Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
    mình định mua nhưng sợ nhầm,rồi cắn ớt cay lắm,
    làm duoc ca này lên như diều luôn chứ nhầm cái j . lo j k thì lấy thay cho máy sao ngồi suy nghĩ làm chi cho mệt. dân chơi mà sợ mưa rơi sao.

MỸ THO - TIỀN GIANG
    "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• chào AE. mình dang sửa con jvc 29r318 chạy tổng tda 12063 máy bị rờle đóng mở liên tục đèn power không cháy. nhờ AE chỉ giáo hay AE có fv cho mình xin cảm ơn AE nhiều

Comment

• chào các huynh em vừa lanh em JVC_AV_21Y311_ NGUỒN STR F6706 (nhỏ) tổng TDA9386 _mành AN5522 BỆNH CỦA NÓ LÀ HƯ NGUỒN EM ĐO NGUỘI THẤY NÓI TĂC 2 CHÂN 2 & 3 STR F 6707 . VÀ ĐÚC CẦU TRÌ EM ĐO NGUỘI HẾT DIOT VÀ ĐIÊN TRỞ DÁN NHỐNG ĐẦU ĐO TỪNG EM KO PHÁT HIỆN BỊ RÒ RỈ GÌ HẾT CẢ THAY CON IC 6707 MỚI VÀO VỪA CẰM ĐIỆN THÌ ĐỨC CẦU TRÌ VÀ NÓI TẮC 2 & 3 6707 HIỆN BÂY GỜI EM NƯỚNG 4 EM RÙI CÁC HUYNH ƠI XINH HẢY CỨU EM VỚI CHỦ MÁY HỐI QUÁ CHỪNG RÙI EM CỦNG KT CHUNG QUANH NHƯ ĐT VÀ TỤ ,DIOT XIN CẢM ƠN TRƯỚCNHE !!!!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
          chào các huynh em vừa lanh em JVC_AV_21Y311_ NGUỒN STR F6706 (nhỏ) tổng TDA9386 _mành AN5522 BỆNH CỦA NÓ LÀ HƯ NGUỒN EM ĐO NGUỘI THẤY NÓI TĂC 2 CHÂN 2 & 3 STR F 6707 . VÀ ĐÚC CẦU TRÌ EM ĐO NGUỘI HẾT DIOT VÀ ĐIÊN TRỞ DÁN NHỐNG ĐẦU ĐO TỪNG EM KO PHÁT HIỆN BỊ RÒ RỈ GÌ HẾT CẢ THAY CON IC 6707 MỚI VÀO VỪA CẰM ĐIỆN THÌ ĐỨC CẦU TRÌ VÀ NÓI TẮC 2 & 3 6707 HIỆN BÂY GỜI EM NƯỚNG 4 EM RÙI CÁC HUYNH ƠI XINH HẢY CỨU EM VỚI CHỦ MÁY HỐI QUÁ CHỪNG RÙI EM CỦNG KT CHUNG QUANH NHƯ ĐT VÀ TỤ ,DIOT XIN CẢM ƠN TRƯỚCNHE !!!!!!!
          nếu đã nv rồi thì kt ky lại phần sơ cấp
          quan trọng nhất là dioe phai kt cận thận bạn nhé!
          cố lên sắp có cơm ăn rồi hihi
          ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

• CÁM ƠN HUYNH NHÉ ĐỄ EM KT TIẾP CHỨ NƯỚNG KIỂU NÀY CHÁU KO CÓ ĐỂ HÚP NỦA HUYNH ƠI ! HIiiiiiiiiiiii

Comment

CÁM ƠN HUYNH NHÉ ĐỄ EM KT TIẾP CHỨ NƯỚNG KIỂU NÀY CHÁU KO CÓ ĐỂ HÚP NỦA HUYNH ƠI ! HIiiiiiiiiiiii
              có gì pm lại cho ae bt nhá

Comment

chào các huynh em vừa lanh em JVC_AV_21Y311_ NGUỒN STR F6706 (nhỏ) tổng TDA9386 _mành AN5522 BỆNH CỦA NÓ LÀ HƯ NGUỒN EM ĐO NGUỘI THẤY NÓI TĂC 2 CHÂN 2 & 3 STR F 6707 . VÀ ĐÚC CẦU TRÌ EM ĐO NGUỘI HẾT DIOT VÀ ĐIÊN TRỞ DÁN NHỐNG ĐẦU ĐO TỪNG EM KO PHÁT HIỆN BỊ RÒ RỈ GÌ HẾT CẢ THAY CON IC 6707 MỚI VÀO VỪA CẰM ĐIỆN THÌ ĐỨC CẦU TRÌ VÀ NÓI TẮC 2 & 3 6707 HIỆN BÂY GỜI EM NƯỚNG 4 EM RÙI CÁC HUYNH ƠI XINH HẢY CỨU EM VỚI CHỦ MÁY HỐI QUÁ CHỪNG RÙI EM CỦNG KT CHUNG QUANH NHƯ ĐT VÀ TỤ ,DIOT XIN CẢM ƠN TRƯỚCNHE !!!!!!!
                khử từ cũng hay hỏng như thế lắm

