Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em có con Samsung LED model UA32EH5000, máy khuôn hình vẫn đầy đủ, nhưng bị một băng sáng ở giữa màn hình, trong băng sáng có thêm hình ảnh phụ (mờ) nhại lại hình ảnh phía trên, phía dưới ảnh mịn đẹp bình thường. Và tùy vào tỷ lệ khuôn hình mà phía trên có thể ảnh đẹp hoặc có các đường quét sáng, nhìn qua như bị dãn mành hoặc quét thưa vậy, tuy nhiên trong khu vực đó ảnh vẫn tuyến tính. . Xin bác Nam Viet và các anh em nào có kinh nghiệm hoặc đã làm qua chỉ bảo giúp.

Các bác có sơ đồ con này cho xin với ạ. Cám ơn các bác rất nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi Hanoian Xem bài viết
      Em có con Samsung LED model UA32EH5000, máy khuôn hình vẫn đầy đủ, nhưng bị một băng sáng ở giữa màn hình, trong băng sáng có thêm hình ảnh phụ (mờ) nhại lại hình ảnh phía trên, phía dưới ảnh mịn đẹp bình thường. Và tùy vào tỷ lệ khuôn hình mà phía trên có thể ảnh đẹp hoặc có các đường quét sáng, nhìn qua như bị dãn mành hoặc quét thưa vậy, tuy nhiên trong khu vực đó ảnh vẫn tuyến tính. . Xin bác Nam Viet và các anh em nào có kinh nghiệm hoặc đã làm qua chỉ bảo giúp.

Các bác có sơ đồ con này cho xin với ạ. Cám ơn các bác rất nhiều!
      bạn có thể up cái hình ảnh ,để dễ đoán hơn xem nó bị lỗi gì ?!

Comment

Cảm ơn bác nam viet đã quan tâm câu hỏi của tôi. Đây là một số hình ảnh minh họa ạ:

(xin bác để ý đến các ghi chú dưới các bức ảnh để có thông tin kỹ hơn, cảm ơn bác)

Comment

Nguyên văn bởi Hanoian Xem bài viết
          Cảm ơn bác nam viet đã quan tâm câu hỏi của tôi. Đây là một số hình ảnh minh họa ạ:

(xin bác để ý đến các ghi chú dưới các bức ảnh để có thông tin kỹ hơn, cảm ơn bác)
          nếu bạn đã KT " DÂY "tín hiệu đầu vào HDMI ,VIDEO analog, TV ! mà hình đều bị lỗi giống nhau. thì có thể pan hỏng tại panel lcd : mạch LVDS LCD ,cụ thể là phần V.drive ...thực tế phải đọc dc mã các con chips LVDS và ic eprom tra datasheet của nó mới có hướng sủa dc ..!? việc ta có thể làm là sửa lại các tiếp xúc tại các ổ nối CN từ bo T-CON cáp LVDS tới panel LCD, các mối hàn có bị hở mạch ko...vv. xem sao !đôi khi cũng khắc phục dc

Comment

pan TV TCL-22T33 LCD 22".mở nguồn, AS có vài giây rồi tắt !?
            lỗi do "bóng neon" đèn nền già yếu, thông thường thì nên thay mới.nhưng có thể sửa khắc phục xem tạm bằng cách:
            _ tại ổ nối CN01(bo cao áp CCFL) :B+12V-ADJ-EN-GND.thì ta chỉ cần hàn nối (dây green)ADJ với GND ! đèn nền sẽ sáng và ko tắt .
            ic PWM cho cao áp:
            Attached Files

Comment

TV TOSHIBA 32PB200V LED, BỊ CHÁY NGUỒN! MẤT NGUỒN CẤP TRƯỚC STANBY+13V--+5V--+52V)
              KT tra đứt cầu chì chính 3.15A do chạm FET Q801:K8A60DA+ IC 911- PWM:2S110(CHIP SMD) !?? chết theo.
              SỬA: độ lại bằng mạch nguồn khác thay thế,Q801=> K2645 + IC 911=> KA3842 ráp mạch và câu vào chân ic chết(có sửa lại mạch in cho phù hợp k3842) !! kết quả ko ngờ tốt ,tc chi phí = 30k mua LK
              Attached Files

