Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
    Hiếu nhân con tivi nói trên , cứ căm nguồn vào lên hình tí là ngắt( hình ảnh vẫn đẹp), tivi chạy tổng 49x, đã thay thử nguồn vẫn ko dc,
    tháo mạch bảo vệ nguồn ( A1668) thì nguồn ko ngắt nữa nhưnng máy vẫn cắt giao động, kgi chạy thì đo nguồn 1,8V, 3,3V 1,5v vẫn ko thấy bị sụt tải. hút trống chân 47 IC tổng vẫn ngắt!
    ae diễn đàn ai gặp qua pan này rồi thỉ chỉ giúp hiếu với! xin cảm ơn nhiều!
    và có một điều này nữa là Hiếu tháo IC nhớ ra để copy fai tải trên diễn đnà về thì mạch nạp báo là IC ko đủ dung lượng. mà IC nhớ loại dán này Hiếu ko có. Hiếu lấy IC 24c16 thường copy mạch nạp cũng báo vậy.
    vậy ae biết loai IC nhớ nào có thể nạp phù hợp với fw máy này chỉ giúp Hiếu với! xin cảm ơn!
    Đo chân 47 xem bình thường nó mấy vôn ...Nếu nhả ra nó vẫn ngắt thì hàn R nối với 5v
    Attached Files
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Kiểm tra kỹ IC ổn áp 3.3v ..,,.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Kiểm tra kỹ IC ổn áp 3.3v ..,,.
        fw Lỗi cũng hay ngắt dao động về STANBYD ....

Comment

Hiếu nhân con tivi nói trên , cứ căm nguồn vào lên hình tí là ngắt( hình ảnh vẫn đẹp), tivi chạy tổng 49x, đã thay thử nguồn vẫn ko dc,
          tháo mạch bảo vệ nguồn ( A1668) thì nguồn ko ngắt nữa nhưnng máy vẫn cắt giao động, kgi chạy thì đo nguồn 1,8V, 3,3V 1,5v vẫn ko thấy bị sụt tải. hút trống chân 47 IC tổng vẫn ngắt!
          và có một điều này nữa là Hiếu tháo IC nhớ ra để copy fai tải trên diễn đnà về thì mạch nạp báo là IC ko đủ dung lượng. mà IC nhớ loại dán này Hiếu ko có. Hiếu lấy IC 24c16 thường copy mạch nạp cũng báo vậy.
          vậy ae biết loai IC nhớ nào có thể nạp phù hợp với fw máy này chỉ giúp Hiếu với! xin cảm ơn!
          bạn tháo con D520 (dán 3chan)xem nó còn ngắt nữa không nha

Comment

• Có bác nào có sơ đồ con panasonic tc-25ps70v hoặc sơ đồ tương đương cho e xin. đang sửa hỏng phần nguồn, khó quá. Thanks

sonv17@gmail.com
            Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi nam sơn Xem bài viết
              Có bác nào có sơ đồ con panasonic tc-25ps70v hoặc sơ đồ tương đương cho e xin. đang sửa hỏng phần nguồn, khó quá. Thanks

sonv17@gmail.com
              Có thông tin về IC ...Thì sơ đồ tương đương cũng được ...

Comment

• Nguyên văn bởi nam sơn Xem bài viết
                Có bác nào có sơ đồ con panasonic tc-25ps70v hoặc sơ đồ tương đương cho e xin. đang sửa hỏng phần nguồn, khó quá. Thanks

sonv17@gmail.com
                thử xem có dúng ko
                Attached Files

Comment

• Thanks bác anhnamdinh1.
                  Thanks!

Comment

• đang tìm rom cua tivi panasonic TC-25FG74V ic nho no mờ quá không thấy anh em cai có cho mình xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Đo chân 47 xem bình thường nó mấy vôn ...Nếu nhả ra nó vẫn ngắt thì hàn R nối với 5v
                      Dạo này Hương Khê nắng nóng nên đi lắp và sữa điện lạnh ko bác à! nên tivi em trả khách rồi! cảm ơn anh nhé!

0984302430

Comment

• Nguyên văn bởi hoanhao Xem bài viết
                        đang tìm rom cua tivi panasonic TC-25FG74V ic nho no mờ quá không thấy anh em cai có cho mình xin cảm ơn
                        Đây kụ, mờ kiếm lúp soi cho rõ hỉ
                        Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• bác nào có bo nguồn chú máy panasonic LCD TH-L32C4V xin chuyển nhượng lại cho em với ạ ????????
                          giá cả hợp lí . phone cho em với nhé ????? ĐT 0948119255 EM TÊN : HƯỚNG

cảm ơn các bác ????????
                          ĐT:0948119255

Comment

• Chào AE d.đ...Mình đang làm con TV PANASONIC [TC-21FG20V]..loại chạy 2 IC gián TDA9541H..+MSP3460G...Hiện tại máy chạy 1 lúc là ngắt...tầm khoảng hơn 10 phút nếu để nguội máy là ngắt [đèn đỏ nguồn nháy 1 nháy một]...Rút điện để lúc cắm bấm lại chạy...xong 1 lúc lại ngắt[lúc này ngắt nhanh hơn 3-5 phút]..Các nguồn B+140...8V...5V .đo đầy đủ...Xin các cao thủ chỉ giáo máy bị sao ..xử lý thế nào...THÀNH THẬT BIẾT ƠN
                            Last edited by phuctuyen; 11-06-2014, 17:37.
                            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

Mạch lỗi ......................... Có copy nhớ cũng không ăn thua đâu................
                              Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                              ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                              DT: 0435587576_0903454939

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                                Chào AE d.đ...Mình đang làm con TV PANASONIC [TC-21FG20V]..loại chạy 2 IC gián TDA9541H..+MSP3460G...Hiện tại máy chạy 1 lúc là ngắt...tầm khoảng hơn 10 phút nếu để nguội máy là ngắt [đèn đỏ nguồn nháy 1 nháy một]...Rút điện để lúc cắm bấm lại chạy...xong 1 lúc lại ngắt[lúc này ngắt nhanh hơn 3-5 phút]..Các nguồn B+140...8V...5V .đo đầy đủ...Xin các cao thủ chỉ giáo máy bị sao ..xử lý thế nào...THÀNH THẬT BIẾT ƠN
                                thử thay con dz 511 =10v gim phần nung tim đưa về bào vệ con ko thì kiểm tra chân bảo vệ là 34 xem thế nào nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X