Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em ơi cứu với

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Và cả #30 nữa bác QT ạ.

Những người thợ già đang vừa cặm cụi làm kiếm cơm, vừa viết bài hỗ trợ đàn em,... nhiều khi gặp trường hợp như thế này thấy đời sao mà bạc ???

Chẳng trách được bác VVP, bây giờ chỉ lên diễn đàn chơi thôi, không comment kỹ thuật gì nữa.
    thôi kệ đi mấy bác. cháu nghĩ đó là một kĩ niệm, một thử thách cho a e trên diễn đàn. nói thật cháu nghe "anh em ơi cứu với" cháu liền nhảy vô đọc lúc đầu đang định chia sẻ ít kinh nghiệm nhưng đọc tới mấy bài sau thì....may là cháu chưa... mà a e nào có thiện cảm hơn em thì lại bị nói như vậy...nhưng ko sao đâu. nói cho vui là nó chỉ là một xung nhiễu thôi, anh em mỗi người như một con tụ cùng dập nhiễu thì sẽ hết ngay.

Comment

Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
      Thôi xin các bác,
      Quan điểm của mình là , diễn đàn chỉ là ảo
      Muốn bít thật giả hãy làm việc với nhau thì hãy phát biểu,
      Nếu diễn đàn là nơi một số bác lên đây để zìm hàng, bới móc thì những ng đó chả chắc đã hay lắm đâu, và ng lên hỏi mà hy vọng tìm đc trợ giúp kiểu chỉ tay , chỉ chính xác linh kiện lỗi mà ko phải trả công sức nghiên cứu thì chắc ko mấy khi có đâu
      Cuối cùng em muốn nói là ko ai bít tất cả, và ko có cái bài học nào ko mất học phí,
      Mọi ng lên đây để " chia sẻ " nếu ko vì cả danh và lợi thì lên đây làm gì. Và ng lên đây hỏi ko vì lợi thì lên đây làm chi
      hay quá bác hungkito nói thật là chí lý,quả là danh bất hư chuyền

Comment

các bác ơi vàng thật thì sợ chi lửa
        còn ai chưởi mắn thì ta giả điết
        giúp người đừng đợi trả ơn
        miễn tròn bổn phận quí hơn bạc vàng
        em chỉ có vài lời gởi các bác , có gì không phải mong các bác lượng thứ .......cám ơn ............

Comment

Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
          hay quá bác hungkito nói thật là chí lý,quả là danh bất hư chuyền
          ông ấy nói vậy mà chí lý à? có mà vơ đũa cả nắm !!! đọc kỹ câu cuối của ông ta viết (#42) thì sẽ hiểu ông ta muốn nói cái gì, suy bụng ta ra bụng người mà thôi!

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
            anh em diễn đàn mình nào là 4 sao 5 sao nhiều sao...ghì nồi cơm chặt quá có xứng đáng đeo sao ko?, người biết thì không bao giờ chỉ, người không biết, chưa có chút kinh nghiệm thì đoán già đoán non chả ra làm sao, vậy kiến thức vi mạch các anh để đâu hết? nên nhớ làm điện tử mà thay lụi thì chắc chắn không am hiểu vi mạch em cũng nằm trong trường hợp này, em sẽ còn nhờ vả các ah dài dài, xem tâm hồn ae có tình đồng chí không mà muốn thể hiện làm người kỹ thuật tốt hay là người kỹ thuật dốt? Nếu bill gates & tim cook mà làm việc như kiểu mấy anh em đố các anh giờ có cái mà xài hix

có bệnh thì vái tứ phương gặp mấy ông thầy thuốc như thế này thì sẽ ra đi sớm
            gặp cái loại thợ như mày,kêu cứu anh em người ta giúp đỡ cho phương án kiểm tra không biết nói một câu cảm ơn thì thôi còn quay lại chửi người ta àh.thật sự tôi hơi bức xúc nói hoi quá mong ae thông cảm nhưng cái loại thợ như thằng này không khá dc đâu

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
              pác này đúng chưa từng gặp pal này ko có kinh nghiệm mà ưng nói dài dòng vòng vo tam quốc, em đem ra chợ trời thợ sửa đúng 2 phút xong ko cần đo đạt, nhổ thay trả tiền về, thế mới biết trình độ vòng vo tam quốc của mấy pác
              Bởi vì bạn quá dở,vì bệnh qáu dễ nên người ta chỉ làm có 2 phút là xong.Đã không biết nhờ anh em giúp đỡ không cảm ơn lại còn trách móc,gặp ông này phí công anh em mình các bác ạ.........Quá bức súc.

