Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
    thay cho nhau được đâu có nổ đâu mà lo.nhưng có một điều là nếu 5Q THAYcho CQ thì phải sửa nguồn lại tí.nếu không cải tiếng nguồn lại thì nguồn ra không ổn định.lên xuốn,lên xuốn...
    có lên xuống ko thì mình ko đểy ý mà thay vào nó chạy phà phà...5Q chạy còn bền hơn con CQ nữa là....
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi laca2011 Xem bài viết
      cho em hỏi CQ0765 và 5Q0765 thay thế cho nhau được kg anh?
      cq 0765 ko đc, bạn thay cq1265 công xuất cao hơn bạn à!

Comment

• chào các bác và các anh em ,mấy hôm nay bận quá không có thời gian để lên thăm các bác ,tranh thủ giờ ghé qua thấy các bác bàn luận về vấn đề này em cũng xin có ý kiến thế này mong bác nào đó cho em xin nhận xét thêm nhé .với dòng máy VTB cũng chạy CQ0765 em lúc đó cũng rơi vào trường hợp là không có IC nên phải thay CQ vào nhưng máy cứ nhấp nhá chứ không chịu chạy ,thử ba con nhấp nhá hai chạy một nhưng cũng chỉ là chạy được khoảng một tiếng đồng hồ rồi lại nhấp nhá cuối cùng phải kiếm đúng CQ máy với chịu chạy ,em nghe thì cũng nghe nhiều anh em nói cũng có người nói chạy được nhưng cũng có người nói không chạy được , người nói phải độ lại mạch ,về sơ đồ thì nó hoàn toàn giống nhau về cấu trúc nhưng như em đã gặp thì em cũng không dám đảm bảo và chắc chắn .vấn đề này chắc cũng có rất nhiều anh em băn khoăn ,vậy nhân tiện đây thì cũng mong bác nào đã có kinh nghiệm về vấn đề này cũng như cách cải tiến thì xin giải đáp cho anh em được mở rộng thêm tầm hiểu biết .xin cảm ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
          [xin phép bạn VOTRICUONG một chút]
          theo mình thì con 5Q0765 và con CQ0765 thay cho nhau được,mình đã thay nhiều lần rồi ko cần thay đổi linh kiện ,nhưng trước khi thay 5q0765 bạn nên kt lại nguồn mồi ở chân số 3 STR xem có hay không,nếu ko có thì kt R lấy từ nguồn chính về chân 3 và diod zene nữa,các điều kiện này tốt thì mới thay STR.chào bạn,mong tin vui của bạn.
          trong trường hợp ae ko biết cách làm nguồn lại, thì thay cq 0765 vào là ko đc, nhung cq1265 thì ok. vtb khó chịu hơn samsung.

Comment

• chào tất cả các anh em trên dd chuc anh em 1 buổi sáng tốt lành, cám ơn anh em đả quan tâm, em xin báo cáo về máy em như sau. str cq0765 em chưa mua dược ,em thay thử con str5q0765 vào thì nguôn 110v có nhưng đúng là nguồn ko ổn định nó cứ dao động lên xuống các anh ơi ,từ đó giờ em chưa độ nguồn lần nào ,chắt phải đợi tìm mua str cq0765 thôi.cám ơn các anh nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
              trong trường hợp ae ko biết cách làm nguồn lại, thì thay cq 0765 vào là ko đc, nhung cq1265 thì ok. vtb khó chịu hơn samsung.
              bạn HUU TUAN nói đúng vtb khó chịu hơn samsung và daling ,con 5Q và CQ hoàn toàn giống nhau về C/S và nguyên lý hoạt động nhưng với hàng chợ thì con 5Q chạy ổn định hơn CQ,nên 5Q thay CQ ko cần cải tạo mạch còn CQthay 5Q thì chỉ cần thay đổi R nguồn duy trì về chân 3 là được

Comment

chào tất cả các anh em trên dd chuc anh em 1 buổi sáng tốt lành, cám ơn anh em đả quan tâm, em xin báo cáo về máy em như sau. str cq0765 em chưa mua dược ,em thay thử con str5q0765 vào thì nguôn 110v có nhưng đúng là nguồn ko ổn định nó cứ dao động lên xuống các anh ơi ,từ đó giờ em chưa độ nguồn lần nào ,chắt phải đợi tìm mua str cq0765 thôi.cám ơn các anh nhiều.
                bạn giảm trị số R duy trì từ chân biến thế về chân 3 thử xem sao

