Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bữa nay mới có dịp quay lại chủ đề cũ đã hỏi bác Viettien và bác pvc28 trước đây. Các bác dòm dùm em xem "thạch anh" có phải là cái con vuông vuông màu vàng T2n2j 100 này không nhé ? https://lh3.googleusercontent.com/-O...2%2520copy.jpg
    Học, học nữa, học mãi
    (Nhưng phải lên lớp)

Comment

• Nguyên văn bởi Ha Tien An Xem bài viết
      Bữa nay mới có dịp quay lại chủ đề cũ đã hỏi bác Viettien và bác pvc28 trước đây. Các bác dòm dùm em xem "thạch anh" có phải là cái con vuông vuông màu vàng T2n2j 100 này không nhé ? https://lh3.googleusercontent.com/-O...2%2520copy.jpg
      SAO BÁC NHIỀU BẾP THẾ NHỈ, con đó là con tụ không phân cực, không phải thạch anh

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
        SAO BÁC NHIỀU BẾP THẾ NHỈ, con đó là con tụ không phân cực, không phải thạch anh
        "Nhận nhận bếp từ cho bác Viettien và bác pvc28 sửa"
        Học, học nữa, học mãi
        (Nhưng phải lên lớp)

Comment

Đùa các bác tí cho nổ cái con Xì troét. Trường hợp bếp Midea cứ nhá đèn lên rồi lại tắt ngấm đã có 1 bác trả lời là thay thạch anh chân 17 của IC HT46R12A là OK, nhưng bếp của mình chả hiểu cục thạch anh đâu. Mình thay cả ic HT46R48 này nhưng tình trạng bếp vẫn cứ nhá đèn lên là lại tắt (với hầu hết các nút chức năng, vẫn có còi). Vậy nếu không dùng thạch anh, hoặc không dùng thạch anh ngoài như 2 bác đã cho em biết thì pan này rơi vào con gì đây ạ? (Không phải cái bêp có cục vuông vuông vàng vàng bác pvc xem hôm qua đâu nhé, mà nó là cái loại i sì Midea M998, hoặc JAPAN LION ý ạ)
          ps. Em còn nữa cho bác pvc đấy ạ. ha ha
          Học, học nữa, học mãi
          (Nhưng phải lên lớp)

Comment

Đùa các bác tí cho nổ cái con Xì troét. Trường hợp bếp Midea cứ nhá đèn lên rồi lại tắt ngấm đã có 1 bác trả lời là thay thạch anh chân 17 của IC HT46R12A là OK, nhưng bếp của mình chả hiểu cục thạch anh đâu. Mình thay cả ic HT46R48 này nhưng tình trạng bếp vẫn cứ nhá đèn lên là lại tắt (với hầu hết các nút chức năng, vẫn có còi). Vậy nếu không dùng thạch anh, hoặc không dùng thạch anh ngoài như 2 bác đã cho em biết thì pan này rơi vào con gì đây ạ? (Không phải cái bêp có cục vuông vuông vàng vàng bác pvc xem hôm qua đâu nhé, mà nó là cái loại i sì Midea M998, hoặc JAPAN LION ý ạ)
            con vàng vuông này là tụ không phân cực chứ không phải thạch anh đâu ạ
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

Rất tiếc bạn ở xa tôi quá, nếu gần thì anh em mình cùng nhau sửa chắc là được,. à mà bác ở gần chỗ bác VIETTIEN đó, mang qua bác VIETTIEN xử lý cho....

Comment

Rất tiếc bạn ở xa tôi quá, nếu gần thì anh em mình cùng nhau sửa chắc là được,. à mà bác ở gần chỗ bác VIETTIEN đó, mang qua bác VIETTIEN xử lý cho....
                Chào bác Viettien, chào bác pvc28, cảm ơn các bác đã quan tâm trong thời gian qua. Thực ra em không phải là con nhà điện, nhưng em lại say mê cái anh này. Trước khi là thành viên diễn đàn, em đã nhiều lần cất công tìm đọc các bài, các tài liệu liên quan tới điện dân dụng để có thể tự mầy mò, sửa chữa, với hy vọng sẽ bổ sung thêm kiến thức cho cuộc sống là chính, chứ em không phải là thợ đâu nhé. Vậy nên với mỗi trường hợp gặp phải, trước tiên em tự tìm cách giải quyết cái đã, rồi không nổi mới tính quấy các bác. Bác thấy đấy, thậm chí đến cục thạch anh em còn chưa biết mặt mũi nó thế nào nên khi thấy cái thằng ngờ ngợ nó mới lại hú các bác. Bác Viettien có DĐ, mail đấy nhưng chưa dám quấy quả các bác tới như vậy, post bài lên đây nhờ các bác lúc rảnh thôi. Nếu niềm say mê nghề nghiệp (người khác) của mình mà không bị tàn lụi đi thì chắc chắn anh em mình sẽ có lúc gặp nhau. À tiện đây mình cũng khai thêm : ngoại tứ tuần rồi, còn các bác thế nào, để anh em mình xưng hô cho dễ ?
                Học, học nữa, học mãi
                (Nhưng phải lên lớp)

