Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    bác nào có mấy file nhớ tivi tầu up lên cho e xin với em tim mãi ko thấy xin cảm ơn
    bạn cần loại gì ,tổng gì,đời máy,vvv...
    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
    daihoan1977@gmail.com.vn
    sông mã_sơnl la

Comment

• Ic tda 9370

Ic tda 93xx chân cẳng giống nhau, chỉ khác phần mềm bên trong,như vậy nếu có máy nạp chuyên dụng mình có thể đưa về đúng hảng tivi mình đang sửa,có đúng không các anh,các chị?

Comment

• Nguyên văn bởi Thietthamdd Xem bài viết
        Ic tda 93xx chân cẳng giống nhau, chỉ khác phần mềm bên trong,như vậy nếu có máy nạp chuyên dụng mình có thể đưa về đúng hảng tivi mình đang sửa,có đúng không các anh,các chị?
        Đúng vậy cơ bản
        nó khác nhau phần mềm thôi
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Ti vi tq mà điện áp nguồn 220v vào yếu cũng rất hay bị chết như vậy

Comment

• Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
            nhung pal nhu the nay thi ban nen lam cho man hinh no' co hinh anh len roi thi moi sua tiep

Comment

• Nguyên văn bởi dhuy Xem bài viết
              Chào các bạn. hiện này mình đang có một con BELCO 21BL10X chạy ic tông LA76818A bị pan màn mất quét mành. màn hình chỉ còn một làn sáng ngang. mình đã thay ic mành, kiểm tra nguồi nuôi 24V, các R, C liên quang không có gì khác lạ vậy mà vẫn không tìm ra được bệnh. nếu trong diễn đàn anh em nào có sơ đồ thì cho mình xin vơi.
              các bạn có thể gửi vào mail giúp mình. nguyendinhhuy06@gmail.com.vn
              chân thành cảm ơn rất nhiều.
              Cái này mình làm rồi , ko ngủ với nó một đêm . Bạn sửa đườg vert Ram ấy . Đường đó ko liên quan tới ic mành . Con R này tăng trị số , R này rất cao 1,5M lận . Lấy b+ về ic tổng

Comment

• Nguyên văn bởi lam93hp Xem bài viết
                Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
                nhung pal nhu the nay thi ban nen lam cho man hinh no' co hinh anh len roi thi moi sua tiep
                máy của bạn vĩ tq hay hiệu gì? bạn nên kiểm tra mấy con transitor đường power các con đó có một con bi chập.

Comment

• Chào ae trên diễn đàn.mình vừa nhận của khách 1 tivi JVC 17 AV-17V214 bi pan nguồn ra thấp nguồn B+ chỉ còn 90V các nguồn khác đều thấp máy chạy IC nguồn STR5753 IC tổng TDA11010H/N1300 (IC dán hình vuông).ae nào làm qua pan này xin giúp dùm mình.Chân thành cảm ơn ae rất nhiều!!!
                  Last edited by tien dien tu; 28-06-2012, 18:28.
                  Email:

Comment

• PAN MÀN HÌNH TỐI ĐEN,MỜ !ÂM THANH BT
                    -BẠN NÊN KT B+180V TẠI PHẦN MẠCH ĐUÔI ĐÈN CRT- KĐ RGB CÓ KO ?! CÓ 1 ĐTRỞ CAU CHÌ=1R2W THAY NEU ĐỨT. TIEP THEO KT CÁC ĐIỆN TRỞ TẠI MẠCH ABL CỦA CHÂN FLYBACK TRANFORMER( XÁC ĐỊNH BẰNG CÁCH DÒ MẠCH IN-KÍ HIEU TAI CHAN FLYBACK), THÁO RA ĐO KT TỪNG CON .ĐỌC MÃ MÀU THAY ĐÚNG TRỊ SỐ NẾU ĐTRỞ ĐỨT,THỰC TẾ HAY GẶP

Comment

• Ae trên diễn đàn cho mình xin file nhớ của tivi JVC AV-17V214 nha.Xin chân thành cảm ơn ae rất nhiều!
                      Email:

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                        Ae trên diễn đàn cho mình xin file nhớ của tivi JVC AV-17V214 nha.Xin chân thành cảm ơn ae rất nhiều!
                        Nhầm chủ đề bác, đây chuyên về vỉ tàu và máy ta lõi tàu mà.

Comment

• Em đang đau đầu với cái bo đuôi tàu đây các bác. Tình hình là nó cấp dòng 180v qua 3 điện trở 10k cho 3 cực KR KG KB, hiện tại KB đang không có áp, chỉ còn 2 cực kia, em đa thay trở 10k mới nhưng vẫn không có áp, em đã tháo hẳn vỉ đuôi ra đo mà vẫn vậy. Các bác đã từng gặp qua cái này chưa?

Comment

• Nguyên văn bởi hienninh Xem bài viết
                            Em đang đau đầu với cái bo đuôi tàu đây các bác. Tình hình là nó cấp dòng 180v qua 3 điện trở 10k cho 3 cực KR KG KB, hiện tại KB đang không có áp, chỉ còn 2 cực kia, em đa thay trở 10k mới nhưng vẫn không có áp, em đã tháo hẳn vỉ đuôi ra đo mà vẫn vậy. Các bác đã từng gặp qua cái này chưa?
                            Thay đèn hình đi ông anh.còn tiếc gì nữa.nó muốn vào soạt rác nên đứt tia B rồi!
                            Email:

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                              Thay đèn hình đi ông anh.còn tiếc gì nữa.nó muốn vào soạt rác nên đứt tia B rồi!
                              Oh man, mình rút hẳn board đuôi ra khỏi đèn hình mà, đo cũng có đâu. Que đỏ đo ngay sau R10k mà cũng không có mà. 2 cực kia vẫn OK. Thế mới đau đầu chứ. Định cho 5 trăm ảnh mà hình như em chưa được cấp quyền, hì
                              Last edited by hienninh; 29-06-2012, 21:10.

Comment

• Nguyên văn bởi hienninh Xem bài viết
                                Oh man, mình rút hẳn board đuôi ra khỏi đèn hình mà, đo cũng có đâu. Que đỏ đo ngay sau R10k mà cũng không có mà. 2 cực kia vẫn OK. Thế mới đau đầu chứ
                                Bạn kiểm tra con transistor khuếch đại công suất sắc tia B đi.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X