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                Bởi vì bạn quá dở,vì bệnh qáu dễ nên người ta chỉ làm có 2 phút là xong.Đã không biết nhờ anh em giúp đỡ không cảm ơn lại còn trách móc,gặp ông này phí công anh em mình các bác ạ.........Quá bức súc.
                ok chuẩn Men

Comment

Nguyên văn bởi emlaphuoc_it Xem bài viết
                  Bác là một mod tệ nhất mà em biết "baner vĩnh viễn phuoc_it ư???????" em đây nè bác, bác có khóa ip em cũng chui vào được thôi, để cho mọi người thấy văn hóa trù dập cái đúng của bác như thế nào, tuổi già mà còn cặm cụi kiếm cơm như thế này hỏi có tài giỏi sao ko ngồi chơi như bao người già khác, lo cho vợ con đi chứ đàn em j
                  - Phải cám ơn thằng cu này một cái mới được.
                  Nó làm cho diễn đàn vui hẳn lên.
                  Cám ơn nó vì nó câu view hay.
                  - Mới lại thấy nó ngây thơ quá, dễ thương thật. Nó cứ tưởng thật, tưởng tôi vẫn còn phải kiếm cơm !!! Hà hà...
                  Nó có biết đâu rằng cái thú của tôi là lên mạng chơi viết bài và giao lưu với lớp trẻ, cũng giống như cái thú uống cafe, chơi cờ, đọc sách, câu cá, chơi cây, chơi chim... của những người khác mà thôi !
                  Nhưng nhờ thế mới thấy bây giờ có nhiều cu nhóc "thời vụ" thật.
                  - Cu này ở nhà chắc được chiều lắm đây, chẳng thế mà không vừa ý là lăn ra ... Nhưng sao mà cu lại phải CHUI thế, tội nghiệp...
                  - Cu tự nhận là cái đúng bị trù dập; hóa ra từ chiều tới giờ anh em diễn đàn đang tập trung chỉ trích "cái đúng" ??.

Định xoa đầu nó một cái, không ngờ nó đã được cho đi tàu suốt rồi.
                  Last edited by HTTTTH; 25-06-2013, 01:09.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

nói như bạn emlaphuoc_it e cũng đang đeo 4 sao đây.ngại quá thôi.bạn có biết để tìm ra một pan thì như thế nào không.và vì sao bạn đem ra chợ trời người ta chỉ thay mât 2 phút là xong không?vì người ta làm lâu năm rùi có kinh nghiệm rồi và đã gặp pan đó rồi người ta đã xử lý được pan đó người ta đưa vào trong đầu của người ta bạn có hiểu không.khi gặp lại pan đó người ta chỉ mất 2 phút là xong.bạn thử hỏi người ta xem ngày trước khi gặp đó họ mất bao lâu để tìm ra pan đó.đúng là tuổi trẻ tài cao như bạn mình chưa gặp bao giờ!
                    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                      - Phải cám ơn thằng cu này một cái mới được.
                      Nó làm cho diễn đàn vui hẳn lên.
                      Cám ơn nó vì nó câu view hay.
                      - Mới lại thấy nó ngây thơ quá, dễ thương thật. Nó cứ tưởng thật, tưởng tôi vẫn còn phải kiếm cơm !!! Hà hà...
                      Nó có biết đâu rằng cái thú của tôi là lên mạng chơi viết bài và giao lưu với lớp trẻ, cũng giống như cái thú uống cafe, chơi cờ, đọc sách, câu cá, chơi cây, chơi chim... của những người khác mà thôi !
                      Nhưng nhờ thế mới thấy bây giờ có nhiều cu nhóc "thời vụ" thật.
                      - Cu này ở nhà chắc được chiều lắm đây, chẳng thế mà không vừa ý là lăn ra ... Nhưng sao mà cu lại phải CHUI thế, tội nghiệp...
                      - Cu tự nhận là cái đúng bị trù dập; hóa ra từ chiều tới giờ anh em diễn đàn đang tập trung chỉ trích "cái đúng" ??.

