Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
    Bác viettien nói rất đúng về khía cạnh giao tiếp giữa IC mành và Giải mã 9381sp, nhưng điều em thắc mắc là nó không mất các xung như bác nói mà theo em con IC mành có thể hỏng hoặc chập phần khuyếch đại bên trong sau khoảng thời gian là 15p chẳng hạn làm tác động mạch bảo vệ.
    chứ cứ phân tích bằng lý thuyết chỉ đúng đc 80% thôi. cái sách nào nói R giảm trị số đúng không bác Viettien???
    hiiiiii nói thật là tôi đã chưa từng thấy giảm trị số điện trở bao jờ mà chỉ thấy tăng và đứt thôi đó là thực tế thui đã chứng kiến
    còn trên lý thuyết vật liêụ chỉ thái hóa biến chất đi chứ không có khẳ năng làm chó nó thuần khiết và tinh tế hơn " giảm nội trở "

đây là ý kiến của em thôi bác ạ
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

hì hì !!!! thế chừng nào bác gặp R giảm trị số thì bác đừng giật mình và đừng bỏ nguyên lý của riêng bác nhé!
      ở lĩnh vực sửa điện tử em đã gặp 1 trường hợp, ( TV soni mất tiếng nguyên nhân là R mắc stanby cs tiếng xuống mass giảm trị số tạo ra lệnh giả tác động mạch mute ) còn điện thoại R giảm trị số thì cũng dễ hiểu ....
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
      Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
      DĐ : 0966 77 4368
      YM : quangthuan_vnn_vn
      Email :thuanhoa92009@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        hiiiiii nói thật là tôi đã chưa từng thấy giảm trị số điện trở bao jờ mà chỉ thấy tăng và đứt thôi đó là thực tế thui đã chứng kiến
        còn trên lý thuyết vật liêụ chỉ thái hóa biến chất đi chứ không có khẳ năng làm chó nó thuần khiết và tinh tế hơn " giảm nội trở "

đây là ý kiến của em thôi bác ạ
        Ý kiến của tôi cũng là điện trở không thể nào giảm trị số . Có ai đã từng đo thực tế để thấy nó thực sự "giảm trị số" chưa ?Hay chỉ phân tích mạch rồi kết luận giảm trị số điện trở ? Và nhu vậy chỉ là ta phân tích sai dẫn đến kết luận sai thôi .

Comment

con 9381 chạy rất rất dể cắt khi mất xung đưa về gặp mấy đời này đó chạy bằng xung data nên rất dể cắt toàn máy chỉ có mạch ik mới cắt hình thối ko cắt toàn máy
          điện trở giảm chỉ số có đó a ơi e cũng đung rồi nè mà còn tinh nửa đó
          CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
          Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
            Cảm ơn các bác đã quan tâm, sau 1 buổi chiều mệt mỏi em đã trị được nó rồi. đầu tiên em cứ cày mạch bảo vệ em nghĩ nó là nguyên nhân chính.
            nhưng thật là lạ tại sao nó không mất ngay từ đầu mà lại chạy được 15p mới mất dao động.
            em quyết định thay lần lượt IC mành , cao áp và cs sắc.thật may là khi thay đến IC mành thì xem được 2gio rồi, chứ tính vừa thay vừa theo dõi chắc em cũng nản . có lẽ là " trích đúng chỗ rồi" kết luận con mành này đang hỏng gì đó phía trong . nhờ các cao thủ phân tích cho a.e hiểu.
            Bác này nói đúng đó.tôi vào nghề hơn chục năm nay rồi.có rất nhiều trường hợp bạn không bao giờ ngờ đến nhưng mà nó lại xảy ra.con IC mành ở máy LG nếu mà là LA7840 thì thì làm nhiều nhiệm vụ lắm.mất hiển thị cũng do nó.tắt chờ cũng do nó...

