Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    kiếm tra nguồn âm 15v cap ic mành. thay thử ic mành đi bác
    bạn phán đoán 9 sát , pan này minh gặp lần đầu tiên , minh cư khoanh vùng vĩ đuôi và ABL hok ah ko nghi đến phần mành , cảm on bạn hjhj

Comment

• anh em nào có sơ đồ tivi DARLING ctv-14k11a , CHO MÌNH XIN VỚI

Comment

• Các ban ơi, mình mới vào nghề được 3 tuần mà ông chú đem lại cho mình cái tivi darling bảo sửa . Tình trạng tivi: 1. Mờ nguồn thì nghe tiếng rít 1 lúc thì hết. 2. Mở nguồn rồi, thấy màn hình màu xanh và hiệu Darling. Nhưng khi cắm anten vào thì chỉ cón tiếng thôi. Màn hình đen sì luôn (không có màn sáng). Mấy bạn mấy anh rành nghề thì hướng dẫn mình kiểm tra với.

Comment

• kiểm tra đường abl xem thế nào.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
            kiểm tra đường abl xem thế nào.
            bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình đc không,??? Tks bạn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi hailua319 Xem bài viết
              không có model máy,không có số ic tổng thì hứong dẩn thế nào đây.

Comment

từ chân abl của cao áp đi ra là đường abl đó bạn

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                DD:0982 470 874
                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                  từ chân abl của cao áp đi ra là đường abl đó bạn
                  cụ thể là mình kiểm tra các linh kiện trên đường đi của nó đúng hk bạn.

Comment

cụ thể là mình kiểm tra các linh kiện trên đường đi của nó đúng hk bạn.
                    sao không nói chạy ic gì model gì. ở cao áp có chân ehto không. nếu có rà từ chân này về ic chân ehto có 2 tụ bi và 2 điện trở bị đút

Comment

• ANH EM NAO CO FW TIVI DARLING 29D97F -TDA11136PS/N3/AH8 CHO EM XIN VỚI CÁM ON ANH EM NHIEU

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                        ANH EM NAO CO FW TIVI DARLING 29D97F -TDA11136PS/N3/AH8 CHO EM XIN VỚI CÁM ON ANH EM NHIEU
                        Pan sao pan sao???????????????
                        Đít .N33AH8 em có

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Chào các Bác cao thủ ! em nhận được tivi DARLING 29K05F hình ảnh bình thường khi mới mở máy , khoảng 2 phút sau máy tự ngắt tự lên . rồi mất hình còn tiếng , em bỏ dây RGB ra thì máy ko tự ngắt nữa tiếng bình thường , và nếu không có tín hiệu AV hay tivi là máy không ngắt , ai biết chỉ em với , em mò cả ngày trời rồi

Comment

• các bác giúp dùm, số là em mới nhận tivi darling 21f93u tổng tda11105v3/3 .bị chết sò ngang ,nhưng thay sò khác vào thì fpt vừa chạy thì sò ngang chết liền.hiện nguồn b+ khi không tải là 130v,còn gắn tải giả bóng 75w thì có 110v,trước khi cấm điện thử đã rút yodk bỏ ra ngoài , nhưng sò ngang dẫn chét. mong anh em nào có làm qua xin chợ giúp hoặc cho xin ít lời tư vấn thành thật biết ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                              các bác giúp dùm, số là em mới nhận tivi darling 21f93u tổng tda11105v3/3 .bị chết sò ngang ,nhưng thay sò khác vào thì fpt vừa chạy thì sò ngang chết liền.hiện nguồn b+ khi không tải là 130v,còn gắn tải giả bóng 75w thì có 110v,trước khi cấm điện thử đã rút yodk bỏ ra ngoài , nhưng sò ngang dẫn chét. mong anh em nào có làm qua xin chợ giúp hoặc cho xin ít lời tư vấn thành thật biết ơn.
                              kiểm tra tụ,diode quanh C sò ngang,
                              thay cao áp

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                                các bác giúp dùm, số là em mới nhận tivi darling 21f93u tổng tda11105v3/3 .bị chết sò ngang ,nhưng thay sò khác vào thì fpt vừa chạy thì sò ngang chết liền.hiện nguồn b+ khi không tải là 130v,còn gắn tải giả bóng 75w thì có 110v,trước khi cấm điện thử đã rút yodk bỏ ra ngoài , nhưng sò ngang dẫn chét. mong anh em nào có làm qua xin chợ giúp hoặc cho xin ít lời tư vấn thành thật biết ơn.
                                đòi này chyen chét FBT bacd thay thủ sem sao

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X