Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cam on pac nhiuuuuuuu nhe=((

Comment

• bác tan huy ơi ? abl của em vẫn tốt bác ạ ? em săp chán mất cái máy này rồi
      hu hu
      ĐT:0948119255

Comment

• chao ae tren dien dan minh co con sony 29 xv293m60 bi chet cong suat tieng an 17808 nhung ttim mua ko co miinh ko biet co the thay no bang ic nao mong cac ban tu van giup xin cam on truoc

Comment

• hic lại làm phiền các bác chút em mới nhận con sony KV hv21F50/s nó có sơ đồ giống hệt KV-HA212M50?
          lúc nhận máy là ko có nguồn đèn nguồn ko sáng em cứ nghĩ chết nguồn ( dùng FTR 6267) nhưng thục tế là ko hỏng nguồn vẫn có áp ra chân c sò dòng là 150v sau khi kiểm tra thấy ko có dao dộng dòng ! vấn đề là cái con ic dán vuông sau vỉ ấy ko có dao động dòng xuất ra từ chân 67 mà tôi ko biết là vì sao? chả nhẽ con IC này đã tèo téo teo!
          mong các bác cho cao kiến

Comment

• quên mất là đã kiểm tra C sò có 150v, ko có nung tim, nguồn 200V sụt còn 150V tui dò dao động của nó thì thấy mất dao động mà nguồn 5v cấp cho phần dao đông vào chân 69 vẫn đủ, thahcj anh vẫn còn!

Comment

• Mình chỉ gợi ý bạn nhé, xem B+ lại đi, theo mình nhớ là chỉ 135v thôi mà. chứ kg phải 150v.

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                quên mất là đã kiểm tra C sò có 150v, ko có nung tim, nguồn 200V sụt còn 150V tui dò dao động của nó thì thấy mất dao động mà nguồn 5v cấp cho phần dao đông vào chân 69 vẫn đủ, thahcj anh vẫn còn!
                Mình chỉ gợi ý bạn nhé, xem B+ lại đi, theo mình nhớ là chỉ 135v thôi mà. chứ kg phải 150v.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                  Mình chỉ gợi ý bạn nhé, xem B+ lại đi, theo mình nhớ là chỉ 135v thôi mà. chứ kg phải 150v.
                  Thank bạn hic mình cắm điện cái ti vi xong có việc quên ko rút ra đến lúc quay lại thấy nó lại lên màn bèn tắt đi rồi bật lại thì lại ko lên chwcas chắn là mạch có vấn đề rồi, còn nguồn B+ đíng là chỉ có 135V nhưng phần nguồn thì ko vấn đề gì chỉ là nó ko có dao động cấp cho xuất dong thôi ?

Comment

quên mất là đã kiểm tra C sò có 150v, ko có nung tim, nguồn 200V sụt còn 150V tui dò dao động của nó thì thấy mất dao động mà nguồn 5v cấp cho phần dao đông vào chân 69 vẫn đủ, thahcj anh vẫn còn!
                    thế này:
                    1. Bạn ktra lại B+ ko đến 150v đâu
                    2. Ktra lại các mức nguồn cấp cho xử lí
                    3. thường thì sony có 1 đường từ C sò ngang về giải mã (C sò wa cái tụ về chân Hsyn của tổng) bạn hở đường này ra xem máy có dao động ko rồi tính tiếp
                    4. Mùa mưa máy hay bị ẩm lắm bạn thử sấy nóng xem sao
                    vài lời cùng bạn có j mạo phạm bạn thông cảm

Comment

hic lại làm phiền các bác chút em mới nhận con sony KV hv21F50/s nó có sơ đồ giống hệt KV-HA212M50?
                      lúc nhận máy là ko có nguồn đèn nguồn ko sáng em cứ nghĩ chết nguồn ( dùng FTR 6267) nhưng thục tế là ko hỏng nguồn vẫn có áp ra chân c sò dòng là 150v sau khi kiểm tra thấy ko có dao dộng dòng ! vấn đề là cái con ic dán vuông sau vỉ ấy ko có dao động dòng xuất ra từ chân 67 mà tôi ko biết là vì sao? chả nhẽ con IC này đã tèo téo teo!
                      thay cao áp đi bạn

Comment

• cả nhà ơi? có bác nào co fai nhớ jvc AV-21Q319B tổng dán R2J10217GD-B12FP ic mành LA78045 nguồn STR 6754 tiếng TPA3125D2
                        em cảm ơn các bác nhiều ////////////////
                        ĐT:0948119255

Comment

• Tôi đang sửa con LCD SONY 32IN bị bệnh 1/3 màn hình phía dưới bị chồng ảnh.
                          Click image for larger version

Name:	IMG_3266.jpg
Views:	1
Size:	88.7 KB
ID:	1380350
                          Các bác xem giúp. Tôi đã vệ sinh sạch sẽ các chân connect từ bo chủ sang mạch điều khiển đường ngang và đường dọc màn hình mà không được.

Comment

hic lại làm phiền các bác chút em mới nhận con sony KV hv21F50/s nó có sơ đồ giống hệt KV-HA212M50?
                            hehê đa tạ các bác quan tâm nhé! ngồi rảnh em hàn lại co Ic cái thế là nó lại chạy ngon rồi ợ ca này khó đỡ :v

Comment

• chào các a !

e đang làm con sony model HA21P52 tổng TDA8843 ,VXL CXP85224A, 24C08 máy của e màn ảnh tối đen , hiển thị đầy đủ có điều là ko có tiếng sôi và tiếng nói từ đó suy ra là ko bắt được kenh nào các a ạ , chế độ AV cũng vậy , chế độ video out cũng ko có hình ảnh , e đã kt ABL tại cao áp =10v , ABL chân 22 tổng =1v , 9v đủ , 3 tia R,G,B=0,5V , e đã cô lập kênh ra cũng ko có gì khác , các a có kinh nghiệm hd thêm giúp e với ,
                              xin cảm ơn các a trước ạ
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• tivi Sony KV-G21KD7..... làm phiền cac bác giúp đỡ em.... ,máy chạy khoảng 5 phút là chết sò ngang liền ,em đã kiểm tra,nguồn cấp sò ngang không có vấn đề gì,cuộn lái,<yoke> ngang ko chạm,và tải ngõ ra bên thứ cấp,FBT,không biết tần số giao động ngang có chính xác không,em không có máy đo tần số,làm từ trưa tới giờ không ra pan ,,mong đc sự giúp đỡ của các bác hưỡng dẫn sủa pan này ,thank ! ah" sò ngang em đã thay thử: D2499" có diode" C5244" không diode" BU2520DF và BU2508AX"không có diode" giờ em thử gắn con C5250"có diode" và rút lái tia ra thì sò máy chạy bình thường sò không nóng>OK" em không có thạch anh 504 thay thử.... em đang nghi ngờ mạch méo gối nhưng không có sơ đồ con này nên khó làm quá các bác à ! mong được sự giúp đỡ của các bác ! thank !

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X