Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi madang86 Xem bài viết
    Chào các bạn, mình có cái bếp từ trung quốc chạy biến áp lõi sắt và Viper12A.Tình hình là con R33 ôm ở phần cấp trước cứ cắm điện là nổ, đã kiểm tra hết linh kiện và điốt , xin các bạn giúp với
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Chúc mừng bác . Bác hãy nói rõ hướng xủ lý và khắc phục ra sao để các ae học tập với chú.
    Có gì đâu , nó chập con VIP12 thì nó ổ con trở cấp xung thôi .
    email:

Comment

• chào anh việt tiến, rất cảm ơn anh vì chia sẽ với thành viên những kiến thức rất tuyệt vời về bếp điện tử, sau đây e đang dùng bếp từ sanyo IC -18FAB, hôm qua e đang nấu thì bếp bị nổ và xịt khói, sau khi nghiên cứu những pan mà anh chia sẽ ,e mở bếp ra và thấy cầu chì bị nổ, tụ 5uf-275 bị nổ, e mua cầu chì và tụ về thay, khi lăpx xong cắm nuồn thì cầu chì bị nổ tiếp, e nghiên cứu mấy ngày nay nhưng chưa tim ra nguyên nhân. nhờ anh việt tiến và các bạn thành viên giúp đỡ , chân thàh cảm ơn .

Comment

• các bác cho em hỏi em có con bếp midea SV21DW và con SV 21DQ có hiện tượng đun tý lại ngắt xong lại đun tý rồi lại ngắt là bị sao vậy ạ ( em dùng đồng hồ đo A thì lên 6A rồi lại về 0 A sau đó lại đun lên 5-6A ngắt )

Comment

• Nguyên văn bởi phuongvinh87 Xem bài viết
          chào anh việt tiến, rất cảm ơn anh vì chia sẽ với thành viên những kiến thức rất tuyệt vời về bếp điện tử, sau đây e đang dùng bếp từ sanyo IC -18FAB, hôm qua e đang nấu thì bếp bị nổ và xịt khói, sau khi nghiên cứu những pan mà anh chia sẽ ,e mở bếp ra và thấy cầu chì bị nổ, tụ 5uf-275 bị nổ, e mua cầu chì và tụ về thay, khi lăpx xong cắm nuồn thì cầu chì bị nổ tiếp, e nghiên cứu mấy ngày nay nhưng chưa tim ra nguyên nhân. nhờ anh việt tiến và các bạn thành viên giúp đỡ , chân thàh cảm ơn .
          Cái gì nổ thì bạn thay nhưng thay xong phải tìm hiểu xem nguyên nhân gì khiến nó nổ. Bạn phải kiểm tra cả con công suất IGBT và cầu diot nữa xem nó có bị chập ko? rồi sau đó tính tiếp
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Không phải chập Viper12A đâu, chẳng qua nó bị rỉ tụ lọc 400v/4.7m

Comment

• Nguyên văn bởi phuongvinh87 Xem bài viết
              chào anh việt tiến, rất cảm ơn anh vì chia sẽ với thành viên những kiến thức rất tuyệt vời về bếp điện tử, sau đây e đang dùng bếp từ sanyo IC -18FAB, hôm qua e đang nấu thì bếp bị nổ và xịt khói, sau khi nghiên cứu những pan mà anh chia sẽ ,e mở bếp ra và thấy cầu chì bị nổ, tụ 5uf-275 bị nổ, e mua cầu chì và tụ về thay, khi lăpx xong cắm nuồn thì cầu chì bị nổ tiếp, e nghiên cứu mấy ngày nay nhưng chưa tim ra nguyên nhân. nhờ anh việt tiến và các bạn thành viên giúp đỡ , chân thàh cảm ơn .
              bạn làm như vậy không ổn rồi cầu chì nổ là 100% IGBT chết rồi .bạn tháo igbt ra nối cầu chì (bằng sợi dây đông nhỏ thôi để nếu có nổ thì không bị điếc tai)cắm điện đo đạc ngon lành rồi mới đóng modfet vào chạy thử nếu ok mới lắp cầu chì sịn 10a vào.

Comment

• Bác vt cho em hoi ti, thông thường xung pwm đi đến chân số mấy của lm339 ?????

