Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin moi nguoi giup do, tivi sony kv ha212m50 nguon 3v3, 1v8, 5v, B+ 135V tot, bat nguon led khong sang, khong co dao dong
    Last edited by meotom; 09-09-2012, 01:17.

Comment

• chào các bác. em muốn hỏi em đang nhận con sony KV-B21T1 chạy tổng TDA 8366 khiển cxp 86116b con này nhấn mở máy có dao động xì cao áp cái tắt luôn các bác ạ . em kiểm tra nguồn B+ thì đủ nhưng 9v cấp cho tổng thì bị sụt em hút hở chân 9v tại chân 10 của tổng thì có đủ. em cải con 7809 thi có được khoảng hơn 7v
      mong các bác giúp đỡ.
      em cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dttunghai Xem bài viết
        TV sony HG21m50 vxl TDA12063H/N1FOB cần giúp .Hiện tượng:Hình sai méo gối ,màn hình bị một sọc đen khoảng 6-7Cm bên trái từ trên xuống.có phải lỗi rom kô? bác nào có fw máy này cho mình xin với.
        tivi bị đánh lửa cao áp hả bác,em gặp pan này nhưng là ở sony 25M80 nó bị chết tổng cũng bị như vậy,bác thử xem thế nào

Comment

• chào các bác. em muốn hỏi em đang nhận con sony KV-B21T1 chạy tổng TDA 8366 khiển cxp 86116b con này nhấn mở máy có dao động xì cao áp cái tắt luôn các bác ạ . em kiểm tra nguồn B+ thì đủ nhưng 9v cấp cho tổng thì bị sụt em hút hở chân 9v tại chân 10 của tổng thì có đủ. em cải con 7809 thi có được khoảng hơn 7v
          mong các bác giúp đỡ.
          em cảm ơn nhiều

nó dao động cái tắt luôn không nháy kái nào cả các bác ạ
          liệu ic tổng có tèo không?

Comment

• em có con xa21p52 máy chạy bình thường chỉ có điều một số kênh như vtv1 vtv3 h2 thì tiếng bình thường nhưng các kênh như vtv2 vtc7 thì tiêng bị sôi mặc dùng đang ở hệ dk ai làm rồi chỉ em với
            đã thây kênh\
            máy dùng tổng 8843

Comment

• Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
              em có con xa21p52 máy chạy bình thường chỉ có điều một số kênh như vtv1 vtv3 h2 thì tiếng bình thường nhưng các kênh như vtv2 vtc7 thì tiêng bị sôi mặc dùng đang ở hệ dk ai làm rồi chỉ em với
              đã thây kênh\
              máy dùng tổng 8843
              Bác thay thử hợp kênh chua?
              Muốn thành công phải trải qua thất bại
              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                Bác thay thử hợp kênh chua?
                em đã thay kênh chuẩn rùi mà không đc

Comment

• xin cac bac giup do, tivi sony kv ha212m50 nha em nguon 3v3, 1v8, 5v, B+ 135V tot, bat nguon led bao nguon chop xanh roi tat ngay, khong co dao dong, co phai chet con IC tong 128 chan khong

Comment

• Nguyên văn bởi meotom Xem bài viết
                    xin cac bac giup do, tivi sony kv ha212m50 nha em nguon 3v3, 1v8, 5v, B+ 135V tot, bat nguon led bao nguon chop xanh roi tat ngay, khong co dao dong, co phai chet con IC tong 128 chan khong
                    pan này liên quan đến mạch bảo vệ. rất khó để chỉ bạn sửa. nếu muốn sửa bạn nên tham khảo tài liệu về sửa tivi đã nhé
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Co the hut trong chan PROTECT cua IC vi xu ly khong anh? Truong hop thao roi bo mach, khong noi voi den hinh, lai tia thi mach bao ve co ngat dao dong khong?

Comment

• Anh em nào có sơ đồ con này up cho mình với.KV-HG21M53/L.tổng tda12011h.Hiện tượng máy bật lên b+ 130 rồi tụt dần về 0,(máy ko khè lửa).kích phím thì b+ lên lại rồi tụt lại về 0,sau đó thì kích ko lên nữa.anh em nào có cao kiến cho em biêt với,thanks.

Comment

• Nguồn Sony HV21F53 chạy nguồn 6267. Vừa cắm điện nguồn 135V bị cúp liền, mọi người giúp đỡ mình với!

Comment

• Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
                            Anh em nào có sơ đồ con này up cho mình với.KV-HG21M53/L.tổng tda12011h.Hiện tượng máy bật lên b+ 130 rồi tụt dần về 0,(máy ko khè lửa).kích phím thì b+ lên lại rồi tụt lại về 0,sau đó thì kích ko lên nữa.anh em nào có cao kiến cho em biêt với,thanks.
                            thu xem sd này đúng o.chuc thành công.
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi sondakmil Xem bài viết
                              Nguồn Sony HV21F53 chạy nguồn 6267. Vừa cắm điện nguồn 135V bị cúp liền, mọi người giúp đỡ mình với!
                              nguồn sony rất khó chịu.nếu có hư hơng bên phần nguôn ra thì nguồn chính cúp ngay.bạn xă thử từng nguồn 1 đễ kiêm7 tra.coi chừng hư cao áp

Comment

• mình hở sò ngang ra rồi, gắn bóng đèn vô thử tải nhưng vẫn bị, minh cung hở tải ic vẹt ra luôn. có khi nào bi cúp khiển không bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X