua thế mới lạ chứ .với pan này mình làm lại mạch nhiều rồi găp pan này vô lý quá

Comment

• mình đã tháo hết trở tháo ra sợ sụt nguồn tải ma cũng k đc.thay cả zener 18v rồi

Comment

• chào bác nhé

Comment

• chắc là mấy con tụ hóa bị khô rồi,bạn kt thay đi là được.

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
                  minh đang nhận sửa con bếp từ korea king model L2112s khi mới chạy phải sấy . sau đó chạy bình thường . ae nào biết pan này xin chỉ giúp
                  tụ hóa bị khô rồi bạn tìm thay là dc.

Comment

• A Viettien oi,con 8050 chan C khi đo có nguon 5v cấp từ ic đúng không anh

Comment

• xin chào anh viettien anh cho em hỏi là em có một bếp từ mua bên mỹ nhưng máy đó sài dòng điện 110/60 nhưng ở việt nam mình sai 110/50 cho nên bếp của em chạy không đúng giờ khi nấu nướng mà có hẹn giờ. nhà em đã chuyển đổi từ 220 xuống 110 hết rồi nha anh

Comment

• Nguyên văn bởi nguyen87 Xem bài viết
                        xin chào anh viettien anh cho em hỏi là em có một bếp từ mua bên mỹ nhưng máy đó sài dòng điện 110/60 nhưng ở việt nam mình sai 110/50 cho nên bếp của em chạy không đúng giờ khi nấu nướng mà có hẹn giờ. nhà em đã chuyển đổi từ 220 xuống 110 hết rồi nha anh
                        cái này chịu thôi cũng có thể cải tạo được về nguyên lý bọn tây nó hay xử dụng tần số điện làm chuẩn nên ra vậy m ngày xưa thơi mỹ một số đồng hồ treo tường cũng bị sai như của bác . nhưng vẫn cải tạo được cái đồng hồ đó

còn cái bếp của bác muốn biết cải tạo được hay không thi bác nên vẽ lại sơ đồ mạch em ngâm kíu giải pháp cho bác
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi alosin123 Xem bài viết
                          A Viettien oi,con 8050 chan C khi đo có nguon 5v cấp từ ic đúng không anh
                          chân C con 8050 nối vào 18V bác à
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Anh Viettien cho em hỏi với ạ. cái bếp từ của em hãng TCL, khi cấp nguồn thì nó báo lỗi E4. vậy có thể bị lỗi gì vậy anh

Comment

• bác Viettien cho em hỏi em thay trans drive bằng IR2110 có ổn ko bác?

Comment

• bạn thngoc83 ơi đến nước này thì thay bằng củ b.a 220v ra 18v_5v đi

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X