Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tringuyentg Xem bài viết
    Các bác xin chỉ giáo: có Tivi Sony KV-TG21M80 nó bị khùng khùng, mới mở lên chạy bình thường, màu còn rất đẹp (nên loại trừ bị đèn yếu) chạy được tí xíu muốn tắt giờ nào thì tắt (thời gian ko ấn định), khi đó đèn nháy 4 nhịp rồi tắt --->nháy 4 nhịp rồi tắt tiếp ... mở nút kích lên lại chạy bình thường ko thấy hiện tượng gì lạ cả nhưng kể từ lần này nó lại tắt nhanh hơn. Bác nào gặp pan này rồi có kinh nghiệm xin giúp em út với ạ, cám ơn AE nhiều!
    4 Nháy 1 Nhịp là lỗi Mất xung đồng bộ H-V SYNC ,,
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Thế mình bắt đầu dò từ đâu hả anh Thuần? chắc đây cũng là pan đặc hiệu của sony loại này đây mà em mò chưa ra, mong anh chỉ giáo thêm vài đường.

Comment

• Nguyên văn bởi tringuyentg Xem bài viết
        Thế mình bắt đầu dò từ đâu hả anh Thuần? chắc đây cũng là pan đặc hiệu của sony loại này đây mà em mò chưa ra, mong anh chỉ giáo thêm vài đường.
        Dò từ R806 về nhé bác, hở bỏ con D310 ra lun thử xem
        Attached Files

Comment

• Ok, em cám ơn Bác dpdat567 đã giúp đỡ tận tình ạ, em cũng đang cày phần này vì suy luận chỉ còn chổ em nó ra ...hihi đúng lúc bác giúp đỡ em ---> vậy chắc là chính xác rồi. Em đang cho nó chạy thử, nếu chạy được hơn 40p là ok rồi. Chân thành cám ơn hai bác dpdat567, bác thuancoi1947, và AE trên DĐ nhiều lắm ạ!

Comment

• e đang gặp con KV AW21P52 chạy tổng TDA 12060/N1F00.hiện tượng của e nó là khi bật nguồn lên rơ le đóng mở liên tục,một lúc sau trên màn ảnh có tia quét ngược ,rơ le nguồn vẫn đóng mở nhịp nhàng và ánh sáng cứ mất rồi lại có .kiểm tra nguồn 110v ổn định,đã loại trừ đế đèn và cao áp,mà khi rơ le đóng mở liên tục như vậy là ĐK bấm không được .ae nào đã gặp qua pan này xin chỉ giáo.cảm ơn

Comment

• Nhờ các bác giúp em với. Hôm nay có nhận con sony 21P50 hàng thái lan chạy ic CXP86449 và CXA2139. Hư hỏng ban đầu là xì cao áp chết công suất dòng. Đã thay dây cao áp khách và thay sò dòng bằng 2499 lên hình tiếng đầy đủ nhưng mất hiển thị. Mong được sự giúp đỡ của các bác

Comment

• Bạn nào có schematic tivi Sony KV-SR25M53K, nguồn dùng 2 chú MOSFET, ic tổng dùng con Philips 128 chân có tên rất lạ : 6-707-696-21 , 4969 Philip, G0606-N1E.
                Mình đang rất cần bạn nào có cho mình xin với. (hoặc tương đương cũng được) hiện nguồn không chạy.

Comment

• Nguyên văn bởi Mrchoa Xem bài viết
                  Bạn nào có schematic tivi Sony KV-SR25M53K, nguồn dùng 2 chú MOSFET, ic tổng dùng con Philips 128 chân có tên rất lạ : 6-707-696-21 , 4969 Philip, G0606-N1E.
                  Mình đang rất cần bạn nào có cho mình xin với. (hoặc tương đương cũng được) hiện nguồn không chạy.
                  thử xem chỉ co cái này thôi
                  Attached Files

Comment

• _ Hiện tại tivi nhà em dòng KDL-32EX420 đang gặp 1 vấn đề là bị lỗi 1 lằn sọc ngang ngay giữa màn hình , mong các anh hướng dẫn giúp em để sửa lỗi này
                    Last edited by demena7; 26-10-2014, 14:02.

Comment

• tivi sony bị sét đánh cần giúp :KLV-32BX320 ở chế độ tivi hình tiếng bình thường màn hình có dòng chữ :thiết bị nguồn cao. vui lòng rút USB. ở chế độ AV có tiếng không hình. lần đầu làm LCD nhờ các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Comment

• tivi bi chồng màu cần giúp đỡ sony 40bx420 bị chồng màu em đã kt nguồn đầy đủ em ở quê nên tiếp súc ít với dòng máy này mong các bác giúp em với ạ. hình bị nỗi thế này ạClick image for larger version

Name:	P_20141027_090650.jpg
Views:	1
Size:	144.6 KB
ID:	1399595Click image for larger version

Name:	P_20141027_085630_NT.jpg
Views:	1
Size:	186.7 KB
ID:	1399596
                        bây giờ vẫn tay trắng bao giờ đã trắng tay

Comment

• Chào các bác trên dđ.em là linh mới nên yếu kinh nghiệm hôm nay em gặp cái tivi sony tg21m80 chạy tổng 8844 nguồn f6707 hiện tẠI MÁYcâm nín hoàn toàn k có nguồn nào hếtb+=ov.em đã làm cỏ phần nguồn sơ cấp rồi kể cả 6707 mà vẫn vậy.mấy bác giup em với
                          em cam ơn cac bac trước ạ.j
                          Last edited by camnhung588; 28-10-2014, 09:45.

Comment

• Bac nao có sơ đồ nguồn sơ cấp sony 21m80 chạy con nguồn f6707 5 chân xem dùm em con R dán623 va R610 trị số bao nhiu dùm em.em lên mạng bằng đt nên xem sơ đồ k được mong các bac giup dùm em cám ơn nhiu.

Comment

• Nguyên văn bởi camnhung588 Xem bài viết
                              Bac nao có sơ đồ nguồn sơ cấp sony 21m80 chạy con nguồn f6707 5 chân xem dùm em con R dán623 va R610 trị số bao nhiu dùm em.em lên mạng bằng đt nên xem sơ đồ k được mong các bac giup dùm em cám ơn nhiu.
                              thử cái này nhé
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                thử cái này nhé
                                Nhàem k có máytinh em onl bằng điện thoại nên xem sơ đồ k duoc.lam phiền anh wa

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X