Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD hp 1502 mất đèn xin giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LCD hp 1502 mất đèn xin giúp

Các tụ màu đen bị phù em đã thay (470uF 16V và 1000uF 16V). Có nguồn 300V , 12V. Đèn tín hiệu vẫn báo đèn xanh, đo 2 dây vào đèn thì không có gì cả. Màn hình đen, lấy đèn pin rọi vào không thấy gì hết. Không tắt bằng phím on/off, rút điện thì lúc đèn tín hiệu tắt thì màn hình lóe sáng.

Click image for larger version

Name:	14032013004.jpg
Views:	1
Size:	92.2 KB
ID:	1416352

Như vậy em phải kiểm tra tiếp phần nào? xin các ơn các!

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    Các tụ màu đen bị phù em đã thay (470uF 16V và 1000uF 16V). Có nguồn 300V , 12V. Đèn tín hiệu vẫn báo đèn xanh, đo 2 dây vào đèn thì không có gì cả. Màn hình đen, lấy đèn pin rọi vào không thấy gì hết. Không tắt bằng phím on/off, rút điện thì lúc đèn tín hiệu tắt thì màn hình lóe sáng.

[ATTACH=CONFIG]62121[/ATTACH]

kiểm tra trong số các chân từ bo nguồn lên bo tín hiệu có 1 chân ghi ON/OFF, (nếu có) kích 5v vào chân này coi đèn màn có sáng không? tất nhiên là đã có nguồn 12 v cho khối cao áp rồi ,nếu không sáng là đèn hư, mạch kích cao áp hư , đèn lóe sáng rồi tắt là hư biến thế cao áp,hoặc có thể kiếm tra lệnh ON/OFF có đến chân này hay không , nếu như ROM hư thì màn đèn lóe sáng rồi tắt, chân ON/OFF này không có áp 4v thì máy tự tắt, bình thường nếu chân ON/OFF này được kích thì đèn phải sáng , lóe lên rồi tắt là hư biến áp, sáng lên vài chục giây rồi tắt thì có thể bóng đèn đã quá già, yếu , nên không sáng trắng mà hơi hồng hồng. Vài ý với bạn thế nhé!

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

[ATTACH=CONFIG]62121[/ATTACH]

trước tiên phải kiểm tra bo vi xử lý đã chạy chưa.cắm chân vga vao may tính vi nhiều con ko có tín hiệu nó sẽ ngắt ngay .đo chân on/off có chưa .thường lồi tụ hay đưt cầu chì 12v va ic mo nguồn 8 chân hoặc sò tùy dòng máy nhung trừờng hợp nay có lóe sáng chắc ko đứt.đo ma có on/off rồi thì chắc chắn soi đèn vào phải thấy hình.ko hiểu gì alo cho mình .con 15 nay của bạn la hàng bãi thì phải.à kiểm tra kĩ 2 con c5607 nằm 2 bên gần con tụ gốm xanh to cạnh cái biến áp của cao áp ý nhé xem co em nào tử ko nhé nhưng theo suy đoán của minh thì 1 trong 2 con đó có vấn đề.chúc bạn thành công
      Last edited by auking; 15-03-2013, 01:55.
      sửa chữa chuyên nghiệp
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP
      ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
      381 cổ nhuế từ liêm hà nội
      LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

xem schematics http://linfotech.co.uk/schematics/HP...5_%5BET%5D.pdf
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

[MENTION=189134]lvhn[/MENTION]: sơ đồ tôi cho link có đúng cái lcd của bạn không? nếu khác thì tìm lại trên google nha. Tại vì khi cho link tôi vội lắm.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

auking đã khăc phục đc chưa? hnay mình găp 1 con giông như thớt miêu tả mà chưa tim ra mấu chốt! ????

Comment

Về tác giả

Collapse

lvhn Tìm hiểu thêm về lvhn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X