Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
    cảm ơn bác. e rút sò ngang, hở hết chân cao áp rút zắc lái tia. cắm điện đo tại chân C ko có điện áp. e đo chân 9 cao áp có điện áp 150v rơle đóng điện áp xuống còn 12v. đèn nguồn vẫn nháy đỏ. 1 chú diot zener D862(gần con opto) bị dò. cho em hoi con điot ổn áp bao nhiêu v vậy? con này mờ chả bjt bao nhiêu nữa hjz
    con zener ngay chân opto là 9,1v .kt nguồn 135v xem sao có ổn ko,kt lại đường bảo vệ bạn dò từ nguồn 135v về playbach đi qua R 1 hoặc 2,2omh3W ở 2 đầu R này có liên quan đến 1transitor bạn có thể gở transitor này ra hoặc nối chân c xuống mass xem chạy ko rồi tính tiếp.mong kết quả vui từ bạn...
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• xin rom tivi panasonic 25FG74V

nó bị bệnh đèn nguồn chớp chớp.vỉ chạy 1ic tổng 49x3f ic nhớ 24c16.em đã vào diễn đàn tìm và đã chép vào thì chạy ngon lành nhưng chỉ chạy được co 1 ngày sau đó lịa trở lại tình trạng ban đầu.vậy nhờ các bạn trong diễn đàn ai có file chuẩn cho mình xin,cảm ơn anh em nhiều

Comment

• chắc pan này không phải do ic tổng chứ bạn. nghi lắm

gmail_______thengoc323
        tel__________+84947015750
        mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• vậy là sai sd rồi ic tổng của sd mình coi là tda12140,vậy bạn tìm xem có q581 và q580 ko,nếu có thì rút c q581,còn ko thì bạn dò con d511 đi xem nó vào b transitor nào thì con thứ 2 là nó đó.
          mail

Comment

• [QUOTE=ngoc_nam;462393]em gặp pan panasonic 21fg71v. tổng 49x. mays pan bật lên tiếng nổ lụp bụp ở loa. đôi lúc còn hú rất mạnh, vài phút sau mới hết. em kt thay tụ lọc 3,3v và 1,8v. nhưng không hết. em chưa tìm ra nguyên nhân . mong các bác giúp đỡ.

Mấy hôm trước ông anh bạn tôi cũng tả bệnh con panasonic 21 bị bệnh này mà chưa thấy đưa đến. Anh em nào đã sửa rồi hoặc biết thì tư vấn giúp chúng tôi nhé.

Comment

• Như vậy là ic nhớ bạn chép bị hư rồi, bạn chép vào ic nhớ mới là ok thôi. Mình bị nhiều ca như vậy rồi !

Comment

• panasonic21fg71v loa hú kinh dị

Bạn thay tụ hóa phần công suất tiếng .

Comment

• Bạn hàn IC vert xem sao.

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
                    em gặp pan panasonic 21fg71v. tổng 49x. mays pan bật lên tiếng nổ lụp bụp ở loa. đôi lúc còn hú rất mạnh, vài phút sau mới hết. em kt thay tụ lọc 3,3v và 1,8v. nhưng không hết. em chưa tìm ra nguyên nhân . mong các bác giúp đỡ.
                    Bạn k/t nguồn 8V xem, cấp cho khối xữ lý âm thanh trong 49x. Do nguồn này ko ổn định cũng gây hiện tượng lổi am thanh.
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
                      em gặp pan panasonic 21fg71v. tổng 49x. mays pan bật lên tiếng nổ lụp bụp ở loa. đôi lúc còn hú rất mạnh, vài phút sau mới hết. em kt thay tụ lọc 3,3v và 1,8v. nhưng không hết. em chưa tìm ra nguyên nhân . mong các bác giúp đỡ.
                      hiện tượng này mình gặp 2 lần,nhưng bệnh 2 chổ khác nhau,1 cái hư tụ nguồn 8v ngay chân IC regu,còn 1 cái bị tăng trị số R cấp nguồn cho IC regu 5v,bạn kt lại 2 điểm này xem sao.chúc bạn thành công...
                      ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• em đã chép sang con nhớ khác rồi và đang chạy thư xem có bị lại không,em cảm ơn anh e

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
                        Như vậy là ic nhớ bạn chép bị hư rồi, bạn chép vào ic nhớ mới là ok thôi. Mình bị nhiều ca như vậy rồi !
                        em đã chép sang con nhớ khác rồi và đang chạy thư xem có bị lại không,em cảm ơn anh em xẽ trả lời anh sau.

Comment

• Mình cũng dính pan như vậy , Mình thay ic manh là xong đó ...

Comment

• cams ơn sự nhiệt tình các bác
                            em sẽ báo lại sau

gmail_______thengoc323
                            tel__________+84947015750
                            mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Vang e cam on cac bac da gop y e kien tra ve thay thu xem sao roi se thong bao sau

Comment

• không được bác vunglu ơi,chép song hàn vào thì nó chỵ ngon lành,để nâu nâu bật nên đèn nguồn lại chớp đỏ chớp vàng,vậy anh em nào có file chuận thì cho mình hoặc có cao kiến gì thì chỉ mình với,cam ơn mọi người

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X