Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi một chút.

Em mới đc người nhà cho cái bếp từ Sanyo loại có màn hình Lcd.

tình hình là người nhà tháo 2 đầu dây của mâm tử và quên không đánh dấu. bây giờ không biết đấu dây nào vào cọc nào.

bác nào giúp em với.

Chân thành cảm ơn.
    Cái này mình k để ý nhưng mình lắp chiều nào cũng được.Bạn cứ lắp đi không sao đâu
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

• xin chào các, em có bếp hiệu MD610 nấu không nóng nhưng ở đáy nồi kêu rắc rắc kèm theo kêu bíp bíp, em đã thay con tụ 5u 2 con 8550 và 8050 ic 339 nhưng vẫn như củ,,,xin chỉ giáo em cám ơn ...

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
        xin chào các, em có bếp hiệu MD610 nấu không nóng nhưng ở đáy nồi kêu rắc rắc kèm theo kêu bíp bíp, em đã thay con tụ 5u 2 con 8550 và 8050 ic 339 nhưng vẫn như củ,,,xin chỉ giáo em cám ơn ...
        Chào anh Phá, anh thay luôn IGBT đi, chắc nó muốn nghỉ việc rồi đấy...

Comment

• Nguyên văn bởi giaankhiem Xem bài viết
          Bác VT cho em hỏi, bếp midea test bình thường, bấm power chạy 1 lúc tự động ngưng sau đó tự động chạy lại, là lỗi gì? và lúc ngưng có tiếng tạch tạch như ko nhận nồi đó, đến khi được thì lại chạy bình thường nhưng nóng yếu,em xin cảm ơn
          máy bạn bị vậy là do điện yếu rồi . bạn cho máy chay qua ổn áp điện là không sao .bạn có thể kiểm tra bằng cách cho máy chạy và đo điện tại +- của cầu điôt phải tầm 200vdc còn dưới 180v là máy ngắt .

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
            máy bạn bị vậy là do điện yếu rồi . bạn cho máy chay qua ổn áp điện là không sao .bạn có thể kiểm tra bằng cách cho máy chạy và đo điện tại +- của cầu điôt phải tầm 200vdc còn dưới 180v là máy ngắt .
            Cảm ơn bác Thuylifan minh sẽ kiểm tra thử xem có phải con tụ 0.3MF nó sai trị số dẫn đến yếu điện không chứ khu vực mình điện ổn định và tầm 208V đó, chứ tụ 5MF mình cũng đã thay mới rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Chào anh Phá, anh thay luôn IGBT đi, chắc nó muốn nghỉ việc rồi đấy...
              chào bác pvc28, em lấy con IGBT ra đo rồi vẫn còn, anh cho em hỏi con 2 con sensor đo bao nhiêu là tốt, em đo có lúc 50 - 80k ohm , kiểm tra con ic lm339 bằng cách nào vậy bác...xin cám ơn nhiều...

Comment

• các pro cho em hỏi 2 tý ạ..............
                em có con bếp từ supor.khách mang qua bảo k có nguồn.đo chì đứt IGBT đứt...thay xong cắm vào báo E0
                tháo ra thấy tụ 5uF nổ thay tụ khác...
                lắp zo vẫn E0.thay con cảm biến dưới đáy nồi vẫn E0...
                k bít làm j hơn ạ...mong chỉ giáo

Comment

• Bác viettien123 từ webdien.com sang đây mở sàn diễn tiếp à?

Bác trả lời giúp em đi hỏi bác ở bên web điện ko thấy bác trả lời em mất vài con sò rồi, em có con bếp media nó chết sò thay sò mới vào nó chạy bình thường chỉ khi điều chỉnh ở mức 1600/1800 W nếu chỉ cần chỉnh lên 1800/1800 W thì chỉ được 15 giây là "bụp" nổ cầu chì.Vậy bác có biết là chết con gì không?ae tronh diễn đàn có biết không? giúp mình với.

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
                    Bác viettien123 từ webdien.com sang đây mở sàn diễn tiếp à?

Bác trả lời giúp em đi hỏi bác ở bên web điện ko thấy bác trả lời em mất vài con sò rồi, em có con bếp media nó chết sò thay sò mới vào nó chạy bình thường chỉ khi điều chỉnh ở mức 1600/1800 W nếu chỉ cần chỉnh lên 1800/1800 W thì chỉ được 15 giây là "bụp" nổ cầu chì.Vậy bác có biết là chết con gì không?ae tronh diễn đàn có biết không? giúp mình với.
                    máy của bạn công suất nấu đang lớn quá,do động chạm vào cái triết áp trên main,bạn cần mua 1 cái amper kìm (350k),dùng để điều chỉnh công suất cho nó,trên bếp có cái triết áp,bạn chỉnh dòng khi nấu 1800w khoảng 7,5 A là ok
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                      chào bác pvc28, em lấy con IGBT ra đo rồi vẫn còn, anh cho em hỏi con 2 con sensor đo bao nhiêu là tốt, em đo có lúc 50 - 80k ohm , kiểm tra con ic lm339 bằng cách nào vậy bác...xin cám ơn nhiều...
                      tôi đã gặp mấy lần rồi, đo không sao cả nhưng cho chạy thì.......thật kg hiểu nổi, cứ thay thử đi,...
                      sensor thường khoảng 80_ 90k, đốt nóng R phải giảm là tốt
                      lm339: rất khó để ktra còn sống hay chết, nếu nghi ngờ thì cứ thay thử rất rẻ (6k/1em), đo chân 3 và 12 xem có 18vdc chưa...

Comment

• chào cả nhà
                        em đang gặp 1 con media 21DR không có nguồn. cắm điện vào thấy phích cắm nẹt lửa nhẹ (hiện tượng này thì bình thường, thấy hoài à) không thấy bếp phát ra tiếng bíp. Nguồn 5v vào vxl rất yếu, đo kiểm tra bật đồng hồ nấc 0.5 vdc mà kim chỉ lên được 1/4.
                        kiểm tra tất cả diot đều bình thường, khi găm điện để khoảng 5 phút thì thấy biến áp, viper 12a, L7805, và những con tụ xung quanh hơi ấm ấm. em bực quá nên đem thay hết các linh kiện trên nhưng vẫn không đươc, thậm chí sò công suất và diot 4 chân, tụ nguồn 2mf, tụ lọc 400v4.7mf cũng thay luôn nhưng cũng đành pó tay, chỉ có điều bây giờ cắm điện để khoảng 5p thì hình như là nó bớt nóng hơn lúc đầu (nhưng vẫn ấm ấm, trong khi các linh kiện thiên về phần cong suất thì lạnh tanh, nó chỉ hơi nóng ở phần xử lý nguồn 5v vào bo điều khiển
                        mọi người kiú em với, nó vật em 4 ngày nay rồi, hay là có bác nào ở tphcm không, em mang tới nhờ chỉ giáo. hic

Comment

• con ổn áp 7805 thế nào?kt con này xem

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                            con ổn áp 7805 thế nào?kt con này xem
                            cũng vậy, mới bốc từ 1 cái bếp có nguồn ngon lành sang đấy. thế mới nhức răng chứ

Comment

• mạch nguồn này rất dễ sửa,nó dùng viper 12a,bạn làm sao có nguồn 18v và 8v cho chân in 7805 là sẽ đc

Comment

• Các bạn, các anh có ai biết cách chỉnh biến trở điều chỉnh công suất của bếp từ ko? Tăng điện trở của biến trở thì làm giảm hay tăng công suất vậy? Xin cảm ơn
                                Tran Thanh Tuan

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X