Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuvan Xem bài viết
    đã kiểm tra và thay thử D1402 và 4558.các linh kiện như R C cũng đã đo nguội rồi.memory đã nạp lại mà không được.có khi nào bị tổng không
    KT và thay ic mành đi bạn, vì phần méo gối lấy xung từ phần mành mà!

Comment

bác giò cách chân nhận xung méo gối cua con 4558 về con tổng xem sao bác?
      thường là chân 3 hay chân 5 của 4558...em nghi ít khi tổng lắm.bác đo xem con D1402 điên áp thế nào?
      Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
      Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
        cám ơn bạn đã gợi ý.mình sẽ kt theo hướng bạn chỉ thử xem sao

Comment

Nguyên văn bởi Tien_LamDong Xem bài viết
          bác giò cách chân nhận xung méo gối cua con 4558 về con tổng xem sao bác?
          thường là chân 3 hay chân 5 của 4558...em nghi ít khi tổng lắm.bác đo xem con D1402 điên áp thế nào?
          mình cũng đã thử cách ly và thấy rằng nó vẫn có tạc dụng.cụ thể khi mình hở chân EW ra thì hình co lại nhiều hơn.cám ơn bạn đã quan tâm

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
            đã thay thử ic vert mà vẫn vậy.nhờ anh em giúp tiếp.xin cám ơn

Comment

đã thay thử ic vert mà vẫn vậy.nhờ anh em giúp tiếp.xin cám ơn
              theo em thi bac kiem file chuan nap lai 1 lan nua xem the nao?chua dc nua thi ban nen. mo ma~ chinh xem co tac dung gi ko da roi hay nghi toi tong... mà trước khi nạp nhớ bạn thay hẳn con nhớ mới hãy nạp nha,đề phòng nhớ cũ lỗi...
              Last edited by Tien_LamDong; 01-08-2011, 12:34.
              Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
              Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

mình cũng đã thay nhớ.vẫn nhu cũ.mở mã ra chỉnh chỉ chỉnh được độ rộng còn chỉnh thẳng 2 biên vẫn không được

Comment

bạn thử thay đổi chỉ số điện trở phân cực của công suất méo gối xem có tác dụng gì không. chúc bạn thành công

Comment

modem này có con tụ hóa 1uf 160v bạn thay thử xem nha.o gần sò ngang có màu khác với màu mấy tụ khác.Mình có làm một cái như thế này rùi nhưng ko biết có giống pan của bạn ko.chúc thành công
                    TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                    Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

cám ơn các bạn.thay đổi trị số cho sò méo gối( D1402) chi làm nở hoặc co ngang. tụ 1mf/250v cũng đã thay thử nhưng vẫn chưa được.

Comment

cám ơn các bạn.thay đổi trị số cho sò méo gối( D1402) chi làm nở hoặc co ngang. tụ 1mf/250v cũng đã thay thử nhưng vẫn chưa được.
                        góp ý cùng bạn !
                        Attached Files
                        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

bạn thử hàn kĩ lai phần dòng xem thế nào trước tôi cũng làm con lg 29 chi cần hàn kĩ phần dòng la ok xem lại những cuộn day đi

Comment

pan này của bạn chỉ là phần cứng thôi bạn nên tỉ mỉ kiểm tra từng linh kiện phần méo gối cũng như tín hiệu xung dòng xung mành cấp cho méo gối,cũng có trường hợp hỏng tổng đó chúc bạn thành công
                            ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                            đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                            dt 03216293151-0986475737

Comment

theo ý kiến của anh em mình đã kt và thay thử nhưng vẫn chưa được .chưa đủ can đảm mua ic tổng để thay thử vì chỗ mình phải đặt hàng và giá cũng rất cao.thêm thông tin mình vừa biết là lúc khách hàng thay FBT (hàng zin ) thì nó bị vậy và họ để xem từ lúc đó (8 tháng rồi) đến bây giờ.cám ơn anh em dd đã giúp ý kiến

Comment

theo ý kiến của anh em mình đã kt và thay thử nhưng vẫn chưa được .chưa đủ can đảm mua ic tổng để thay thử vì chỗ mình phải đặt hàng và giá cũng rất cao.thêm thông tin mình vừa biết là lúc khách hàng thay FBT (hàng zin ) thì nó bị vậy và họ để xem từ lúc đó (8 tháng rồi) đến bây giờ.cám ơn anh em dd đã giúp ý kiến
                                Bạn kiểm tra thêm: đo xung EW chân 5 tại 4558 khi vào Service chỉnh xung này có thay đổi không? Bạn xem lại chassis Máy là CW62C hay CW62A , cụ thể là cục FBT có chân INNER không ? nếu có thì xem lại thợ trước đã thay lộn cục . Tìm cục có chân INNER thay vào là ok . Bạn xem máy của bạn chassis nào mình ghởi sơ đồ cho

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X