Comment

• k bác nào giúp em à

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                    bạn làm như vậy không ổn rồi cầu chì nổ là 100% IGBT chết rồi .bạn tháo igbt ra nối cầu chì (bằng sợi dây đông nhỏ thôi để nếu có nổ thì không bị điếc tai)cắm điện đo đạc ngon lành rồi mới đóng modfet vào chạy thử nếu ok mới lắp cầu chì sịn 10a vào.
                    Chưa chắc đã chết IGBT đâu. Tôi có con Media trắng bị như vậy nhưng nguyên nhân là chập thủng cầu diot còn IGBT vẫn sống.

Comment

• Anh em giúp tôi với. Tôi có con bếp từ TQ HomAcck khách mang đến, cắm điện có báo nhưng liệt hết phím. Tôi đã sử lý hết liệt phím thì hiện tượng như sau. Phím - giảm công suất và phím kiểm tra điện áp bị loạn và làm việc như phím on/off nên không giảm công suất và kiểm tra điện áp được. còn bật lên bếp chạy ngon lành nóng rất nhanh.
                      Tôi nghi con vi sử lý ở vỉ mặt bếp ko biết có đúng không? đọc số trên nó là TM1682-FS07413DMA8150 ko biết mua nó ở đâu.
                      Anh em ai biết hướng dẫn tôi nhé, xin cảm ơn trước.

Comment

• các bác giúp mình với bếp từ mình khô tụ .22 /180v ac chết còng mình thay tụ .22 400v nhưng không có ghi ac không biết tụ như vậy có đúng không sao chạy khoảng 5 phút ,phì tụ chết cồng nửa,mình không biết tụ mua ngoài chợ hình dạng giống nhau vol đánh thủng cao hơn nhưng không có ghi hai chử ac không biết có thay thế được không,anh em ai có thay tụ đó rồi cho mình xin ý với

Comment

• ai có sơ đồ bếp từ md 628 cho mình xin với
                          ai cần phá cái gì kô

Comment

• Nguyên văn bởi vdng Xem bài viết
                            các bác giúp mình với bếp từ mình khô tụ .22 /180v ac chết còng mình thay tụ .22 400v nhưng không có ghi ac không biết tụ như vậy có đúng không sao chạy khoảng 5 phút ,phì tụ chết cồng nửa,mình không biết tụ mua ngoài chợ hình dạng giống nhau vol đánh thủng cao hơn nhưng không có ghi hai chử ac không biết có thay thế được không,anh em ai có thay tụ đó rồi cho mình xin ý với
                            tụ như vậy là được rồi không có chữ ac không sao chất lượng tụ kém đó .mà tụ đó có lẽ chỉ là tụ chống nhiễu thôi mà vứt đi cũng không sao.

Comment

• Nguyên văn bởi vdng Xem bài viết
                              các bác giúp mình với bếp từ mình khô tụ .22 /180v ac chết còng mình thay tụ .22 400v nhưng không có ghi ac không biết tụ như vậy có đúng không sao chạy khoảng 5 phút ,phì tụ chết cồng nửa,mình không biết tụ mua ngoài chợ hình dạng giống nhau vol đánh thủng cao hơn nhưng không có ghi hai chử ac không biết có thay thế được không,anh em ai có thay tụ đó rồi cho mình xin ý với
                              Vì ko có hình nên ko biết tụ đó nằm ở vị trí nào,nếu ở ngay đầu dây AC vào thì có thể bỏ dc nhưng nếu ở vị trí //với mâm từ thì ko bỏ dc đâu,ở điểm này tụ đó có trị số từ 0,22-0,3/1200v,công dụng của nó giống như tụ đệm ở C sò dòng TV CRT vậy,tụ này khô or giảm trị số là IGBT nóng & dễ die lắm......
                              Đỗ Ngọc Hiếu
                              Từ Sơn, Bắc Ninh
                              Điện thoai; 0989 800

Comment

• đúng rồi bạn tụ đó bắt // với mâm đồng nhưng trên thân tụ lại ghi như vậy .22 180VAC mình thay tụ .22 400v cũng phì,mình không biết .22 1200v có được không

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X