Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách này mình thử củng OK lắm.tia xanh lá của bạn có thể bị chạm mass rồi đấy,(bình thường đo 3 tia màu so với mas kim đồng hồ sẻ không lên,bạn đo thử tia xanh lá so với mass xem kim len ko,nếu lên thi làm như sau,cách này có tác dụng là lấy điện thế mạnh hơn để dốt cho tia xanh la đó không còn chạm nửa

cách ly đốt tim trên vĩ máy ra,đốt tim đèn bằng biến áp 6VDC, bạn cho máy chạy để lấy điện thế focus,chỉnh điện thế focus cho cao hơn,lấy điện thế focus kít vào tia xanh la.đừng kít lâu quá kít vào lấy ra làm vài lần như dậy
    xong rồi đo xem có bị chạm nửa không,nếu còn bạn lấy thẳng cao áp kích vao tia đó.thử xem

Comment

• Bái phục bác tryme này lun.Katod G chạm > bị mất 1 mau xanh la cây< hả bác ?em tưởng nó xanh lè nổi gân chim lun chứ ạ,lại còn độc chiêu> bạn lấy thẳng cao áp kích vao tia đó< tội nghiệp để em nó còn mấy ngón tay gỏ phím bình thiên hạ bác oi....
      Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
        mình có tivi 14' trung quốc gắn bóng đèn vi tính.hát lâu bi mất 1 mau xanh la cây(green) hàn lại thi hat khoảng 60' thi bị lai nhu củ. tình trạng này lặp đi lặp lại hoài kg hết. đo kiểm các linh kiện điều bình thường. Xin hỏi các bác, có thể thay transitor công suất sắc lớn hơn được kg?(nhu của tivi 21 in) vì phía sau boad đuôi nóng lắm. xin chân thành cám ơn các bác
        Bạn chú ý khi mất màu G thì bạn hãy đo đạc tín hiều màu từ ic tổng ra,và của Tia G ở vỉ đuôi xem thế nào?Mình chả thấy bạn nói đã đo gì thế ai biết đâu mà lần,đo thì mói phân vùng do phần nào chứ.Thực ra pan kiểu này rất dễ xđ chỗ "CHẾT"
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

• Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
          mình có tivi 14' trung quốc gắn bóng đèn vi tính.hát lâu bi mất 1 mau xanh la cây(green) hàn lại thi hat khoảng 60' thi bị lai nhu củ. tình trạng này lặp đi lặp lại hoài kg hết. đo kiểm các linh kiện điều bình thường. Xin hỏi các bác, có thể thay transitor công suất sắc lớn hơn được kg?(nhu của tivi 21 in) vì phía sau boad đuôi nóng lắm. xin chân thành cám ơn các bác
          bác lái 1 tụ điện khoãn 105 bác đưa vào điện 220v cho tụ giử lại điện rồi bác hút tróng tia nào chạm đó thì phải cho sạch rời ra 1 chân tụ vào mass 1 chạn còn 1 chạn tụ còn lại vào đia chạm thì nó sẽ đánh tách rời ra

Comment

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
            Bái phục bác tryme này lun.Katod G chạm > bị mất 1 mau xanh la cây< hả bác ?em tưởng nó xanh lè nổi gân chim lun chứ ạ,lại còn độc chiêu> bạn lấy thẳng cao áp kích vao tia đó< tội nghiệp để em nó còn mấy ngón tay gỏ phím bình thiên hạ bác oi....
            a chưa gập trường hợp tia màu bị chạm mass rồi,e thì gập vài lần rồi đấy.cách đó có thể sd được mà a

Comment

• Nguyên văn bởi Thinhvthgf1 Xem bài viết
              anh em cho mình xin file room tivi trung quốc VXL LC863532C ; LA76818
              ban cho dia chi mail minh gui cho nick chat chua minh la ducthuy2005

ĐT:0973393595

Comment

• mà bác lehong van oi! mình thực hiện thao tác này khi máy tắt hết hả?( tức là không ghim điện vào tivi). làm như vậy cho đến khi nào chân G không chạm mass thi ngưng phải kg?làm nhiều lầnn co ảnh hưởng hì kg các bác? mình cám ơn các bác nhiều lắm!

Comment

• các bác giúp mình với. bác lehong_van oi! mình làm khi máy o chế độ tắt hả bác?

