Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tvd1 Xem bài viết
    Tôi xin cảm ơn bác DINH.DT tôi đã sửa được rồi nó bị chết con 8050 và 8550 vậy rất muốn mời bác đi uống cà phê cùng bác PVC28. Thanhk
    ko có gì bác à. Bác sửa được là tôi vui rồi. Tôi cũng ở HN. Vậy bữa nào rỗi thì anh em m cafe. Số điện thoại của tôi ở dưới chữ ký
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

• Đúng là có các bác trên diễn đàn này đã giúp đỡ tôi rất nhiều, đặc biệt là bác PVC 28 và bác Dinh.dt đã chỉ bảo để tôi có tự tin theo học vì tôi rất yêu thích môn này. Thực sự đọc sách tôi thấy khó quá vì trình độ mình có hạn lại không có kiến thức về điện tử vậy rất mong các bác chỉ bảo giúp tôi. Tôi chẳng biết nói gì hơn là cảm ơn các bác và diễn đàn này những người thầy của tôi

Comment

• Nguyên văn bởi tvd1 Xem bài viết
        Đúng là có các bác trên diễn đàn này đã giúp đỡ tôi rất nhiều, đặc biệt là bác PVC 28 và bác Dinh.dt đã chỉ bảo để tôi có tự tin theo học vì tôi rất yêu thích môn này. Thực sự đọc sách tôi thấy khó quá vì trình độ mình có hạn lại không có kiến thức về điện tử vậy rất mong các bác chỉ bảo giúp tôi. Tôi chẳng biết nói gì hơn là cảm ơn các bác và diễn đàn này những người thầy của tôi
        Bác nói quá rồi. tôi cũng chỉ giúp đc bác = 1 bài viết thôi. cũng tại vì mọi ng đã gặp pan này nên có thể tư vấn cho bác thôi. Bác có thể tìm hiểu về điện tử cơ bản trước, rồi sẽ tiếp thu học hỏi những cái khác dễ hơn thôi
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Bác nói quá rồi. tôi cũng chỉ giúp đc bác = 1 bài viết thôi. cũng tại vì mọi ng đã gặp pan này nên có thể tư vấn cho bác thôi. Bác có thể tìm hiểu về điện tử cơ bản trước, rồi sẽ tiếp thu học hỏi những cái khác dễ hơn thôi
          Chào bác việt tiến, bác pvc28...tất cả các bác trên dđ. e là thành diên moi, lên dđ xem các bác viết hay quá mê luôn xem đến giò này, e cũng mới tập tành làm vài cái bếp từ, cái được cái kg, mong sau này được các bác chĩ giáo nhiều hơn. giờ thì mắt e đã CAi rồi...ngủ thôi mai còn làm việc...Chúc tất cả các bác 1 đêm ngon giấc. nhiều sức khỏe để giúp đở a e trên dđ. thank.
          Muốn thành công phải trải qua thất bại
          Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• chào bác việt tiến và các ace trong điễn đàn. Chả là cái bếp từ của em nó bị hỏng, em muốn tự mình sửa chữa nên tìm các thông tin liên quan, gặp được topic này em đã hiểu được một phần. Đang nhờ thằng em mua cho cái đồng hồ là chọc ngoáy liền.
            Bếp nhà em là bếp Media có model: MI-SV21DG. Cách đây 2 hôm, em nấu thì tự dưng nó dừng và báo gì đó trên đèn mà em cũng ko để ý. Em tắt đi, bật lại thì lại nấu bình thường. Bị vài lần như thế. Đến hôm qua, bật bếp lên nấu chỉ nghe bip 1 cái rùi tắt ngúm. Và cho đến giờ thì nó nằm yên ko có tí j động đậy. Em nhớ ra, cái lỗi đó xuất hiện khi em xào, nhưng em vẫn để chế độ nấu lẩu. Chưa rõ nguyên nhân vì sao? mong bác việt tiến và các ace giúp đỡ. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi Spacecraft Xem bài viết
              chào bác việt tiến và các ace trong điễn đàn. Chả là cái bếp từ của em nó bị hỏng, em muốn tự mình sửa chữa nên tìm các thông tin liên quan, gặp được topic này em đã hiểu được một phần. Đang nhờ thằng em mua cho cái đồng hồ là chọc ngoáy liền.
              Bếp nhà em là bếp Media có model: MI-SV21DG. Cách đây 2 hôm, em nấu thì tự dưng nó dừng và báo gì đó trên đèn mà em cũng ko để ý. Em tắt đi, bật lại thì lại nấu bình thường. Bị vài lần như thế. Đến hôm qua, bật bếp lên nấu chỉ nghe bip 1 cái rùi tắt ngúm. Và cho đến giờ thì nó nằm yên ko có tí j động đậy. Em nhớ ra, cái lỗi đó xuất hiện khi em xào, nhưng em vẫn để chế độ nấu lẩu. Chưa rõ nguyên nhân vì sao? mong bác việt tiến và các ace giúp đỡ. thanks
              Bạn kiểm tra nguồn 5v ở chân 3 con ổn áp 7805 xem có ko? nguồn 18V cấp vào chân 3 con 339 ấy xem thế nào đã
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• em co con Media HV-19EF khi cắm nguồn quạt chạy . khi bấm khởi động nó kêu bíp bíp liên tục khoảng 30s ,sau đó không kêu bíp nữa quạt vẫn chạy nhưng bếp không hoạt động. anh có thể giúp em với.

