Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp em với!!! Em mới sửa con tivi tàu Chạy IC LA76810 sử lý LC863528. bệnh của em nó là bị hỏng nguồn do dien ap thấp. Đã sửa xong nhưng khi bật lên thì sò nguồn rất nóng, cả biến áp ,on ap 5v,diot lẫn tụ loc nguồn đêu nóng. chạy được khoảng 1 ngày thì chỉ còn bắt được vài kênh nhưng cũng bị nhiễu không rõ nét. Bác nào đã sửa ca này mách nước cho em với.... em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Comment

• nguyen ngay hom wa cúp điện không làm j được hết.
      nguồn 5v da co rồi de em kiểm tra rồi co gì sẽ báo cáo anh sau. thankss manhnha11 nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!...............

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
        Xin lỗi ae mấy hôm nay bận quá nên ít ghé lại diễn đàn với pan chập tia xuống G1 này thực tế rất đơn giản khi đèn hình bị như vậy ta dùng 1 con tụ khoảng 400v 10uf (tụ máy bơm nước) nạp trực tiếp vào nguồn 220vac sau đó dùng 2 đầu dây tụ 1 đầu cho vào mass 1 đầu dí vào katot bị chập (nhớ rút R cấp nguồn cho katot )sẽ ok mình làm cách này hơn chục năm nay rồi đều thành công chưa thất bại nếu chưa hiểu cứ aloooo cho mình(thực sự nói hơi dài nhưng làm khoảng tầm 3p thôi)
        Trường hợp chập tia với tim đèn làm cách này được ko bác?Cảm ơn bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
          Trường hợp chập tia với tim đèn làm cách này được ko bác?Cảm ơn bác nhiều!
          đèn hình chạm cực K và H, cách khắc phục là cách ly 2 chân tim đèn [cắt rời khỏi mạch điện], lấy dây điện quấn vào gông cao áp 3 vòng dây ->hai đầu dây điện hàn vào chân đèn ,nếu áp xung ra thấp quấn thêm 1 vòng ,xung ra cao cản thêm trở hạn dòng.

Comment

• Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 có hiện tượng là bình thường thu được một vài đài. Khi dò đài thì thu rất nhiều đài và tín hiệu rất tốt. Khi dò đài xong chuyển kênh hoặc tắt máy mở lại thì lại không thu được. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em với !

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
              đèn hình chạm cực K và H, cách khắc phục là cách ly 2 chân tim đèn [cắt rời khỏi mạch điện], lấy dây điện quấn vào gông cao áp 3 vòng dây ->hai đầu dây điện hàn vào chân đèn ,nếu áp xung ra thấp quấn thêm 1 vòng ,xung ra cao cản thêm trở hạn dòng.
              Cám ơn bạn nhiều,cách này mình vẫn thường làm,tình có càch nào hay hơn,nhìn ko biết đó.

Comment

• Nguyên văn bởi TokyoSquare Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 có hiện tượng là bình thường thu được một vài đài. Khi dò đài thì thu rất nhiều đài và tín hiệu rất tốt. Khi dò đài xong chuyển kênh hoặc tắt máy mở lại thì lại không thu được. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em với !
                Bác thay rom chưa vậy?nạp đúng rom nhé!

Comment

Cám ơn bạn nhiều,cách này mình vẫn thường làm,tình có càch nào hay hơn,nhìn ko biết đó.
                  làm theo cách phóng điện của bạn Quangminhdt thì 5 ăn 5 thua,làm theo cách đốt tim riêng thì an toàn,kôg còn cách nào khác.chỉ có thợ nhìn vào mới biết được,muốn kín đáo hơn thì cho đi dây xuống vỉ máy.

Comment

Bác thay rom chưa vậy?nạp đúng rom nhé!
                    Cảm ơn bác. Em chưa có máy nạp rom để thử. Để em tìm mua rồi thử.

Comment

• Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 bị hiện tượng nhiễu nhẹ (cả AV, TV). Em để ở màn hình xanh quan sát thì thấy có nhiễu li ti và có những lằng chạy từ trên xuống. Màn hình thỉnh thoảng bị co lại ở bên phải khi đang hiển thị những hình ảnh sáng. Máy đang hoạt động một lát thì hình co lại, tối dần và máy tự về chế độ stand by. Các bác giúp em với.

Comment

Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 có hiện tượng là bình thường thu được một vài đài. Khi dò đài thì thu rất nhiều đài và tín hiệu rất tốt. Khi dò đài xong chuyển kênh hoặc tắt máy mở lại thì lại không thu được. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em với !
                        bạn thử thay ic nhớ xem sao con ic nhớ cũng rẻ mà !

Comment

Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 bị hiện tượng nhiễu nhẹ (cả AV, TV). Em để ở màn hình xanh quan sát thì thấy có nhiễu li ti và có những lằng chạy từ trên xuống. Màn hình thỉnh thoảng bị co lại ở bên phải khi đang hiển thị những hình ảnh sáng. Máy đang hoạt động một lát thì hình co lại, tối dần và máy tự về chế độ stand by. Các bác giúp em với.
                          Tụ lọc nguồn b1 hư .bạn thay mới sẽ chạy ok

Comment

Các bác cho em hỏi TIVI Sony Trung Quốc, IC76810 bị hiện tượng nhiễu nhẹ (cả AV, TV). Em để ở màn hình xanh quan sát thì thấy có nhiễu li ti và có những lằng chạy từ trên xuống. Màn hình thỉnh thoảng bị co lại ở bên phải khi đang hiển thị những hình ảnh sáng. Máy đang hoạt động một lát thì hình co lại, tối dần và máy tự về chế độ stand by. Các bác giúp em với.
                            đả có góp ý ở bên:http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-kenh-183399/.
                            máy này được nêu lên từ ngày 11-11-11.bạn chưa giải quyết xong à,khuyên bạn nên đọc hết 117 trang của luồn nầy bạn sẻ học được nhiều kiến thức để sữa chửa vỉ mạch của bạn.kôg phải ngồi đợi thời gian góp ý.

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                              bạn thử thay ic nhớ xem sao con ic nhớ cũng rẻ mà !
                              Thay nhớ có cần nạp không bác. Hiện tại em chưa mua được máy nạp.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                                đả có góp ý ở bên:http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-kenh-183399/.
                                máy này được nêu lên từ ngày 11-11-11.bạn chưa giải quyết xong à,khuyên bạn nên đọc hết 117 trang của luồn nầy bạn sẻ học được nhiều kiến thức để sữa chửa vỉ mạch của bạn.kôg phải ngồi đợi thời gian góp ý.
                                Em dân CNTT nhưng rất thích điện tử. Em chỉ ngồi sửa khi rảnh thôi chứ em không phải thợ. Đến giờ em vẫn chưa giải quyết xong nữa. Bác có facebook hay yahoo cho em xin học hỏi thêm với ^.^
                                Nói thật là em đã search và đọc rất nhiều rồi. Nhưng có lẽ cần phải thực hành nhiều mới hiểu.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X