Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

chào các ae mình lại gặp 1 con tv daewoo chạy ic tổng TB1251CN ic mành TA 8403K máy chạy nhưng chỉ con 1 vạch sáng ngang màn hình như chết công suất mành e nhớ tối hum wa e bật máy vẫn chạy bt nhưng tới hum nay bật nên lại chỉ còn 1 vạch sang ngang e đã kt đ/áp cấp cho công suất dọc là =26.5v nghi chết ic mành TA 8403k và e đã mua ic thay thử nhưng máy vẫn vậy mong ae giúp đỡ tìm pan này xin cảm ơn

bạn kiểm tra đường xung mành xem có ko khoảng 2v gi đó dc đi qua con 1 1F lấy từ chân 26 của TB1251CN hay sao ý

Comment

vâng cảm ơn bác e đã kt tại chân 26 ic TB1251CN vẫn có khoảng 2v như bác nói e hút trống chân này ra và kích mát vào đường v in từ ic mành tới màn hình vẫn bung ra khi e kích mát vào xin bác giúp đỡ thêm

Comment

như vậy bạn lên thay con tụ 1F đi con tụ nầy là tụ dẫn dao động mành từ chân 26 IC tổng về cho IC mành kiểm tra xem có đứt trở ko có đút mạch in ko nha
        IC mành hoạt động dc thì cũng cần phải có dao động

Comment

vâng cảm ơn bác nhưng e nghĩ khi kích mát vào chân v in mà màn hình bung ra như vậy có phải ic manh đã hoạt động tốt rùi ko bác vậy con tụ 1f như bác nói e vẫn chưa hiểu mong bác giúp đỡ thêm

Comment

các bác ơi cứu em với e bí quá rùi ko biết làm sao nữa ngồi cầy suốt máy tiếng đồng hồ rùi mà vẫn ko ra bệnh hu.hu.hu.....

Comment

xung mành cấp cho IC mành dc lấy từ chân 26 IC tổng dc đi qua một vài con trở qua 1 con tụ hóa khoảng 1F hay 2,2 gì đó có thể đo dc khoảng 2V bạn kick tay vào chân in của IC mành túc là tạo xung giả để cho IC mành hoạt động thì nó có hiện tượng bung mành ra
              thường thì hay chết con tụ này vì R ít khi chết
              bạn cứ lần từ chân 26 của IC TB1251CN đi xem

Comment

theo mình nhớ thì IC 1251 có 1 chân hối tiếp về nhưng mình ko nhớ chỉ nhớ nó có 1 con tụ đặt biệt gọi là tụ tanđan gì đó nó nhỏ và tròn nhưng có cực tính khi con đó hư vẩn còn đường chỉ ngang đó bạn thay thử coi nó đo k được
                CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

vâng cảm ơn các bác nhiều .nhưng như bác ĐƯCMÊN-ST nói cóa con tụ nào đó e cũng đã hết cách rùi nhưng ko co kết quả nạy thấy bác nói có con tụ đó nhưng e thì mới vào nghề nên ko tìm dc con tụ đó vậy mong bác giúp đỡ e tim con tụ này đẻ e thay thử xin cảm ơn bác nhiều

Comment

theo minh bạn thay ic TB1251CN vì nó không cấp dao động về ic vetr

Comment

e thấy tối hum qua e mở con tivi này vẫn con chạy bt vậy mà tới hum nay thì nó lại thế này buồn quá nếu mà phải thay ic TB1251CN thì chắc e phải trả lại máy cho khách mất thui vì khi e nhận máy của khách là bị đứt cầu chì e tưởng chết nguồn nhưng khi kt thay cầu chì máy chạy bt vậy mà lại chết ic tổng hu.hu.hu

Comment

Đã kiểm tra hết thì hút trống chân xuất vẹt con IC TB1251CN ,dùng kim đồng hồ kích thử,nếu màn hình đông đậy thì em TB1251CN đã lên đường.

Comment

Nguyên văn bởi triminhbtm Xem bài viết
                          theo minh bạn thay ic TB1251CN vì nó không cấp dao động về ic vetr
                          bác có thể nói rõ là nó ko cấp dao động về IC ic vetr chân số mấy ko a

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
                            bác có thể nói rõ là nó ko cấp dao động về IC ic vetr chân số mấy ko a
                            IC TA8403K Chân 4 (Input)
                            Attached Files

Comment

vâng cảm ơn các ae đã nhiệt tình giúp đỡ đến bây giờ e chỉ còn nghi mỗi ic tổng TB1251CN nữa thui nhg thấy bảo con này khó kiếm lắm nhg e đo tại chân v out của ic tổng vẫn có 2vdc e biết làm sao đây vậy xin các bác xem có cách nào giúp e kt chắc chắn đúng chết ic tổng ko .chỉ e với e cảm ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X