Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có phương pháp nào sửa chữa k bác

Comment

• Tivi lcd pana cứ bật nguồn lên là bắt chọn ngôn ngữ và khu vực là bị phần nào các bác

Comment

• Comment

• Hình ảnh em nó, chọn khu vực xong là nó quét kênh và sập luôn

Comment

• Chào mọi người , mình đang gặp em TOSHIBA 24PB2V4 nó bị chết 2 con pet 5N50 em đã thay bằng 2 con 10N60 thay song lên hình tầm mấy phút lại chết lại tiếp . Em mới làm chưa có kinh nghiệm mong các anh chỉ giáo em cám ơn .

Comment

• ae nào có màn hình lcd con samsung LA40S71B S .hoặc có nơi nào bán màn hình cũ rẻ chất lượng cho e biết với

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
                Chào mọi người , mình đang gặp em TOSHIBA 24PB2V4 nó bị chết 2 con pet 5N50 em đã thay bằng 2 con 10N60 thay song lên hình tầm mấy phút lại chết lại tiếp . Em mới làm chưa có kinh nghiệm mong các anh chỉ giáo em cám ơn .
                Mfet chết nóng hay chết nguội vậy bạn , mà con 10N60 đó là loại thông thường hay loại nhanh (F) thường những con trong mạch Toshiba là loại tốc độ cao UF , thay con loại thường hay bị chết , nếu sò chết nóng thì kiểm tra lại thứ cấp có bị quá tải do linh kiện rò rỉ hay không nữa đó

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  Mfet chết nóng hay chết nguội vậy bạn , mà con 10N60 đó là loại thông thường hay loại nhanh (F) thường những con trong mạch Toshiba là loại tốc độ cao UF , thay con loại thường hay bị chết , nếu sò chết nóng thì kiểm tra lại thứ cấp có bị quá tải do linh kiện rò rỉ hay không nữa đó
                  bác làm ơn cho em biết phân biệt loại fets nhanh và fets chậm ạ. em thật sợ gà món này toàn thay đại

Comment

Cám ơn bác sò của em chết nguội bởi lúc chạy em sờ nó không thấy nóng . Em cũng chưa rõ lắm về pet nhanh hay chậm mong bác chỉ thêm thank.Ccũ của nó là MDF5N50 em thay bằng con PQPF10N60.

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                      bác làm ơn cho em biết phân biệt loại fets nhanh và fets chậm ạ. em thật sợ gà món này toàn thay đại
                      thì căn cứ vào ký hiệu sau tên của linh kiện đấy , thí dụ con Mfet nguồn Toshiba MDPF 5N60 U hoặc UT là loại tốc độ nhanh , nếu chỉ có tên MDPF 5N60 thì là loại chậm , dùng trong các mạch nguồn thông thường , chỉ căn cứ vào ký hiệu sau tên linh kiện , còn ký tự trước thì thường là tên nhóm linh kiện của hãng sản xuất . bây giờ linh kiện mới nhiều nên đọc tên mà không tra cứu thì thay thế hay bị trở ngại lắm

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
                        Cám ơn bác sò của em chết nguội bởi lúc chạy em sờ nó không thấy nóng . Em cũng chưa rõ lắm về pet nhanh hay chậm mong bác chỉ thêm thank.Ccũ của nó là MDF5N50 em thay bằng con PQPF10N60.
                        sò Mfet chết mà không nóng thì có thể do linh kiện đó chưa phù hợp với công năng của mạch điện , nói nôm na là không thích ứng được với chế độ hoạt động của mạch điện đó , chỉ số áp và dòng thì chưa quyết định các đặc tính của linh kiện , còn nhiều thông số khác liên quan nữa

Comment

sò Mfet chết mà không nóng thì có thể do linh kiện đó chưa phù hợp với công năng của mạch điện , nói nôm na là không thích ứng được với chế độ hoạt động của mạch điện đó , chỉ số áp và dòng thì chưa quyết định các đặc tính của linh kiện , còn nhiều thông số khác liên quan nữa
                          Bác Quocthaibmt cho em hỏi con FET trong nguồn BOOT của TV TOSHIBA_39P2300VN..Có mã :13NM60N...là loại FET nào vậy bác thuộc nhanh hay chậm thưa Bác...Và em thay = K15A50D có được ko bác
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết

Bác Quocthaibmt cho em hỏi con FET trong nguồn BOOT của TV TOSHIBA_39P2300VN..Có mã :13NM60N...là loại FET nào vậy bác thuộc nhanh hay chậm thưa Bác...Và em thay = K15A50D có được ko bác
                            loại K15A50D này thay thế có vẻ không thích hợp đâu bạn , vì loại này chậm , điện dung ngõ vào khá lớn , còn loại của nguồn BOOT thì hầu hết đều là loại Mfet nhanh

Comment

loại K15A50D này thay thế có vẻ không thích hợp đâu bạn , vì loại này chậm , điện dung ngõ vào khá lớn , còn loại của nguồn BOOT thì hầu hết đều là loại Mfet nhanh
                              Vâng..cảm ơn bác rất nhiều..[Bác có thể em biết cụ thể các chữ nào đằng sau là nhanh...chữ nào là chậm Bác..]
                              ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                              Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Mọi người tư vấn giúp em với ạ
                                Em có con tivi Samsung Plasma model : PS43E470A1R
                                Mới hôm nay thời tiết độ ẩm cao em nó không chịu chạy ạ chỉ báo đèn đỏ và nháy chứ không chịu lên hình em tháo ra vệ sinh và sấy nóng thì em nó lại chạy để nguội chừng 20 phút bật lại thì lại im tịt như cũ
                                Đặc biệt em sấy vào con ic có tên là
                                MCV14A
                                I/SL021
                                Thì máy chạy
                                Mọi người có cách nào hay đã làm qua rồi chỉ em với ạ
                                Em cũng là thợ sửa nhưng em sửa quấn motor không rành về món tivi LCD lắm nhưng khách lại tin tưởng cứ mang đến bắt sửa...Chiều khách vậy
                                Mong anh em chỉ giáo
                                http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X