Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin trợ giúp

xin hỏi các bác mạch abl nằm ở phần nào vậy ? tác dụng của mạch abl là j ? thanks

Comment

• nhờ ae hướng dẩn cách đặt logo cho vỉ trung quốc (vd: thien thuat)

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
        nhờ ae hướng dẩn cách đặt logo cho vỉ trung quốc (vd: thien thuat)
        bạn vào sevic nhấn ra victory chuyển sang video.chọn menu.tùy chỉnh(luu ý ở dưới có on,of lo go)chuc thành công
        Email:
        ĐT:0984 536 267

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdinh12h Xem bài viết
          xin hỏi các bác mạch abl nằm ở phần nào vậy ? tác dụng của mạch abl là j ? thanks
          mạch ABL từ LABACK về dao động phần ABL là :Automatic Brightness Leve:tự động giới hạn độ sáng

Comment

nhờ ae hướng dẩn cách đặt logo cho vỉ trung quốc (vd: thien thuat)

neu bạn biết cách mở mã ở đời 6483,thi de thoi.bạn chuyển qua chế độ video,rồi làm các bước như là mở mã đấy,thì mục LOGO sẽ xuất hiện ra.thay đổi chữ băg nút V+,V-.muốn thay dổi chử kế tiếp thi bấn nút P.P

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
              neu bạn biết cách mở mã ở đời 6483,thi de thoi.bạn chuyển qua chế độ video,rồi làm các bước như là mở mã đấy,thì mục LOGO sẽ xuất hiện ra.thay đổi chữ băg nút V+,V-.muốn thay dổi chử kế tiếp thi bấn nút P.P
              em mở bằng remote có nút mở sw nhưng không có mục logo

Comment

• Xin Sơ Đồ Tivi BELCO 21BL10X

Chào các bạn. hiện này mình đang có một con BELCO 21BL10X chạy ic tông LA76818A bị pan màn mất quét mành. màn hình chỉ còn một làn sáng ngang. mình đã thay ic mành, kiểm tra nguồi nuôi 24V, các R, C liên quang không có gì khác lạ vậy mà vẫn không tìm ra được bệnh. nếu trong diễn đàn anh em nào có sơ đồ thì cho mình xin vơi.
                các bạn có thể gửi vào mail giúp mình. nguyendinhhuy06@gmail.com.vn
                chân thành cảm ơn rất nhiều.
                Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                YM:

Comment

em mở bằng remote có nút mở sw nhưng không có mục logo

khi chuyển qua video rồi.bạn không mở bằng phim sw(phím mở mã) được,bạn phải bấm nút Sys,rồi rồi bấm lần lược đến dòng "thay đổi" rồi bấm 6483 thì mục logo se xuết hiện.(ở phần bấm Sys va...thi bạn sẻ không thấy hiển thị đâu,chỉ bấm mù thôi)

Comment

• anh em cho mình xin file room tivi trung quốc VXL LC863532C ; LA76818

Comment

• Nguyên văn bởi Thinhvthgf1 Xem bài viết
                      anh em cho mình xin file room tivi trung quốc VXL LC863532C ; LA76818
                      Bạn thay nhớ trắng ,mở sevit chỉnh lại là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi Thinhvthgf1 Xem bài viết
                        anh em cho mình xin file room tivi trung quốc VXL LC863532C ; LA76818
                        Có mấy mẫu bạn dùng thử.
                        Attached Files

Comment

• chĩnh lại biến trở nguồn ok

Comment

• mình có tivi 14' trung quốc gắn bóng đèn vi tính.hát lâu bi mất 1 mau xanh la cây(green) hàn lại thi hat khoảng 60' thi bị lai nhu củ. tình trạng này lặp đi lặp lại hoài kg hết. đo kiểm các linh kiện điều bình thường. Xin hỏi các bác, có thể thay transitor công suất sắc lớn hơn được kg?(nhu của tivi 21 in) vì phía sau boad đuôi nóng lắm. xin chân thành cám ơn các bác

Comment

• có thể đèn hình bị chạm tia rồi đó(tia xanh lá),mở cho máy chạy bạn lấy G2,hoặc focus kít vào tia xanh lá.khi kít vào nhớ cách ly đốt tim ra.

Comment

• bác tryme ơi! thao tác làm như thế nào vậy? bác đừng la nha, mình moi vào nghề a? con yếu lam đó

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X