Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
    Mình nhận con tv hanel model HCQ1403 . VXL LC 863328B. giải mã LA76818A
    Các bạn ai biết model này chay công suất tiếng tên gì cho mình xin với. ( IC cũ nổ mất sổ rồi buồn quá)
    con la4285 hoặt la4287 đó bạn

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
      con la4285 hoặt la4287 đó bạn
      Hai con này có ráp tương đương cho nhau được ko bạn. Nếu ko thì đời máy của mình chạy con nào là phù hợp! Rất mông được sự góp ý của các bạn trên diễn đàn

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
        Hai con này có ráp tương đương cho nhau được ko bạn. Nếu ko thì đời máy của mình chạy con nào là phù hợp! Rất mông được sự góp ý của các bạn trên diễn đàn
        Bạn vào google search hình ảnh là ra thôi mà.LA4225 LÀ 5 CHÂN.còn LA 4285,4287 LÀ 9 CHÂN. mà ic máy bạn mấy chân
        YM:hoanghaieasol@yahoo.com
        ĐT:0983.934.314

Comment

• TV Trung quốc bị mất màu ai giúp với

Em có con TV vỉ Trung Quốc IC tổng LA76810A giờ nó đang bị mất màu em đã thay thử thạch anh 4.43... nhưng ko được có bác nào gặp bệnh này rồi giúp em với

Comment

• Em có con TV vỉ Trung Quốc IC tổng LA76810A giờ nó đang bị mất màu em đã thay thử thạch anh 4.43... nhưng ko được có bác nào gặp bệnh này rồi giúp em với

Comment

• mình nhớ là ng trc mình cũng lọ mọ sửa cái tivi ở nhà, kho đoán bệnh sai, mình có thay con công suất 3 chân, khi đó mất màu, bạn thử thay nó xem, mình không nhớ mã nhưng giá của nó là 14k thì pải, ban cũng thử vặn mấy nút của cục cao áp xem
              tom and jery !!!!!!!

Comment

• mất màu thành đen trắng hay mất 1 màu vậy bạn phải nói rõ để anh em giúp chứ>

Comment

• mất thành đen trắng luôn có ai giúp được ko?

Comment

• cao thủ đâu hết rồi ko biết

Comment

• Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
                      cao thủ đâu hết rồi ko biết
                      tivi bạn mất màu cả tivi lẫn video hay sao?trước tiên bạn nên chuyễn đúng hệ màu và tiếng trước nếu còn bị thì mới kt tiếp đường rgb và công suất sắc
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• mất màu cả TV lẫn VIDEO đã chuyển đúng hệ cả PAL và AUTO đều ko được. Mình nghĩ là ở vỉ TRUNG QUỐC khi đã có hình đen trắng thì đường RGB và công sắc là bình thường rồi

Comment

• chào bạn ,bạn thử vào service và chỉnh lại các hệ màu xem sao ,với ca mất màu này mình cũng đã gặp mật lần và cũng đã trày mặt với nó rồi ,bạn thử xem bên video có màu hay không ,nếu không có thì khả năng phần hệ màu trong service chưa đúng ,nếu có thì là bên tivi có vấn đề lúc này bạn bạn kiểm tra lại cuộn tách sóng video tại la76810 xem có vấn đề gì không cần thiết mượn một cuộn tốt khác thay tạm vào đó ,nếu vẫn không dc bạn thử chuyển tivi về hệ pal và dò xem có màu hay không ! chúc bạn may mắn .nói thật trung quốc cũng xương lắm đó

Comment

• đúng là xương con TV này đang xem ngon lành thì bị vậy chắc là ko phải tại service. vừa mình mới thay thử mấy con tụ ở gần thạch anh ổn định màu 4.43.. nhưng cũng ko được. ko biết là lỗi IC nhớ có bị vậy ko

Comment

• Bạn chú ý nhé.
                              Bọn tàu này nó kén thạch anh lắm đó,phải đúng của máy tàu còn có khi cũng k được đâu.bạn thử thay vài con thử xem,mình gặp ca mất màu này nhiều rồi đa phần là do ta k hợp số ít là do LA76810 ra đi
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                                tivi bạn mất màu cả tivi lẫn video hay sao?trước tiên bạn nên chuyễn đúng hệ màu và tiếng trước nếu còn bị thì mới kt tiếp đường rgb và công suất sắc
                                kt thạch anh và tụ ,R liên quan đến thạch anh,hàn lại toàn bộ chân IC mà vẫn chưa được thì thay 76810 đi bạn,IC76810 cũng rất hay bị pan mất màu.
                                ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X