Comment

• như vậy là bếp của bạn không nhận nồi rồi.bạn tìm hiểu bài của viettien (bác vt viết rất là rõ)

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                    như vậy là bếp của bạn không nhận nồi rồi.bạn tìm hiểu bài của viettien (bác vt viết rất là rõ)
                    Chào bác VIETTIEN & tất cả các bác trên dđ. Mấy hôm rồi bận quá kg vào được, thú thật với các bác e cũng mới vào nghề nên còn ''yếu bóng vía'',mong các bác nhiệt tình giúp đở. số là e còn khoản 10 con bếp từ chưa xử lý được [phải nói là kg dám sờ tới nửa] nó cứ ÙM ÙM hoài. E cũng đã xem tất cả các bài viết của các bác trên dđ. đúng là e đã học hỏi được rất nhiều từ các bác, nhưng e muốn hỏi các bác có phương pháp nào THẬT HỮU HIỆU để bảo vệ IGBT & khỏi ÙM ÙM. Thành thật cám ơn các bác

Comment

• Nhờ mọi người giúp đỡ!
                      Hiện mình đang có 1 cái bếp từ Medixq (nhái Media thì phải) bị hỏng. Mình đã tháo ra thì thấy 1đầu mâm từ bị mòn nên đứt, đầu bị đứt này đã chạm vào đầu điện vào của cầu chì bên cạnh gây ra nổ cầu chì và 1 ít dây đồng trên mâm từ bị xám lại. Vậy mọi người giúp mình kiểm tra và sửa con này nhé. Cảm ơn mọi người!

Comment

• Nguyên văn bởi adam_90 Xem bài viết
                        Nhờ mọi người giúp đỡ!
                        Hiện mình đang có 1 cái bếp từ Medixq (nhái Media thì phải) bị hỏng. Mình đã tháo ra thì thấy 1đầu mâm từ bị mòn nên đứt, đầu bị đứt này đã chạm vào đầu điện vào của cầu chì bên cạnh gây ra nổ cầu chì và 1 ít dây đồng trên mâm từ bị xám lại. Vậy mọi người giúp mình kiểm tra và sửa con này nhé. Cảm ơn mọi người!
                        Như vậy mâm từ bị hư rồi, tôi đang còn 1 mâm từ còn mới nguyên, bạn ở đâu? , nếu gần chỗ tôi thì cho địa chỉ, sdt ,tôi giúp bạn...

Comment

• Em có cái bếp từ Blacker BIC-280 gần đây bị lỗi sau: Buổi sáng bật lên sử dụng các phím nháy loạn lên, tăng, giảm nhiệt độ, chuyển từ chế độ đun sang rán, nướng hoặc hẹn giờ.
                          Sau đó thì vẫn sử dụng bình thường, chỉ phải chỉnh liên tục cho đúng chế độ nấu và nhiệt độ mong muốn. Tuy nhiên từ những lần sủ dụng bếp sau đó trong ngày thì lại không bị hiện tượng đó nữa.
                          Em đã mở bếp ra sấy khô và kiểm tra các linh kiện thấy sáng đẹp bình thường, không bị cháy hay đen ở đâu cả. Các bác chẩn bệnh này hộ em với nhé.
                          Cảm ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi haivina Xem bài viết
                            Em có cái bếp từ Blacker BIC-280 gần đây bị lỗi sau: Buổi sáng bật lên sử dụng các phím nháy loạn lên, tăng, giảm nhiệt độ, chuyển từ chế độ đun sang rán, nướng hoặc hẹn giờ.
                            Sau đó thì vẫn sử dụng bình thường, chỉ phải chỉnh liên tục cho đúng chế độ nấu và nhiệt độ mong muốn. Tuy nhiên từ những lần sủ dụng bếp sau đó trong ngày thì lại không bị hiện tượng đó nữa.
                            Em đã mở bếp ra sấy khô và kiểm tra các linh kiện thấy sáng đẹp bình thường, không bị cháy hay đen ở đâu cả. Các bác chẩn bệnh này hộ em với nhé.
                            Cảm ơn các bác.
                            Bác đem đi tắm nước nóng, xà phòng, phơi nắng, sấy khô...ok

Comment

• bác viettien cho em hỏi chút.em cũng có một cái bếp từ Midea nhưng quên mất ko xem là model gì.bi giờ em ko ở nhà.em đang dùng thì bị hỏng..tháo ra kiểm tra thì thấy chết tụ 250V,cầu nắn cũng del và thấy con công suất cũng khăn gói đi theo...em thay rùi..máy chạy..nhưng tự nhiên cứ bip bip hoài rùi ko thấy gì nữa.....điện vẫn vào đèn vẫn báo sáng..nhưng báo mạch bị lỗi.......kiến thức em có hạn.mong bác giúp đỡ
                              Name: Duy Linh
                              Tell: 0904335829
                              Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28
                                Tất cả các bệnh thường gặp trong bếp từ bác Viettien đã nói hầu như hết rồi, tôi cũng có 1 PAN rất đau đầu, xin chia sẻ cùng anh em: bếp từ MEDIA, hiện tượng bật bếp lên, vừa nhá đèn lại cúp hết luôn, đã kiểm tra IGBT tốt, tụ 5mf tốt, cặp riverer tốt, thay cả LM339 không tác dụng gì, quạt gió lúc chưa ngắt vẫn hoạt động tốt..., nghi hỏng giải mã, cuối cùng thay thạch anh chân 17 ic HT46R12A bếp chạy ngay, rất tốt đến gây giờ khách dùng vẫn ổn..... chào.
                                chắc bạn có nhận sửa bếp từ ,xin cho biết địa chỉ ,thân

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X