Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào tất cả a,e diễn đàn !
    nhờ a,e giúp dùm cái tv TQ dò ko vô đài nào hết ( màn hình đen thui ko thấy hột é luôn)AV bình thường .
    e đã thay lóc , saw , cuộn AFT , thay ic nhớ ,
    kiểm tra các nguồn 5v , 30v , UHF , VHF , VL có đầy đủ
    ic giải mã LA 78610
    mong nhận sự phản hồi của a,e . chân thành cãm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
      chào tất cả a,e diễn đàn !
      nhờ a,e giúp dùm cái tv TQ dò ko vô đài nào hết ( màn hình đen thui ko thấy hột é luôn)AV bình thường .
      e đã thay lóc , saw , cuộn AFT , thay ic nhớ ,
      kiểm tra các nguồn 5v , 30v , UHF , VHF , VL có đầy đủ
      ic giải mã LA 78610
      mong nhận sự phản hồi của a,e . chân thành cãm ơn
      anh thay la 78610 xem sao .

Comment

• e muốn xin fw ti vi BELCO 21T18 , TỔNG 8823CPNG5BB1, 24C16 ai có cho e xin
        cảm ơn các a nhiều nhiều
        ai còn fw nào khác ko cho e xin với , nạp fw của a thiện nhưng ko được máy bị liệt ko lên
        máy của e bị dạng di tần , và bị dải VHF thì bắt kênh VTV3, TODAY,, còn dải UHF thì bắt VTV1 , H1 ,, hộp kênh e đã thay rồi
        ai gặp rồi giúp e tý
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào các a e lâu rồi ko lên diễn đàn a e vẫn khỏe ạ,e có một tivi samsung bị tối màn hình,chính xác hơn là ko lên hình nhưng tìm đến văn đốt bình thường.e đo g2 thì thấy áp ở g2 chỉ còn 100v dù tăng đến mức nào cũng vậy có lúc áp cứ lên xuống ko ngừng.e da thai de den va ve sinh chan den
          ko thấy hiệu quả.đúng tự nạp điện dc để tách cũng làm rồi và e cũng nhà g2 va quẹt vào điểm hắn cũg ko thấy hiệu quả gì.duong abl cung da kiem tra ki.e bi qua nho cac anh e gop y cho em e xin cam on.

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
            chào các a e lâu rồi ko lên diễn đàn a e vẫn khỏe ạ,e có một tivi samsung bị tối màn hình,chính xác hơn là ko lên hình nhưng tìm đến văn đốt bình thường.e đo g2 thì thấy áp ở g2 chỉ còn 100v dù tăng đến mức nào cũng vậy có lúc áp cứ lên xuống ko ngừng.e da thai de den va ve sinh chan den
            ko thấy hiệu quả.đúng tự nạp điện dc để tách cũng làm rồi và e cũng nhà g2 va quẹt vào điểm hắn cũg ko thấy hiệu quả gì.duong abl cung da kiem tra ki.e bi qua nho cac anh e gop y cho em e xin cam on.
            bạn thay thử tụ g2 chưa

Comment

• cảm ơn bạn VĂN TRÚC đã quan tâm.thực ra là mình đã thay tụ 102 rồi nhưng tụ mới ko xài được và mình quên tách mass riêng cho áp đốt tim đèn khi quấn quanh rong fluyback.mình mới vừ sửa xong và đã chạy tốt.cảm ơn các anh em.

Comment

• chào m.ng e đang chữa 1 con tivi sam lúc đầu chết lái... e thay lái khác khách về xem đc một ngày lại chết có 1 vạch kẻ ngang... e kt hết r đ.áp đủ thay ic mành thay lái.... giờ thì n có kẻ ngang nhưng nhiều kẻ và giật giật... ai gặp ban này bảo qua e vs e xin cảm ơn

Comment

• bác mô tả kỉ hơn đi,là hình bị giật và méo hay là hoi rung rung nhẹ thôi.bác thay thử mành khác và giảm g2 xuống nhé bạn.vài ý kiến đóng góp mong có ít cho bạn.

Comment

• chào anh em trên diễn đàn,.,em cần trợ giúp.,.,em có con tv vtb f2183 chạy tổng tda 11105 máy chạy rồi lại tắt,.,.,em làm mãi mà giờ vẫn chưa được .,.,mong anh em giúp đỡ .,.,.,thank//.

Comment

• Chào ae ! Mih vua lanh sữa của khách cai tivi trug quốc đèn vi tính .tổng 8873C . Mới vô thì no bị đánh lửa cháy flyback . Mih thay cục khác chạy ok .nhưng khổ nỗi nó chạy ra điện áp rất thấp . G2 khoảng hơn 150v ak .mình kiểm tra nguồn ok . Dao động ok .ngang ok . Tụ dần mass đường G2 cũng thay luôn rồi . Giờ minh không biết sao nữa . Mog ae giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi dao dt Xem bài viết
                        Chào ae ! Mih vua lanh sữa của khách cai tivi trug quốc đèn vi tính .tổng 8873C . Mới vô thì no bị đánh lửa cháy flyback . Mih thay cục khác chạy ok .nhưng khổ nỗi nó chạy ra điện áp rất thấp . G2 khoảng hơn 150v ak .mình kiểm tra nguồn ok . Dao động ok .ngang ok . Tụ dần mass đường G2 cũng thay luôn rồi . Giờ minh không biết sao nữa . Mog ae giúp đỡ
                        Mong ae cho xíu ý kiến a

Comment

• AE cho em hỏi tivi sam DA21-E6S chạy sô ngang có DIODE đệm hay k vậy,cám ơn ae trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi dao dt Xem bài viết

Mong ae cho xíu ý kiến a
                            rất hiếm khi nào Flyback chạy mà G2 chỉ có 150v ,trừ khi yoke ngang bị đứt , rỉ,mục dây yoke , hoặc socket đuôi đèn bị hư ,rò rỉ trong đế cắm đuôi đèn , hoặc là flyback mới thay bị hư chiết áp screen rồi , vụ này thỉnh thoảng cũng có đó , giờ thì kiểm tra nguồn 110v , đo R chân G2 trên bo mạch xem có rò rỉ không , dùng thang đo 10K ,nếu kim có nhích lên là không được .chắc ăn hơn là kiếm cục khác thay thử để loại trừ núm G2 bị hư , lưu ý tụ thoát ngang -684-474-394 phải tốt nhé , nó bị hư thì cao áp chạy yếu đó .cứ làm thử các bước trên rồi tính tiếp nếu vẫn chưa được .

Comment

• Nguyên văn bởi thanhphonghu Xem bài viết
                              Cám ơn cac Bác đã chỉ giáo.Em đánh ra rồi, cái thứ nhất là con Vert yếu(có lẽ là bị rỉ),thứ hai là nguồn cấp 24v bị thiếu 3v(do trans cấp nguồn).
                              HỌC THẦY KHÔNG TÀI HỌC BẠN.
                              Minh cung gap truong hop nay ma ba thay con tran nao vay

Comment

• Xin anh em trên diễn đàn phần mềm nhớ VTB slim US2188 chạy TDA11105 xin cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X