Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác thay thử IC 49x đi nhá.bệnh lày của nó bị phá trương trìng.chúc bạn thành công.

Comment

• tdngocanh ơi nếu đoc lại bài của mình thì hãy trả lời cho bạn xem có làm được con pana này không nhé,chẳng dấu gì bạn mình cũng đang có con panasonic tc25fg74v mắc bệnh giống bạn,nếu làm được rồi thì chỉ giúp mình nhé qua nik dembuonphothi_17793 hoặc nhá máy 0982771982 mình mong tin bạn.thank

Comment

• em kt rồi em chỉ sợ do file lỗi thôi anh có file nào chuẩn thì cho em

Comment

• anh cho em số dt của anh em điện cho nó dễ tả

Comment

• Nguyên văn bởi langmang2007 Xem bài viết
            bác thay thử IC 49x đi nhá.bệnh lày của nó bị phá trương trìng.chúc bạn thành công.
            cho mình hỏi thay con ic đó lấy từ mày 29 ra có được không hay là phải lấy cả con nhớ nữa,hiện tại ở nhà mình cũng đang có 1con nhưng không có ic nhớ

Comment

• bạn ơi.nhớ chỉ là 1 phần thôi.chập cao áp hoặc cháy lái tia cũng bị mà.hút B+ từ cao áp ra xem có bị k ?

Comment

• Nguyên văn bởi langmang2007 Xem bài viết
                bạn ơi.nhớ chỉ là 1 phần thôi.chập cao áp hoặc cháy lái tia cũng bị mà.hút B+ từ cao áp ra xem có bị k ?
                nếu chập lái tia hay cao áp thì khi mới chép lại rom thì làm sao máy chạy bình thường được,nếu không tắt nguồn thì nó chạy mãi được,

Comment

• Xin ROM PANASONIC TC-25FG28V và ROM SATO DVD-9868 BCL8202L-D mặt SMP-668.PCB

Anh em trên diễn đàn ai có cho mình xin ROM 2 con này với.Chân thành cảm ơn

Comment

• cái này thì các bác phải có pm của nhớ chuẩn pana mấy đời không chết ic 49xx nhưng chỉ chuyên lỗi nhớ thôi
                    cứ tắt chờ bằng khiển là bị /????????????????????????????

Comment

• mình cũng đang tìm rom cua tivi panasonic tc25fg74v bạn có thì share cho mình với,mình chỉ xin thôi chư mình không giúp bạn được vì mình mói có máy nạp rom.ah mà mình cũng ở lương tài bắc ninh đó bạn

Comment

• Nếu là cùng hãng thì thay cho nhau được .Nhưng bạn xem kỹ mạch xung quanh ic có bị rĩ ẩm ko, nên rửa bằng nước sạch cả trên lẫn dưới mạch ,nếu ko khi để nguội hơi nước sẽ làm ẩm lại = gây bệnh !

Comment

• Nguyên văn bởi thanhthuy82 Xem bài viết
                          mình cũng đang tìm rom cua tivi panasonic tc25fg74v bạn có thì share cho mình với,mình chỉ xin thôi chư mình không giúp bạn được vì mình mói có máy nạp rom.ah mà mình cũng ở lương tài bắc ninh đó bạn
                          VER (xem giấy trên lưng ) là bao nhiêu vậy bạn?
                          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi daoquangsu Xem bài viết
                            Anh em trên diễn đàn ai có cho mình xin ROM 2 con này với.Chân thành cảm ơn
                            File sato có FW lỗi ko bạn, up lên ae sữa cho.

Comment

• nik dembuonphothi_17793
                              Đã nhận được tin nhắn off line của bạn.....
                              trường hợp đã chép nhớ chạy được ...... (FW đó không lỗi)
                              Khi bạn chép vào con nhớ trắng khác có đúng loại không! lưu ý Zin của nó là ST 24C16WP đó nhé
                              Trong trường hợp cứ chép vào chạy khoảng một ngày lại bị lỗi bạn lên kiểm tra lại nguồn cấp cho IC nhớ có ổn định không!
                              Trên 2 đường SDA và SCL kiểm tra các tụ gốm nối GND xem có rò rỉ không!
                              Cần thiết có thể thêm 2 diot Zene nối xuống GND.
                              kiểm tra cả con diot ổn áp nằm ngay chân 8 của IC nhớ nữa nhé.
                              Nói chung bệnh này bạn phải kiểm tra kỹ 2 đường SDA và SCL (nhất là những linh kiện bám trên 2 đường này)
                              Chúc thành công.
                              Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                              ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                              DT: 0435587576_0903454939

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                                VER (xem giấy trên lưng ) là bao nhiêu vậy bạn?
                                chu cha người ta xin 25FG74V loại đèn phẳng dài mờ bạn lại cho loại đèn ngắn loại SLIM......
                                Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                                ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                                DT: 0435587576_0903454939

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X