Comment

• làm theo bác lehongvan thì máy ở chế độ tắt nhé bạn

Comment

• cám ơn bác tryme nha! nói thật với bác đã lỡ mua cái tivi đó của thợ ở nhật tảo. sửa hoài kg dc. do e cung hoc dt nữa nên tức mình nghieng cứu nhưng cũng bó tay chấm cơm. nhờ các bác chỉ e thành thật cám ơn các bác. chúc các bác nhiều sức khoẻ. e thử rồi cho các bác hay!

Comment

• cái vụ chạm tia mình làm thường , làm như bác kia xài tụ 105 cũng được . Mình thì đơn giản hơn , dùng tụ hoá 2,2MF/400v 1 chân hàn mass chân còn lại quẹt vào chân G2 hay chân 180V cho tụ được nạp điện rồi quẹt vào tia nào bị chập mass . Nếu ko ra do hát lâu tia bị dính thì nâng tụ lên 3.3 hay 4.7 nhưng khuyến cáo nên xài 2.2 là vừa , cao quá quẹt cái ra liền rồi màn hình tối thui luôn

Comment

• Sẵn đây mình hỏi anh em chút mình cũng đang nhận cái vĩ TQ chạy ic chung 1 con , ic nguồn chạy STR w6753 bị nổ , mình thay 2 tụ pi 102 - 2kv , opto , diold + c 33mf/50v rồi mà cắm vào nó nổ nguồn liền .... Lần 2 mình thay hết R tụ lại lần nữa cắm vào lại bụp nổ nữa , vậy có khi nào chạm cuộn tranfor xung ko mấy bác . in chỉ giáo , mấy hôm nay toàn gặp j đâu ko !

Comment

• nguồn TQ hây dể chết nguồn nhất là ở nông thôn do điện yếu lại chập chờn khi sửa nguồn như thế mình thường thay tụ lọc 100->330mf và thay R517 1k->2k2,R523 3k3->4k7 nguồn chạy rất ổn và mát.

Comment

• Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
                              em đang sửa 1 cái tv vỉ TQ 14"(đèn vi tính). khi mới nhận thì nó hư vertical. sau khi thay ic vertical thì máy chạy tốt. chạy dc 1 tuấn thì hư nguồn. sau khi kiểm tra thì thấy nối tắt sò nguồn, transistor lái nguồn, dút cầu chì, các tụ lọc 110v, 180v đều bị phì nhẹ. sau khi thay hết các l kiện trên thì hoạt đọng dc khoảng vài ngày nữa. tiếp tục hư nguồ như trên, thay vô thì chạy dc vái ngày nữa lại hư nguồn. bây giờ đang chạy dc. (các áp 110,180 ko tăng)
                              nguồn TQ hây dể chết nguồn nhất là ở nông thôn do điện yếu lại chập chờn khi sửa nguồn như thế mình thường thay tụ lọc 100->330mf và thay R517 1k->2k2,R523 3k3->4k7 nguồn chạy rất ổn và mát.

Comment

• KINH NGHIỆM CHIA SẺ SỬA BO NGUỒN TV-TQ VỚI CÁC BẠN(BO DÙNG TRANISTOR SW PWR V513(D5038,D1710...)V512(C3807)V511(B674!!!?)...vv
                                ... kiểm tra thay : a/pan: TV XEM KHOẢNG 5-15PHUT HAY BỊ TẮT!? LED PWR CÒN BÁO, SỬA THAY V511(B764)= tranistor A1015( FQ>200MHZ)-OK ;b/PAN CHÁY NGUỒN,NỔ TỤ HÓA....thay opto N501(PC817)-ok; c/PAN TV KHONG HÌNH&TIẾNG!? LED PWR CÒN SÁNG??? KT B+110V(HOR) YẾU>> 50V....!? SỬA THAY TỤ HÓA C561(120MF160V)= TỤ (100MF160-400V)-OK; D/ PAN:CHỈ CÒN LẰN SÁNG NẰM NGANG(HORIZOTAL)!? KT MẤT NGUỒN B+24V (IC VERTOUTPUT) SỬA HÀN LẠI CHÂN IC N451(LA7840,KA7845...),HÀN LẠI CHÂN V551(B892) NẾU OK CÒN KO !?THAY IC VERT KHÁC& GỠ BỎ B892 THAY VÀO ĐÓ = 1DIOT (1N5399,1N4007...) PHÂN CỰC THUẬN 2 CHÂN E-C CỦA V551 -OK.....TIVI BO TQ-China_LC863532A-LA76810.pdf TIVI BO TQ-China_LC863532A-LA76810.pdf (168.2 KB)
                                Last edited by nam viet; 27-05-2012, 12:10.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X