Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác oi giúp e với chả là bà chị ben nhat gửi về cho e cái lcd sharp 14inh ghi toàn tiếng nhật e về loay hoay mãi vẫn không dò được dai các bác nào biết cách do dai cua e nay xin giup e voi nha thank các bác nhìu

Comment

• Xin cảm ơn các bác đã hướng dẫn em xử lý chú tivi TQ

Sau một tuần di CT về e lại kiểm tra tiếp và thay tụ 180V -120u nhưng tivi vẫn vậy, tiện đây em post ảnh lên các bác phán dùm Click image for larger version

Name:	P2158[01]_04-04-12.JPG
Views:	2
Size:	140.1 KB
ID:	1359387Click image for larger version

Name:	P2158_04-04-12.JPG
Size:	144.0 KB
ID:	1359388
      - Em có đo điện áp chân IF thấy điện áp =0V, chuyển thang ohm thấy lên 180 ohm---> chết hộp kênh phải không các bác
      TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
      Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
      DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
        Xin cảm ơn các bác đã hướng dẫn em xử lý chú tivi TQ

Sau một tuần di CT về e lại kiểm tra tiếp và thay tụ 180V -120u nhưng tivi vẫn vậy, tiện đây em post ảnh lên các bác phán dùm [ATTACH=CONFIG]42725[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]42726[/ATTACH]
        - Em có đo điện áp chân IF thấy điện áp =0V, chuyển thang ohm thấy lên 180 ohm---> chết hộp kênh phải không các bác
        troi cai tu o duong 180v (250v/22mp)do chu khong phai tu 180v/120u do dau(DUONG 180V CAP CHO BOARD DUOI DEN HINH KHONG PHAI TU LOC NGUON 110)lam lai di
        Yahoo: vedau556
        Gmail:

Comment

•   Không phải thợ thì không nên góp ý kẻo "chăm chỉ + ...=phá hoại".
          email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
              Không phải thợ thì không nên góp ý kẻo "chăm chỉ + ...=phá hoại".
            ban noi kho hieu qua neu noi minh thi minh noi benh do sai sao
            Gmail:

Comment

• các bác cho em hỏi em co một tivi hiẹu oneup bi mất dờ mót nay em muốn kiếm dờ mót mà không có? bác nào biết dờ mót hiệu nào thay thế được xin chỉ dùm em cám ơn

Comment

• xin lỗi vì đã cắt ngang. trước đây mình học trung cấp nghề điện tử-máy tính. trong thời gian học mình có học sữa chữa màn hình vi vi tính CRT dc khoảng 1 năm. mình ở vùng nông thôn.nay mình muốn làm về ti vi, dvd ..và các thiết bị gia dụng điện tử. xin hỏi các bác mình có thể bước vào nghề nhờ sự hỗ trợ của các bác trong diễn đàn ko vậy? cần trang bị những j và thiết bị j? xin cảm ơn trước !!!!

Comment

• Bạn còn phải học hỏi nhiều lý thuyết và thực hành về DVD, TV nữa (TV khác với Monitor).Rất nhiều Pan mà ngay cả thợ sửa kinh nghiệm lâu năm cũng chưa hẳn đã giải quyết được đâu bạn.Các luồng này là trao đổi kinh nghiệm giửa các bạn thợ với nhau chứ nó không tổng quát lý thuyết + thực hành để bạn học hỏi được. Theo mình,bạn cần phải học lý thuyết và thực hành về DVD,TV để hiểu rõ khối nào làm nhiệm vụ gì thì mới tiếp tục được,đôi lời góp ý với bạn !
                  Mình cũng chỉ là thành viên mới trong diễn đàn này,mong được học hỏi thêm kinh nghiệm từ các bạn !
                  Email:
                  Tel: 0904.36.10.36

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
                    Bạn còn phải học hỏi nhiều lý thuyết và thực hành về DVD, TV nữa (TV khác với Monitor).Rất nhiều Pan mà ngay cả thợ sửa kinh nghiệm lâu năm cũng chưa hẳn đã giải quyết được đâu bạn.Các luồng này là trao đổi kinh nghiệm giửa các bạn thợ với nhau chứ nó không tổng quát lý thuyết + thực hành để bạn học hỏi được. Theo mình,bạn cần phải học lý thuyết và thực hành về DVD,TV để hiểu rõ khối nào làm nhiệm vụ gì thì mới tiếp tục được,đôi lời góp ý với bạn !
                    Mình cũng chỉ là thành viên mới trong diễn đàn này,mong được học hỏi thêm kinh nghiệm từ các bạn !
                    de dat duoc thanh cong tren linh vuc diên tu truyen hinh that kho ,pan benh la vo cung tan nhieu nguoi lam toi 20 nam ma gap nhung pan phai dien dau ,nhung voi kinh nghiem cang lau thi se nhanh chong tim ra .noi chung co gang hoc tap tim toi, se mang lai thanh cong nhat dinh.chuc ban thanh cong/
                    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                    daihoan1977@gmail.com.vn
                    sông mã_sơnl la

Comment

• AE cho em nhờ tí.con NIKKO MODEL 21F-0808A TỔNG OM8377/M3 MẠCH NGUỒN CHẠY SÒ. nguồn đủ 115v tải giả ok .nền xanh ,menu hiểu thị bình thường.nhưng hễ cắm tín hiệu video vào là cúp ,nguồn sụt còn 95V .rút nhanh video ra thì máy lại lên nền xanh bình thường.nhưng hễ cứ cắm video vào là cúp nguồn sụt còn 95V .mong mọi người giúp đỡ...
                      Last edited by hoanghai1988; 12-04-2012, 11:40.
                      YM:hoanghaieasol@yahoo.com
                      ĐT:0983.934.314

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                        nếu xem AV cũng bị thì bạn thay cái tụ lọc đường nguồn 180v là ok ,pan đặc hiệu của tivi TQ .
                        Cảm ơn các bác trên diễn đàn em đã sửa được cái máy này rồi, đúng như lời các bác nói thay con tụ đường nguồn 180V la ok, Chúc các bác vui vẻ

Comment

• hình ảnh lỗi các bác xem này Click image for larger version

Name:	P2158[01]_04-04-12.JPG
Size:	140.1 KB
ID:	1359435Click image for larger version

Name:	P2158_04-04-12.JPG
Size:	144.0 KB
ID:	1359436

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
                            ban noi kho hieu qua neu noi minh thi minh noi benh do sai sao
                            Các bác đá nhau quá nếu diễn đàn không có người hỏi thì sao có người trả lời, mỗi người thợ gặp pan một kiểu sao giống nhau được. Bác Giahuyen không phải ngại gì cả biết thì cứ chia sẻ cho anh em trên diễn đàn, mình gặp mình làm có gì đâu phải ngại.
                            Chúc bác luôn vui vẻ

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                              hình ảnh lỗi các bác xem này [ATTACH=CONFIG]42795[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]42796[/ATTACH]
                              hình ảnh thể hiện như vậy ơ máy trung quốc thì bị thiếu nguồn 180v rồi cái tụ lọc nguồn 180v(250v/22up)bị khô rồi bác làm đi có gi ae tư vấn thêm chúc vui vẽ
                              Gmail:

Comment

• sr các bác vì đã cắt ngang! e có cái tivi VTB 21inch phẳng, tình trạng bị hư mấy nút bấm + khi khỏi động thì màn hình bị hẹp theo chiều ngang , có sọc xéo từ trên xuống, đèn như bị mất màu đỏ , cho chạy 1 lúc thì trở lại bình thường. xin các bác chỉ giáo nên làm j?

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X