Comment

chào tất cả các anh em trên dd chuc anh em 1 buổi sáng tốt lành, cám ơn anh em đả quan tâm, em xin báo cáo về máy em như sau. str cq0765 em chưa mua dược ,em thay thử con str5q0765 vào thì nguôn 110v có nhưng đúng là nguồn ko ổn định nó cứ dao động lên xuống các anh ơi ,từ đó giờ em chưa độ nguồn lần nào ,chắt phải đợi tìm mua str cq0765 thôi.cám ơn các anh nhiều.
                  thay luôn opto ,431 bạn nhé

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                    bạn giảm trị số R duy trì từ chân biến thế về chân 3 thử xem sao
                    ui đúng như lời anh nói em giảm r xuống 1 chút giờ nguồn hết dao dộng khi ko có tải là 125v ,em cho chạy bằng bóng đèn thì nguồn nằm mức 110v ,ko biết vậy có ổn chưa em chưa dám đống sò vào,để em thử rồi báo cáo các anh sau

Comment

Đúng nhủ huu_tuan nói . con 5Q VÀ CQ về nguyên lý hoạt động nhủ nhau,có thể thay thế cho nhau đụoc {vì tôi đã thay nhiều rồi chú không phải là nói bừa nói đại đâu} .Tuy nhiên có một số đời máy thiết kế mạch điện áp duy trì lấy tù biến áp xung đưa về chân số 3 hơi thấp cho nên nhiều con STR hàng chợ chất luọng kém đóng vào chạy thì nguồn bị ngộp lên xuống,chỉ cần điều chỉnh lại phân cực cho chân số 3 là chạy ok,nhưng có nhiều máy không cần điều chỉnh đâu,đóng vào chạy ok luôn,bạn nào không tin cứ làm thử vài lần rồi sẽ thấy.
                      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• máy chạy rồi các anh ơi,cho em hỏi thêm máy nay bóng slim chạy sò ngang c5148 em thay bằng D2499 ko biết có ổn ko các anh

Comment

máy chạy rồi các anh ơi,cho em hỏi thêm máy nay bóng slim chạy sò ngang c5148 em thay bằng D2499 ko biết có ổn ko các anh
                          D2499 ko đc vì loại này có dampe, còn C5148 ko có dampe ( nó giống như công suất nguồn vĩ TQ) tìm những con rã trong monitor có hiệu suất cao như C5387, J6810, J6812...Thay chạy rất bền. Đôi lời góp ý, chúc bạn vui!

Comment

D2499 ko đc vì loại này có dampe, còn C5148 ko có dampe ( nó giống như công suất nguồn vĩ TQ) tìm những con rã trong monitor có hiệu suất cao như C5387, J6810, J6812...Thay chạy rất bền. Đôi lời góp ý, chúc bạn vui!
                            cám ơn bạn huu-tuan và tất cả anh em rất nhiều.

Comment

• tivi draling bị mất nguồn nhờ giúp đỡ

chào anh e! e có con tivi draling 25 in đang xem bị mất nguồn và phát ra tiếng kêu tách tách (không fai bị playback) lúc trước cũng bị y vậy thợ sửa hoài không hết xài được vài hôm lại . e thì ko rành về tivi nhưng thợ sửa hai lần hết 500k mà vân ko dùng được nhờ anh em chỉ để tự sửa.
                              thanks!
                              Last edited by tranvinh79; 05-01-2012, 11:41.

Comment

• Nguyên văn bởi tranvinh79 Xem bài viết
                                chào anh e! E có con tivi draling 25 in đang xem bị mất nguồn và phát ra tiếng kêu tách tách (không fai bị playback) lúc trước cũng bị y vậy thợ sửa hoài không hết xài được vài hôm lại . E thì ko rành về tivi nhưng thợ sửa hai lần hết 500k mà vân ko dùng được nhờ anh em chỉ để tự sửa.
                                Thanks!
                                máy chạy gồm nhửng ic gì?bạn nói rỏ ra đi(mà bạn có biết điện tử cơ bản không mà muốn tự sửa.kẻo làm trâu q thành trâu chết luôn đó.
                                muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                                thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                                DT:0974.70.4444

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X