Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cám ơn anh nam dinh !!!!

EM THAY THỬ CAO ÁP KHÁC OK RÙI , MÀ NÓ HƯ LẢN XẸT VẬY ANH ƠI ! HAI BỬA NAY MẮT DỌN ĐẤT XẠ LÚA KO VÀO DĐ ĐƯỢC THÀNH THÂT CÁM ƠN ANH NHIỀU LẮM CÀ PHÊ TỐI NHÉ

Comment

• chào ae trên diễn đàn .
      nhờ ae giúp đỡ . em đang làm em Sony kv-xf21m80 . nó bị hiện tượng , cắm điện chạy mấy giây rồi tắt luôn
      màn hình chưa kịp sáng . đèn đỏ nháy 2 nhịp . vậy ae nào biết bệnh này giúp em với . cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi NamTCl. Xem bài viết
        chào ae trên diễn đàn .
        nhờ ae giúp đỡ . em đang làm em Sony kv-xf21m80 . nó bị hiện tượng , cắm điện chạy mấy giây rồi tắt luôn
        màn hình chưa kịp sáng . đèn đỏ nháy 2 nhịp . vậy ae nào biết bệnh này giúp em với . cảm ơn nhiều
        nối tắt R=1,5 om trên đường B+>cao áp xem để tìm nguyên nhân

Comment

• Nguyên văn bởi NamTCl. Xem bài viết
          chào ae trên diễn đàn .
          kiểm tra phần dòng + mành.

Comment

• Chào các bác em cũng thi thoảng sửa máy ông anh có con sony 40s550L buổi sáng xem bình thường chiều bật lên đèn nguồn chớp hai lần.bắc nào đã sửa loại này rồi xin chỉ giáo cho em với thanhk.các bác

Comment

• Nguồn tivi KV-J25MF8 chạy con STR6708 em đã sửa chạy rồi đo B+ được 142V thử với đèn 100W nhưng vẫn còn tiếng xè xè lớn lắm ạ.... các bác bắt bệnh giúp em với. cám ơn các bác nhiều

Comment

• Chào các bác!
                Em có một rắc rối với tv sony xin được các bác giúp đỡ:
                Model KV-J21TF8 hiện tượng là bật máy chạy bình thường nhưng có bệnh là cả dọc + ngang đều giãn gần mất hết chữ vtv..và có hiện tượng co giãn..có những vết răn ở hai bên và sóng ngang chạy dọc màn hình...
                Xin các bác cho ý kiến ạh!

Comment

• bác thử thay tụ lọc nguồn chưa....

Comment

• Comment

• các anh trên diên đà ai co sơ đồ con sony 29m50 cho em xin .chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi phuong1 Xem bài viết
                        các anh trên diên đà ai co sơ đồ con sony 29m50 cho em xin .chân thành cảm ơn
                        nếu dfdungs SZ 29M50 thì xem thử nhé
                        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                          Đã thử...k tác dụng.. ������
                          nếu hình xấu (kém sáng thiếu conltrat) thay thử cao áp nhé

Comment

• Không phải bác ạh..e chưa thay thử cao áp nhưng ảnh vẫn đẹp và sáng ạh!

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              nếu dfdungs SZ 29M50 thì xem thử nhé
                              .ko phải anh ơi .của em là kv DR29M50 . cảm ơn anh nhiều
                              Last edited by phuong1; 09-12-2014, 10:37.

Comment

• e chào các bác trên diễn đàn
                                tinh hinh e nhận e SONY 32T550A bật máy lên thi may vẫn có tiến , vẫn co đèn nền nhung ko hiển thị ảnh . e kiem tra các nguồn thi vẫn tốt nhưng khi e kiểm tra bo tcon ( ma bo tcon 320ABO3C2LVO.3 )thi mất nguồn tại tụ c2vaof panel , con tụ c2 thi có điện áp la 3,3v ,e kiểm tra trên đường nguồn tại tụ c2 ko thay chập . các bác cho e hỏi điện ấp tại tụ c2 là bao nhiêu vol .
                                e xin chân thành cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X