Comment

CHIA SẼ AE DATASHEET CON IC LED-DRIVER(LED NỀN LCD) +STEPUP VLED LÊN= +80V ! MÀ TV LED TOSHIBA THƯỜNG SỬ DỤNG

Attached Files

Comment

Đang gặp con SamSung 43D490 Plasma. Hiện tựong ban đầu: cắm điện đèn nguồn nháy vài cái rồi tắt, có tiếng tiếng rơ le nguồn của máy gõ 1 cái. Ảnh không lên...Khách nói là "ở nhà xem mất ảnh có tiếng" vì họ chạy truyền hình cáp còn mình thì ko nên ko kiểm tra đc chỉ thấy ko tiếng...màn hình đen bấm remote đèn nguồn nháy chớp theo, nhưng hình như ko có thay đổi đc đường vào AV để thử tiếng.
                  Mở máy kiểm tra: nguồn Vs =207; Va=58 có xong mất luôn, Vsc không có...phát hiện chết vỉ Vscan (cao áp). Thay tụ C5092 bị nổ, diode 10A400 tại điểm TP141 của mạch điều tiết PWM, các linh kiện, mosfet khác đã kiểm tra không sao...riêng IC U5015 (D8693) phát hiện đầu ra chân 7 có một chiều đo = diode, một chiều có trở khoảng 30 ôm đang nghi chết ...tra trên datasheet không có...dò chân thấy hắn giống FAN73711, 73xxx...và tính năng cùng chủng loại..nhưng cũng chưa thay vì nhà không sẵn. Lắp vỉ vào chạy thử: Khi vừa cắm điện đèn hình có chớp sáng mờ xong tắt time=1s; rơ le nguồn đóng bình thường...KT thấy: Vs đủ 207; Va=58v; Vscan (Vsc)= -185; Va=110v. đèn led xanh trên vỉ mã Tcon nháy đều bình thường...nhưng không có ánh sáng (tiếng vẫn chưa đc xác minh vì màn hình tối ko điều khiển đc.
                  Anh em cho vài ý kiến, liệu có thể IC PWM D8693 chết ko? và đã có ai thay độ bằng FAN73711 chưa?. Hoặc có thể còn nguyên nhân nào khác ko?. Thường thì các dòng Samsung Plasma như 42 -430 và nhiều con khác hỏng cả fet mình thay xong chạy tốt.
                  Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                  Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

@ nam viet cho mình hỏi: Đang có con LCD Sony 32V400A ảnh chỗ sáng bị "lang" là do gì? máy vừa nhận chưa mở nắp xem. Bạn cho ý kiến để có thêm phương hướng.
                    Xin cảm ơn!

Comment

thay ic AS15 o botcon la ok

Comment

Cảm ơn bạn! trước mình cũng thay con ic này cho một TV 32'' bệnh nó như "bóng ma", tv Sony này cũng hơi nghi nghi rồi nhưng có lúc lại thấy ảnh nó lại đẹp...với đau chứ.

Comment

Các anh cho em hỏi em có con tivi LCD Samsung LA40D503. Nó bị mất màu đỏ hiển thị màu toàn sai có sọc dọc màn hình.Khi mở lên thì nó nhiễu xanh trắng với Green. Các anh có thể cho em định hướng nên đi sâu vào phần nào với ạ. VỚi ai có sơ đồ dong fnayf cho em xin với. Em là newbie với cái khoản LCD này nên hơi củ chuối.
                          Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

AE diễn đàn ai có room của tivi lcd LG32LK312 cho em với . máy bi hư nguồn ,làm nguồn xong gắn vào boar khiển lạnh tanh.ai co cho em để em nạp thử với.

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan123 Xem bài viết
                              thay ic AS15 o botcon la ok
                              Thay T-con rồi OK luôn! Cảm ơn bạn.

Comment

Anh em cho mình hỏi: Muốn test main board Tv LCD và Plasma mà mình nghi bị chết làm thế nào?

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X