Comment

Chào bác Viettien, chào bác pvc28, cảm ơn các bác đã quan tâm trong thời gian qua. Thực ra em không phải là con nhà điện, nhưng em lại say mê cái anh này. Trước khi là thành viên diễn đàn, em đã nhiều lần cất công tìm đọc các bài, các tài liệu liên quan tới điện dân dụng để có thể tự mầy mò, sửa chữa, với hy vọng sẽ bổ sung thêm kiến thức cho cuộc sống là chính, chứ em không phải là thợ đâu nhé. Vậy nên với mỗi trường hợp gặp phải, trước tiên em tự tìm cách giải quyết cái đã, rồi không nổi mới tính quấy các bác. Bác thấy đấy, thậm chí đến cục thạch anh em còn chưa biết mặt mũi nó thế nào nên khi thấy cái thằng ngờ ngợ nó mới lại hú các bác. Bác Viettien có DĐ, mail đấy nhưng chưa dám quấy quả các bác tới như vậy, post bài lên đây nhờ các bác lúc rảnh thôi. Nếu niềm say mê nghề nghiệp (người khác) của mình mà không bị tàn lụi đi thì chắc chắn anh em mình sẽ có lúc gặp nhau. À tiện đây mình cũng khai thêm : ngoại tứ tuần rồi, còn các bác thế nào, để anh em mình xưng hô cho dễ ?
                  Bác ngoại tứ tuần thì lớn hơn em rùi, em mới 39 thôi

Comment

Bác ngoại tứ tuần thì lớn hơn em rùi, em mới 39 thôi
                    em mới 29,hihi,hôm trước đc bác pvc28 gọi bằng anh thấy ngại ngại, <bác ha tien anh> con thạch anh ở bếp từ (1 số bếp ko có nhé) thường thấy nó màu trắng vỏ kim loại có 2 chân,hoạc loại 2,3 chân sơn màu vàng sẫm
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                      em mới 29,hihi,hôm trước đc bác pvc28 gọi bằng anh thấy ngại ngại, <bác ha tien anh> con thạch anh ở bếp từ (1 số bếp ko có nhé) thường thấy nó màu trắng vỏ kim loại có 2 chân,hoạc loại 2,3 chân sơn màu vàng sẫm
                      Thì có được nhìn mặt anh em đâu mà đoán được tuổi, thôi thì cứ tôn trọng người khác, mình toàn gọi bằng anh thôi...

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        Cảm ơn mọi người nhé, nói thật nhiều khi tôi cũng qua mặt anh em chỉ người này, chỉ người kia khi thấy người ta hỏi, chứ thực tình với mình chủ yếu là kinh nghiệm do tìm tòi tòi tọc mạch thôi, chứ kiến thức điện tử thì a bờ cờ rồi. Thấy người ta bí thì giúp vậy chứ không thì thành hội thành thuyền làm gì phải không các bác ?
                        Học, học nữa, học mãi
                        (Nhưng phải lên lớp)

Comment

• Mấy bác cho em hỏi??? Em có cái bếp từ fujijama bật nguồn lên đèn nguồn sáng, kêu tít một tiếng sau đấy chuyển về đèn hiển thị nhiệt độ thấp nhất và không thể can thiệp được nút bấn nào cả.
                          đã kiểm tra igbt cầu diot và các điện trở và diot (kiểm tra nguội; gỡ ra kiểm tra) đều không chết
                          không biết có bác nào có bếp bị như vậy không hướng dẫn e với.
                          mong hồi âm chỉ bảo của các bác

Comment

• Nguyên văn bởi Socnau75 Xem bài viết
                            Mấy bác cho em hỏi??? Em có cái bếp từ fujijama bật nguồn lên đèn nguồn sáng, kêu tít một tiếng sau đấy chuyển về đèn hiển thị nhiệt độ thấp nhất và không thể can thiệp được nút bấn nào cả.
                            đã kiểm tra igbt cầu diot và các điện trở và diot (kiểm tra nguội; gỡ ra kiểm tra) đều không chết
                            không biết có bác nào có bếp bị như vậy không hướng dẫn e với.
                            mong hồi âm chỉ bảo của các bác

như bạn tả thì nguyên nhân nó đang ở vòng khóa chua tính đến thay sò , bác kiểm tra nguồn 5V cấp cho VXL, bàn phím và các điều kiện mở vòng khóa như xung AC, mẫu ap DC , xung HV . để có thể bấm các phím và thay đổi các chức năng bình thuơng mới tính đến nó có chạy hay không ?

Comment

• Bác Tiến cho e hỏi con cảm biến nhiệt trên mâm đồng là con gì? cách kiểm tra ntn ? con bếp nhà e bật được 2s thì tắt ngóm hiệm chữ E kêu tít tít.

Comment

• Nguyên văn bởi vip12602000 Xem bài viết
                                Bác Tiến cho e hỏi con cảm biến nhiệt trên mâm đồng là con gì? cách kiểm tra ntn ? con bếp nhà e bật được 2s thì tắt ngóm hiệm chữ E kêu tít tít.
                                đây chính là con điện trở có thể cảm nhận sự thay đổi nhiệt độ ở đáy nồi mà , bạn lấy VOM ra đo thi nó khoảng 100k là bình thường

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X