Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• à vâng nháy 4 nhịp là lỗi mành , 5 nhip mới là lỗi đèn ..sr e nhầm ..

Comment

• bác nào có sơ đồ sony HA21M80 cho mình xin với máy của mình bị chạy khỏang 10s là ngắt đèn chớp 4 nhịp đã kiểm tra q005 nhưng vẫn không hết pal
      ĐT 0975 830 777

Comment

• kiểm tra xung tại chân 41 ic tda8844 nhé! mất xung là sẽ ngắt, đèn hình già cũng ngắt..sony nan dải ra phết đấy. chúc thành công
        Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
        bác nào có sơ đồ sony HA21M80 cho mình xin với máy của mình bị chạy khỏang 10s là ngắt đèn chớp 4 nhịp đã kiểm tra q005 nhưng vẫn không hết pal

Comment

• đời máy này đứt sơ cấp biến áp kích cũng nháy 4 nháy, điện trở áp áp vào b+ tăng trị số cũng ngắt
          Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
          bác nào có sơ đồ sony HA21M80 cho mình xin với máy của mình bị chạy khỏang 10s là ngắt đèn chớp 4 nhịp đã kiểm tra q005 nhưng vẫn không hết pal

Comment

• Nguyên văn bởi đình thuần Xem bài viết
            đời máy này đứt sơ cấp biến áp kích cũng nháy 4 nháy, điện trở áp áp vào b+ tăng trị số cũng ngắt
            Có lần Mình cũng bị dính pal đứt chân cuộn sơ biến áp DRIVER .Mặc dù vỉ máy còn sáng choang
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• MÁY của EM SONY 21M80 bị ko có dao động . máy mới mỡ power lên khoảng 4s thì đèn chớp 4 nhịp và trở về trạng thái ban đầu . nguồn cấp trước 8v cho chân 37 ic 8844 khi mới mỡ power có . các nguồn +15, -15 , đốt tim của cao áp ko có 1 tí nào , chân Hout ( chân 40 ) ic 8844 có điện áp tới 8v khi mới mỡ máy , máy mất hoàn toàn dao động . EM đã thay ic nhớ , iC 8844, Q005 , đã ktra mạch từ chân Hout ic 8844 đến tranto HDRIVER nhưng ko có kết quả.
              CÁC ANH ƠI , AI BIẾT BỆNH NÀY XIN GIÚP ĐỠ EM VỚI ! !

Comment

• Q005 Thay Q nghic thường chay ok
                ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• [QUOTE=phuongnhat;768563]MÁY của EM SONY 21M80 bị ko có dao động . máy mới mỡ power lên khoảng 4s thì đèn chớp 4 nhịp và trở về trạng thái ban đầu . nguồn cấp trước 8v cho chân 37 ic 8844 khi mới mỡ power có . các nguồn +15, -15 , đốt tim của cao áp ko có 1 tí nào , chân Hout ( chân 40 ) ic 8844 có điện áp tới 8v khi mới mỡ máy , máy mất hoàn toàn dao động . EM đã thay ic nhớ , iC 8844, Q005 , đã ktra mạch từ chân Hout ic 8844 đến tranto HDRIVER nhưng ko có kết

MÌNH hay sữa các bịnh tương tự như vậy, nhưng thường là phài có dao động rồi mới tắc

Comment

• đã thay Q005 bằng c1815 , CÁC CAO THỦ ƠI GIÚP EM VỚI

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnhat Xem bài viết
                      đã thay Q005 bằng c1815 , CÁC CAO THỦ ƠI GIÚP EM VỚI
                      trước tiên bác tháo sò dòng ra xem có dao động chân B sò ko.rồi bác làm tiếp .hút hở tải 24V và 180v 16v ở cao áp ta xem có bị nữa ko.1 trong các nguồn đó bị lỗi là nó ngắt.bác cũng xem luôn xem có con Q nào nó bảo vệ mạch các nguồn này ko.
                      Attached Files
                      Điện Tử :
                      Thụy Việt - Thái Thụy- Thái Bình
                      Yahoo:
                      ----->

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnhat Xem bài viết
                        đã thay Q005 bằng c1815 , CÁC CAO THỦ ƠI GIÚP EM VỚI
                        không biết bác đã làm được pal của bác chưa em thì làm ok rồi máy chạy rồi ngăets dèn nguồn chớp 4 lần nếu dúngd là sony HA21M80 bạn mà thay q005 bằng con c1815 thì máy không chạy đâu mình ccungx bị như bạn sau đó loay hoay mãi mình thay lại con q005 bằng con A1015 máy chạy ok liền bác kiểm tra lại nhé
                        ĐT 0975 830 777

Comment

• giúp em sony DA29M54 máy đánh lửa cao áp , chết sò dòng , sò méo gối , cháy cuộn méo gối " em đã cuốn lại " chết 2 diot cấp nguồn cho mành . em đã thay hết linh kiện chết , giờ máy đã chạy nhưng bị méo gối " giống logo của đài truyền hình hà nội " con đèn méo gối em thay bằng k2251" đèn zin là k2381 " , đã thay ic méo 2903 mà vẫn bị , chân G đèn méo gối đo được 7v , chân D đo được 16v . các bác có kinh nhiệm sửa méo gối sony chỉ em với em có tìm đươc sơ đồ của em nó để các bác tham khảo ạ .00Revision
                          em xin cảm ơn .
                          Last edited by thienho; 22-08-2013, 20:21.

Comment

• Cac1ae lam on giup em con SONY-KV-DR29M87 Hien da bị hư so sáng và sò méo gối, các thợ trước đã thay C5149 và sò méo gối cũng là C5149. Em đã thay lại D2578. chạy được 15 phút thì sò rất nóng lại chết sò méo gối . Em chân thành cảm ơn.Nếu có sơ đồ thì làm ơn cho em xin.

Comment

• gIÚP EM VỚI CÁC AE ƠI

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                                không biết bác đã làm được pal của bác chưa em thì làm ok rồi máy chạy rồi ngăets dèn nguồn chớp 4 lần nếu dúngd là sony HA21M80 bạn mà thay q005 bằng con c1815 thì máy không chạy đâu mình ccungx bị như bạn sau đó loay hoay mãi mình thay lại con q005 bằng con A1015 máy chạy ok liền bác kiểm tra lại nhé
                                máy của MÌNH ko có dao động và MÌNH ltìm ra bịnh rồi : nó hư con tụ bi từ chân 41 ic 8844 dò ra . MÌNH đang thayQ005 bằng c1815 và vẫn chạy được. chắc bịnh của BẠN có dao động rồi mới ngắt .
                                cám ơn bạn đã hướng dẫn cho MÌNH !

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X