Thông báo

Collapse
No announcement yet.

khẩn cấp...anh em giúp mình pal này rất lạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khẩn cấp...anh em giúp mình pal này rất lạ

mình có 1 mạch ti vi trung quốc chạy sò nguồn, dùng con la 76818a, nó bị bệnh như thế này, mình cô lập hết phần thứ cấp biến áp xung tất cả ngỏ ra 110v ok, 25v...ok. riêng đường 180v nó tăng lên ảo hay thật ko rỏ nhưng đồng hồ chỉnh thang 1000v vẫn gác kim mà tụ 250v 22uf ko nóng 1 chút nào, nếu ko cô lập thì lên hình nhưng hình ảnh bị như chạm jock, vậy ae cho mình hỏi vì sao đường 180v lên cao vậy, mình đã thay biến áp xung và diot 4148 hồi tiếp vẫn ko hết.

anh kiểm tra lại diode nắn điện và tụ dập xung xem sao ..có thể linh kiện bị rỉ...

0934 109289
    TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

anh thay hết diot thứ cấp tụ 471 vẫn vậy

Comment

mấy nguồn khác ổn định hk anh..nguồn 110V,25V mà ổn còn 180V tăng vọt thì lạ thiệt..anh cho chạy tải giả thư xem sao nha..

0934 109289
        TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

tất cả các nguồn ổn định riêng nguồn 180v tăg gác kim , đồng hồ 1000v dcv, anh em tập trung nghiên cứu có gì báo giúp mình làm thử được báo lại cho anh em biết ngay, mình chạy tải thiệt nó cũng vậy, bệnh này lạ kỳ quá

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
            anh thay hết diot thứ cấp tụ 471 vẫn vậy
            Thay diot chỉnh lưu, tụ lọc nguồn 180V
            ĐT : 01676455880

Comment

mình cô lập rút tụ 180v vẫn vậy, diot chỉnh lưu thì chưa thay , vì thường diot chỉnh lưu sai tần số hay j đi nữa nó sẽ tạo điện áp đầu ra thứ cấp bị dao động, đằng này không dao động đứng yên mà 180v gác kim

Comment

mình vừa thay cầu diot vẫn vậy

Comment

bạn gắn tải giả vào dương 180 xem sao?

Comment

bạn cắt dg 180v ko cho lên đế đèn rồi đo lại xem chắc sẽ biến chuyển đó........
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

mình có 1 mạch ti vi trung quốc chạy sò nguồn, dùng con la 76818a, nó bị bệnh như thế này, mình cô lập hết phần thứ cấp biến áp xung tất cả ngỏ ra 110v ok, 25v...ok. riêng đường 180v nó tăng lên ảo hay thật ko rỏ nhưng đồng hồ chỉnh thang 1000v vẫn gác kim mà tụ 250v 22uf ko nóng 1 chút nào, nếu ko cô lập thì lên hình nhưng hình ảnh bị như chạm jock, vậy ae cho mình hỏi vì sao đường 180v lên cao vậy, mình đã thay biến áp xung và diot 4148 hồi tiếp vẫn ko hết.
                      Mình có ý kiến với bạn thế này : Trước hết bạn dùng 1 VOM khác để đo vì lúc trước VOM mình có lần mạch bị rò làm sai số ở các mức vôn cao (thang đo vôn thấp vẫn đúng),vì theo mình nghĩ nếu áp lên hơn 250v là tụ bị phù rồi.
                      Bạn nói khi ko cô lập cho chạy là cho nguồn 180v lên bo đuôi phải ko ? Hình ảnh như chạm york mà york dọc hay ngang,hay màn vid co hình thang có lằn sáng giữa.

Comment

cắt rồi chứ chỉ cần rút socket lên bo đuôi là ok, nhưng vẫn bị gác kim

Comment

đúng trên 250v là tụ sẽ phù nhưng ở đây chắc nó chỉ báo ảo do từ trường biến thiên j đó chưa rỏ, riêng đồng hồ mình thử 3 cái vẫn bị, đồng hồ sẽ loại trừ,
                          Tin mới nhất nè anh em, mình nhấc 1 chân con diot nắn 180v từ biến áp xung ra (đo hở 1 chân diot)nó trả về 180v ngay nhưng mình đóng diot vào lại no gác kim .

ghi chú mình đã cắt đường 180v lên bo đuôi thay điện trở giằng r558 giằng giữa mass và 180v và thay luôn tụ 1kw 471 gần diot nắn 180v vẫn gác kim, sò nguồn thay hết rồi vẫn gác kim, mình đang nghi có con tụ bi nào đó làm lệnh tần số chăng nhưng về mặt lý thuyết khó xảy ra vì 110v 25v rất ổn định.., anh em giup đở, mình làm bao nhiêu năm thấy pal này độc
                          Last edited by phuoc_it; 06-06-2013, 23:49.

Comment

Dồng hồ của ban hỏng thang cao. Có phải dèn hơi tối không ?

Comment

Bạn kiểm tra tụ từ mát nguồn 300v sang mát máy( nhiễu xoay chiều)

Comment

Về tác giả

Collapse

phuoc_it Tìm hiểu thêm về phuoc_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X