Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ilove123 Xem bài viết
    chào các bác, em có con tivi sony kv-xf21m80 màn hình xem nó bị xanh lơ, em đo mấy chân kb kr kg thấy điện áp không bằng nhau còn ở ic tổng ra thì bằng nhau, em mới làm cái này nên không biết mong các bác chỉ giáo giúp em vơi, ak mà mấy bác ơi có phải ti vi loai này khi mới bật lên là tiêng lên trước khoảng 30giây đến 1 phút thì hình mới lên phải không. em cảm ơn![ATTACH=CONFIG]57945[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]57945[/ATTACH]
    Bạn thay mấy con diode muỗi ở vỉ đuôi đèn (Bị màu nào thì thay diode ở xung quanh đèn C/S sắc màu đấy, tốt nhất là thay cả 3 đường cho yên tâm)
    Chúc thành công!
    CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

• mình da thay cac tu quanh Mành trở thi binh thường áp 24v có mà vẫn bị bác ah.

Comment

• Nguyên văn bởi thinhloi Xem bài viết
        minh co com máy so ny KV HG21M50/l chạy I Tổng TDA12011H/N1FOB
        - hiện tại ti vi bật chạy 2s đến 3s thì thì mạchu bảo vệ tắt các bạn cho hỏi chân bảo vệ của IC TDA12011H/N1FOB là chân số bao nhêu..
        các bạn có Sơ Đồ Cho Minh Xin và Gửi Vào hongduonginfo@gmail.com
        - xin chân thành cảm ơn...
        bạn cho thêm fhoong tin di máy tắt đèn nháy mấy lần nếu o nháy thì làm vệ sinh thật sạch và chỉnh lại cao áp thử xem

Comment

• cản ơn bạn đã giúp, em thử xem sao nhé!

Comment

• ai co sơ đồ tivi sony 14 model KV-G14K3 chay IC TDA8374A cho minh xin nhe! thx

Comment

• Nguyên văn bởi tuhoabinh27 Xem bài viết
              ai co sơ đồ tivi sony 14 model KV-G14K3 chay IC TDA8374A cho minh xin nhe! thx
              Dùng tạm sơ đồ này ,,,
              Attached Files
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• cảm ơn bác thuận nhé!

Comment

• Bệnh nan giải Tivi Sony DR29M87 100 hz chạy 1s tắt liền.

Chào tất cả anh em trong diễn đàn.E mới nhận sữa 1 em sony DR29M87 100Hz .Bật nguồn lên chạy 1s là tắt liền ,đèn power 1 lần nháy 2 nhịp, e đã kiểm tra sò ngang thấy tốt(mạch này chạy 2 sò ngang lận),và các nguồn thứ cấp thấy không chạm chỗ nào hết, còn ic vert(mành) thì chưa có con khác để thay thử.E chua làm tivi 100hz bao giờ nên còn lúng túng ,mong các anh em nào đã làm qua pan này giúp đỡ e với .Chân thành cảm ơn.
                  Last edited by phuongpham; 30-12-2012, 21:34.

Comment

• em xin chào các anh chị em và các bạn trong diễn đàn ạ!
                    các anh chị em cùng các bạn có ai có schematic của tivi
                    LG 21SA2RG,ic nguon STR 6554,ic tổng LV76213 3C
                    làm ơn giúp em với ạ!Em xin chân thành cảm ơn,cảm ơn
                    quý anh chị em cùng các bạn rất là nhiều ạ!!!!!!!!xin hãy
                    giúp đỡ em với,em rất mong sự giúp đỡ từ quý anh chị ạ!!!!!!!

Comment

• bác nào biết chân bảo vệ con vsl cpx85324a là chân số mấy kô a trong tivo sony mode kv-25st12 chay điện 110v ic nguồn str f6521 ic mành la7840 chói cxa 2059s .máy có hiện tuơng bật nguồn 3s là chuyển sang đèn đỏ và cứ nháy 3 nhịp một. và role nguuồn nhả ra khi mới bật nguồn em đo thì vẫn đủ cả đầu tiên máy co hiện tượng co mành còn 10cm ở giữa và hình nháy lung tung và giờ thì bị bảo vệ như vậy . bác nào chuẩn đoán bệnh của nó giúp em với

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
                        bác nào biết chân bảo vệ con vsl cpx85324a là chân số mấy kô a trong tivo sony mode kv-25st12 chay điện 110v ic nguồn str f6521 ic mành la7840 chói cxa 2059s .máy có hiện tuơng bật nguồn 3s là chuyển sang đèn đỏ và cứ nháy 3 nhịp một. và role nguuồn nhả ra khi mới bật nguồn em đo thì vẫn đủ cả đầu tiên máy co hiện tượng co mành còn 10cm ở giữa và hình nháy lung tung và giờ thì bị bảo vệ như vậy . bác nào chuẩn đoán bệnh của nó giúp em với
                        Trước mắt thay IC mành đã ,,Hoặc chữa hết co mành có thể là hết bệnh ngắt,,,
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          Trước mắt thay IC mành đã ,,Hoặc chữa hết co mành có thể là hết bệnh ngắt,,,
                          em thay thử ic mành mà vẫn vậy đx đo khá nhiều lk mà chua phát hiện con chết . máy này nhiều trở và tranzito dán phía sau nên rất khó dò mạch . máy bây giờ thì bị bảo vệ luôn
                          Attached Files

ĐT:0973393595

Comment

• các anh em cao thủ đâu hết rồi giúp em sữa tivi sony DR29M87 100hz chạy cái tắt liền ,đèn báo 2 nhịp,mạch này có nhiều board đứng quá,em rối tung luon.có ai biết pan này chỉ giup em với.Chân thành cảm ơn.

Comment

• phuongpham ơi cho mình hỏi con ic dao động nguồn của tivi sony DR29M87 là con gì vậy? (18 chân nhé) mình cũng mới nhận được 1 con như bạn mà nổ nguồn, con ic dao động cũng nổ luôn nên không biết số. thank!
                              sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

• cac bac cho em hoi ty:
                                con ti vi sony KV-1486PD 14 in no chi nho duoc co 30 kenh thoi phai ko a!
                                em cam cap vao do duoc du kenh ma sao no chi len co 30 kenh

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X