Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
    em xin mang ơn anh nam dinh nhiều . nó bi trái điện trở nguồn cắp trước bi trái đen thui ,mà em ko biết bao nhiêu anh cho em hởi baod nguồn này có ban ko anh .giá bao nhiêu vậy anh? .môt lân nửa em cám ơn anh nuôi nhé !!!!!
    hỏi bác LONG TCL PHUÓC LONG nhé

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhoang0 Xem bài viết
      ae tren dien dan ai co rom tcl 21 at 21181.24c16.tong om8370ps.e xin cam on
      fw chuưa thử
      Attached Files

Comment

• Mình đang làm con TCL AT21189B-con này chắc tàu zin vì tem đuôi của nó toàn chữ tàu,tổng 9370.
        Máy bị tắt chờ,khi tắt chờ các nguồn bt,chạy tải giả cũng bt,các nguồn 8v,5v,3v3 tốt.
        Khi bấm CH cho chạy thì B+ bị tụt nhanh & máy tắt chờ,khi tắt chờ thì B+ bt(110v) hở b sò dòng đo từ b/a đệm dc 4v AC(mình nghĩ là cao quá) làm cho sò dòng dẫn mạnh-cúp nguồn
        Đã câu dây cao áp kc ngoài thử(chỉ lấy B+,C sò,ABL),rút lái tia ra= vẫn cúp như cũ,thay thử Xtal 12M cũng vậy.
        Nhờ AE bắt bệnh giùm,ai có FW e này cho mình xin nạp thử xem sao.Cám ơn nhiều......
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
          em xin mang ơn anh nam dinh nhiều . nó bi trái điện trở nguồn cắp trước bi trái đen thui ,mà em ko biết bao nhiêu anh cho em hởi baod nguồn này có ban ko anh .giá bao nhiêu vậy anh? .môt lân nửa em cám ơn anh nuôi nhé !!!!!
          đã giải quyết xong chưa,có gì alo là ok
          Attached Files
          mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
          di động:0907145705
          chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
            Mình đang làm con TCL AT21189B-con này chắc tàu zin vì tem đuôi của nó toàn chữ tàu,tổng 9370.
            Máy bị tắt chờ,khi tắt chờ các nguồn bt,chạy tải giả cũng bt,các nguồn 8v,5v,3v3 tốt.
            Khi bấm CH cho chạy thì B+ bị tụt nhanh & máy tắt chờ,khi tắt chờ thì B+ bt(110v) hở b sò dòng đo từ b/a đệm dc 4v AC(mình nghĩ là cao quá) làm cho sò dòng dẫn mạnh-cúp nguồn
            Đã câu dây cao áp kc ngoài thử(chỉ lấy B+,C sò,ABL),rút lái tia ra= vẫn cúp như cũ,thay thử Xtal 12M cũng vậy.
            Nhờ AE bắt bệnh giùm,ai có FW e này cho mình xin nạp thử xem sao.Cám ơn nhiều......
            thử File này nha!
            Attached Files
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

• em làm được rùi anh long và anh dinh oi .chết 22a và cháy mấy con dt va zoner . cám ơn nhiều à em nó còn bị hình ở dưới lên khoảng môt phân ko có hình mà nó có sọc thưa thưa và đổi màu theo hình ánh sáng vậy có phải em nó dính panel ko anh long

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                fw chuưa thử
                khong duoc bac oi.bac com fw nao khac khong cho e voi

Comment

• ace tren dien dan ai co fw tcl 21 at 21181. ic nho 24c16 tong.om730sp.cho e xin

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvanlinh Xem bài viết
                    khong duoc bac oi.bac com fw nao khac khong cho e voi
                    thử tiếp fw giống tổng nhé
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                      thử file này nha!
                      cam on bac nhÉ.em lÀm dk rỒi.chẾt kÊnh bÁc À

Comment

• Tôi đang sua con TCL L32D10 xử lý MT8223 rom 25Q168 hình như bị khóa nhưng không có remote hiện tại không lên hình.Anh em nào có FW của con LCD TCL L32D10 cho xin với .cảm ơn AE

Comment

• Nguyên văn bởi ptrung Xem bài viết
                          tôi đang sua con tcl l32d10 xử lý mt8223 rom 25q168 hình như bị khóa nhưng không có remote hiện tại không lên hình.anh em nào có fw của con lcd tcl l32d10 cho xin với .cảm ơn ae
                          phẢi fai nẦy khÔng bÁc
                          Attached Files
                          ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Cám ơn QUỐC THIỆN rất nhiều để tôi thử xem ,mà bạn ở đâu vậy ,tôi ở BRVT

Comment

Cám ơn QUỐC THIỆN rất nhiều để tôi thử xem ,mà bạn ở đâu vậy ,tôi ở BRVT
                              xem miếng giấy trên bỏad nó ghi thế nào(nhớ lưu con củ lại )
                              Attached Files
                              mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                              di động:0907145705
                              chuyên LCD-LED TCL

Comment

cám ơn quỐc thiỆn rất nhiều để tôi thử xem ,mà bạn ở đâu vậy ,tôi ở brvt
                                mÌnh Ở tỈnh trÀ vinh
                                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X