Comment

• cám ơn các sư huynh. tivi em đả làm xong rùi. nó bi hư ic 6707 mà thôi , lý do ic 6707 ở chổ em bán ic rỏm em chia ic trong máy của đồng nghiệp gần chổ của em thay vào chạy tốt rùi . vây tại ic rùi mà làm mình phải húp cháu trừ cơm đó các huynh ơi
                  em xin chia sẻ cho các sư huynh , hi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Comment

cám ơn các sư huynh. tivi em đả làm xong rùi. nó bi hư ic 6707 mà thôi , lý do ic 6707 ở chổ em bán ic rỏm em chia ic trong máy của đồng nghiệp gần chổ của em thay vào chạy tốt rùi . vây tại ic rùi mà làm mình phải húp cháu trừ cơm đó các huynh ơi
                    em xin chia sẻ cho các sư huynh , hi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
                    nv la co kn roi lsau mua ic ve do chan 123 xem con k
                    moi lap nha

Comment

• cho em hỏi các anh trên diễn đàn chân bảo về ic tda 12066 là chân số mấy

Comment

• chân 115 thì phải

Comment

• Nguyên văn bởi vính982 Xem bài viết
                          cho em hỏi các anh trên diễn đàn chân bảo về ic tda 12066 là chân số mấy
                          Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          chân 115 thì phải
                          Đính chính thêm ,Chính xác là chân 119 Protector
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi vính982 Xem bài viết
                            cho em hỏi các anh trên diễn đàn chân bảo về ic tda 12066 là chân số mấy
                            gửi bạn sơ đồ này để tham khảo
                            Attached Files

Comment

• Mình đang làm máy JVC cổ đại G29MH ,nguồn STR-S6709,VSL M37201-M6,giải mã TDA8366,mành TDA8350,
                              Chủ máy kể;lúc còn xem dc thì chạy khoảng 30p ngắt,giờ thì tịt ko lên dc,chỉ có đèn đỏ.Con này mạch xuyên 2 lớp.
                              Mình đã sử lí chạy dc rồi nhưng ko khiển dc mặc dù bấm RM chân IR vẫn nháy áp,phím ấn bt,vụ RM tính sau.
                              Khi máy chạy thì màn hình chớp nháy như chụp ảnh vậy,cả TV & AV đều bị,cho t/h TV thì hình đen trắng & vẫn nháy vậy.
                              Phím ấn trên máy ko có menu chỉ có dò kênh,CH-+,VL-+,TV/AV lên ko mở menu d/c dc
                              Dã kt nguồn B+135v tốt,các nguồn phụ tốt,khi chạy các nguồn từ FPT ra chuẩn,hình đen trắng vững đẹp.
                              Nhờ AE kê cho e nó bài thuốc đặc trị với,nó vật mình suốt từ sáng đến j vẫn vậy,đau đầu quá lên đây nhờ các bác giúp với.
                              Chân thành cám ơn mọi người........
                              Đỗ Ngọc Hiếu
                              Từ Sơn, Bắc Ninh
                              Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                                Mình đang làm máy JVC cổ đại G29MH ,nguồn STR-S6709,VSL M37201-M6,giải mã TDA8366,mành TDA8350,
                                Chủ máy kể;lúc còn xem dc thì chạy khoảng 30p ngắt,giờ thì tịt ko lên dc,chỉ có đèn đỏ.Con này mạch xuyên 2 lớp.
                                Mình đã sử lí chạy dc rồi nhưng ko khiển dc mặc dù bấm RM chân IR vẫn nháy áp,phím ấn bt,vụ RM tính sau.
                                Khi máy chạy thì màn hình chớp nháy như chụp ảnh vậy,cả TV & AV đều bị,cho t/h TV thì hình đen trắng & vẫn nháy vậy.
                                Phím ấn trên máy ko có menu chỉ có dò kênh,CH-+,VL-+,TV/AV lên ko mở menu d/c dc
                                Dã kt nguồn B+135v tốt,các nguồn phụ tốt,khi chạy các nguồn từ FPT ra chuẩn,hình đen trắng vững đẹp.
                                Nhờ AE kê cho e nó bài thuốc đặc trị với,nó vật mình suốt từ sáng đến j vẫn vậy,đau đầu quá lên đây nhờ các bác giúp với.
                                Chân thành cám ơn mọi người........
                                theo m nghi la pan thuoc khu vuc vxl
                                hỷk;i'[o
                                P

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X