Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em thay con moi luôn rồi a. duong xung scl bi đứt ngầm em làm xong rồ̉i.
    Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
    Bạn hút trống chân key của IC khiển ra khoải mạch xem nó còn như vậy không? Vệ sinh xung quanh IC nhớ, IC khiển rồi mới thay IC nhớ mới khác xem sao nha!

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      em thay con moi luôn rồi a. duong xung scl bi đứt ngầm em làm xong rồ̉i.
      Vậy thì......''lấy lúa'' thôi!
      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
      Tel: 01652.030103

Comment

• chưa lấy lúa được. còn bệnh nữa là chạy tí hình giật giật. hoặc tự nhiên nở vert
        Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
        Vậy thì......''lấy lúa'' thôi!

Comment

• tivi dảling CTV 25D700F chạy TDA 3384 ROM 24C08. chỉnh volume bình thường nhưng bấm chuyển kênh thì mấy giây sau nó mới chuyển.gây cảm giác bực bội như bị hư romote vậy. hiện tại chưa có hướng giải quyết AE nào có thể cho ý kiến dc không ạ!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
            tivi dảling CTV 25D700F chạy TDA 3384 ROM 24C08. chỉnh volume bình thường nhưng bấm chuyển kênh thì mấy giây sau nó mới chuyển.gây cảm giác bực bội như bị hư romote vậy. hiện tại chưa có hướng giải quyết AE nào có thể cho ý kiến dc không ạ!!!!
            Bít ko phải thợ roài. Đem nhanh ra hàng tử điện họ giải cho quyết
            Xưa em cũng dùng một em cà tàng như thế, bực cho phát 5 phân vuông ra bãi lun.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
              Bít ko phải thợ roài. Đem nhanh ra hàng tử điện họ giải cho quyết
              Xưa em cũng dùng một em cà tàng như thế, bực cho phát 5 phân vuông ra bãi lun.
              bác vui tính thật, tại em cũng mới làm nên pan này chưa làm lần nào. cái này khi không có đài thì chuyển kenh bình thường.hoặc khi ta chuyển kênh,vừa chuyển qua ta bấm chuyển tiếp thì ok,mà để lâu tí thì lại chậm như bò ...hix

Comment

bác vui tính thật, tại em cũng mới làm nên pan này chưa làm lần nào. cái này khi không có đài thì chuyển kenh bình thường.hoặc khi ta chuyển kênh,vừa chuyển qua ta bấm chuyển tiếp thì ok,mà để lâu tí thì lại chậm như bò ...hix
                Bác cứ Đo kỹ khi chưa sinh Bệnh và lúc sinh bệnh ,,Thế nào cũng khác nhau ,,,,Có mấy nguồn ra thôi mà

Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Tức là lúc có kênh và lúc không

Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Tức là lúc có kênh và lúc không

để em cày học hỏi kinh nghiệm.
                    cái dảling này từ ngày mua về đến giờ dc 3 tháng mà học ở nó cũng khối kinh nghiệm
                    mới đầu bị nhiễu từ,chạy thời gian thì mất dọc ,chạy dc tuần nữa thì xẹt xẹt tạch mất nguồn ,sữa có nguồn thì thấy no cao cao so voi nguồn ghi trên bo.nhưng nghĩ nó giống mấy cái nguồn khi chưa có tải thì tăng cao nên gắng vào ,lại nghe tiếng rít rít ... thay cao áp ok. dc mấy tuần thì tạch mất dọc ( pan này hơi bị đau) vì lần trc sữa thay nhầm lô tụ dỏm . bây giờ thì chạy mà bị chuyển chậm kênh ,và hơi bị lệch ngang sang một bên cỡ 1 cm. hơi dài dòng tí AE thông cảm

Comment

để em cày học hỏi kinh nghiệm.
                      cái dảling này từ ngày mua về đến giờ dc 3 tháng mà học ở nó cũng khối kinh nghiệm
                      mới đầu bị nhiễu từ,chạy thời gian thì mất dọc ,chạy dc tuần nữa thì xẹt xẹt tạch mất nguồn ,sữa có nguồn thì thấy no cao cao so voi nguồn ghi trên bo.nhưng nghĩ nó giống mấy cái nguồn khi chưa có tải thì tăng cao nên gắng vào ,lại nghe tiếng rít rít ... thay cao áp ok. dc mấy tuần thì tạch mất dọc ( pan này hơi bị đau) vì lần trc sữa thay nhầm lô tụ dỏm . bây giờ thì chạy mà bị chuyển chậm kênh ,và hơi bị lệch ngang sang một bên cỡ 1 cm. hơi dài dòng tí AE thông cảm
                      bác kiểm tra lại AFC, HSYNC thử xem

Comment

• chào tất cả các a,e diễn đàn nhờ a,e chỉ giúp dùm pan DARLING 2111A XL P83C266BDR/103 TỔNG TDA8842, nguyên nhân là mở lên nguồn đóng lên đèn đỏ sáng cái là tắt liền tụ nguồn vẫn ngậm, khi xả hết tụ rồi mở lên vẫn vậy, nếu không xả tụ thì tắt mở vẫn êm re, đàn đỏ không sáng a,e có gặp pan này chỉ giúp xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi manhthangmd
                          bạn mới vào nghề hả,đây là bệnh vcc mà.kiểm tra phần thứ cấp xem vcc b+ bảo vốn.đo các vcc bên thứ cấp rồi tính tiếp
                          cám ơn bác mình nghĩ chắc bị phần sơ cấp thôi bởi vì mình cách ly B+ và nguồn thứ rồi mà vẫn bị như vậy bác ơi , nguồn nhá lên rồi tắt B+ đâu có vôn nào

Comment

• Lam on cho em xin file SHARP MODEM-21JF2S/N < IC TONG M61260> 08
                            ĐT-01687579888

Comment

• mấy bác giúp em ca này với ạ. Tình hình là em đang làm em darling 21k22a em nó bị không có đài. em đã thay thử nhớ,look,giải mã, lọc saw và thử chỉnh cuộn aft nhưng vẫn vậy. hộp kênh nguồn 5v , 0-33, chuyển v-h-u tốt. giờ không biết làm sao nữa. các bác cho em một hướng giải quyết ạk.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphuckg4 Xem bài viết
                                mấy bác giúp em ca này với ạ. Tình hình là em đang làm em darling 21k22a em nó bị không có đài. em đã thay thử nhớ,look,giải mã, lọc saw và thử chỉnh cuộn aft nhưng vẫn vậy. hộp kênh nguồn 5v , 0-33, chuyển v-h-u tốt. giờ không biết làm sao nữa. các bác cho em một hướng giải quyết ạk.
                                bạn chọc vỡ tụ cộng hưởng nằm trong cuộn AFT đi, thay bằng tụ 33p hàn lộn dưới mạch in là được.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X