Comment

Tivi lg21 phang bi tat sau 40 phut

Chao cac ban, minh dang gap mot van de ve nan giai ve tivi LG , mong cac ban giup do ! May LG21FD3AB, dung onechips LG631 9R, nguon tot, hien tuong cu de no chay khoang 40 phut la no tat, mo lai no chay tiep roi khoang 5 phut la no lai tat. Minh nghi no bi mach bao ve, nhung kong biet phai kiem tra nhu the nao vi khong biet chan nao la protect. Minh da kiem ki cac diot roi nhung khong con nao bi ri ca.

Comment

Thay con ổn áp 5v cấp vxl thử nhé bạn.
                THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

Cam on ban de sang minh thu xem sao.

Comment

máy chạy IC tổng số bao nhiêu vậy Bạn ? Bạn hút trống chân ABNO trên mạch ra . xong bạn đo lại đường đó xem là 5V lúc máy chạy hay là 0V . nếu lúc chạy là 5V thì Bạn dùng điên trở 5.6K _ 10k . hàn 1 đầu vào nguồn 5V . đầu còn lại hàn vào chân ABNO . nhớ cô lập mạch tại chân đó nha . thế là xong . máy chạy ok .chào Bạn ....

Comment

Nguyên văn bởi thaitrung Xem bài viết
                      máy chạy IC tổng số bao nhiêu vậy Bạn ? Bạn hút trống chân ABNO trên mạch ra . xong bạn đo lại đường đó xem là 5V lúc máy chạy hay là 0V . nếu lúc chạy là 5V thì Bạn dùng điên trở 5.6K _ 10k . hàn 1 đầu vào nguồn 5V . đầu còn lại hàn vào chân ABNO . nhớ cô lập mạch tại chân đó nha . thế là xong . máy chạy ok .chào Bạn ....
                      Bạn cho hỏi chân ABNO là chân nào vậy. thank

ĐT:0937037050

Comment

Pan chay luc kup này rât nhieu nguyen nhan ban dả thu nói tắt đtro b+ chua
                        call 01223824477

Comment

LG 21FB (sd LG631) chạy vài giây, vài phút hay vài chục min rồi tắt, đồng thời màn hình bạc trắng có hình mờ, có hồi mờ.., giảm chiết áp G2 tại FB thấy hết tắt, tôi đã nối tắt R cấp B+, máy chạy lại bt. Rất cảm ơn các bạn trên diễn đàn.

Comment

tivi LG 29 in nhờ giúp đỡ

tivi LG 29FS6RE chạy ic TDA 12011PQ-ver 3.22 có hình tiếng bình thường nhưng bị méo gối trên dưới rộng nhưng ở giữa co ngang như ) ( đã kiểm tra các linh kiện phần méo gối như ic 4558 sò D1402..... nhưng chưa ra bệnh.Anh em đã gặp qua xin cho ý kiến .xin cám ơn mọi người

Comment

Nguyên văn bởi tuvan Xem bài viết
                              tivi LG 29FS6RE chạy ic TDA 12011PQ-ver 3.22 có hình tiếng bình thường nhưng bị méo gối trên dưới rộng nhưng ở giữa co ngang như ) ( đã kiểm tra các linh kiện phần méo gối như ic 4558 sò D1402..... nhưng chưa ra bệnh.Anh em đã gặp qua xin cho ý kiến .xin cám ơn mọi người
                              bạn kiểm tra kỹ phần méo gối chưa? mình nghi pan này do công suất méo gối mà?thay thử ic 4558,kiểm tra D1402?dò từ b đèn méo gối về ic 4558 xem có Vac? kiểm tra các điện áp ic 4558 chân 4 V- chân 8 V+các chân 1,7 bằng nửa nguồn. 2,3,5,6 bằng 0v hoặc bằng nửa nguồn?
                              Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                              Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

đã kiểm tra và thay thử D1402 và 4558.các linh kiện như R C cũng đã đo nguội rồi.memory đã nạp lại mà không được.có khi nào bị tổng không

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X