Định xoa đầu nó một cái, không ngờ nó đã được cho đi tàu suốt rồi.
                      em nè pác đi tàu là đi thế nào, ??em thấy pác vịt quá, lời văn thì chẳng khuất phục được ai, làm mod như pác nên bỏ net về đào đất kiếm jun nuôi vịt đi cho mau thấy, bác là sợ chứ thợ j mà cái pal bị đường video dể ẹc vậy em thử mấy bác mà nhiều lý do, LÝ DO EM ĐÃ NÓI GHÌ NỒI CƠM VÀ THIẾU KINH NGHỊÊM, CÀNG BIỆN HỘ NGƯỜI THẤY MÌNH CÀNG YẾU MÀ ĐÒI RA GIÓ THÔI

ĐÔI KHI PÁC CÒN THUA XA TUỔI EM CHỨ NGỒI ĐÓ MÀ GIAO LƯU VỚI LỚP TRẺ, NÓI VẬY HƠI CAO NGẠO

CÓ CÂU CHUYỆN BẢN NĂNG CỦA CÚN NHƯ THẾ NÀY:
                      CÓ ÔNG CHỦ NHÀ NUÔI 1 ĐÀN CÚN ĐỦ LOẠI CÓ CON RẤT KHÔN, CON RẤT KHỜ, MỘT HÔM CÓ ÔNG KHÁCH VÀO THĂM GIA CHỦ, ĐÀN CÚN DỄ THƯƠNG NGÀY NÀO NHÀO RA SỦA IN ỎI, ÔNG CHỦ ĐANG NẰM NGỦ TƯỞNG RẰNG ĂN TRỘM BÈN NGỒI DẬY XUA ĐUỔI KHÁCH ĐI, ÔNG CHỦ HẾT SỨC VÔ LÝ PHẢI KHÔNG NÀO AE
                      Last edited by anhhaihtttth; 25-06-2013, 08:58.

Comment

Hà hà... Cu lại CHUI vào được rồi à, lại đây Cụ mày xoa đầu cái nào, ngoan nhé, câu view đi... Hà hà...

Trong câu chuyện trên, ông chủ đuổi chú cún cắn bậy làm khách hiểu nhầm chủ nhà đó chứ, cu nà...
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi anhhaihtttth Xem bài viết
                          em nè pác đi tàu là đi thế nào, ??em thấy pác vịt quá, lời văn thì chẳng khuất phục được ai, làm mod như pác nên bỏ net về đào đất kiếm jun nuôi vịt đi cho mau thấy, bác là sợ chứ thợ j mà cái pal bị đường video dể ẹc vậy em thử mấy bác mà nhiều lý do, LÝ DO EM ĐÃ NÓI GHÌ NỒI CƠM VÀ THIẾU KINH NGHỊÊM, CÀNG BIỆN HỘ NGƯỜI THẤY MÌNH CÀNG YẾU MÀ ĐÒI RA GIÓ THÔI

ĐÔI KHI PÁC CÒN THUA XA TUỔI EM CHỨ NGỒI ĐÓ MÀ GIAO LƯU VỚI LỚP TRẺ, NÓI VẬY HƠI CAO NGẠO

CÓ ÔNG CHỦ NHÀ NUÔI 1 ĐÀN CÚN ĐỦ LOẠI CÓ CON RẤT KHÔN, CON RẤT KHỜ, MỘT HÔM CÓ ÔNG KHÁCH VÀO THĂM GIA CHỦ, ĐÀN CÚN DỄ THƯƠNG NGÀY NÀO NHÀO RA SỦA IN ỎI, ÔNG CHỦ ĐANG NẰM NGỦ TƯỞNG RẰNG ĂN TRỘM BÈN NGỒI DẬY XUA ĐUỔI KHÁCH ĐI, ÔNG CHỦ HẾT SỨC VÔ LÝ PHẢI KHÔNG NÀO AE
                          Chú này nói hơi bị nhiều đấy, mà chẳng đâu vào đâu cả. Mấy hôm rồi ghé ngang coi luồng nóng cỡ nào, hóa ra là tại chú ăn nói không đâu vào đâu nên bị "bom" là đúng rồi. Đưa pan thì không có hình ảnh, hiện vật thì không có model, mô tả thì thiếu trước hụt sau.
                          Chú cứ gọi 1080 thử hỏi pan này xem nó nói cho chú hết tiền điện thoại luôn mà chú còn không hiểu nữa huống chi là vài post.
                          Tớ cũng không ủng hộ mấy phép đoán bệnh từ xa mà không có dữ kiện, nhưng mà tại chú trước, đưa ra trường hợp mà thiếu nhiều thông tin quá, chú hiểu không?????? Nếu có cái tv nằm trước mặt thì tớ nghĩ các bác làm lâu năm/ các mod giàu kinh nghiệm chỉ cần vài phép đo là ra pan thôi. Có thể chỉ mất chưa tới 1 phút (làm gì tới 2 phút). Hiểu không???
                          Ví dụ chỉ 1 phép đo transistor nếu mà viết ra thì dài cả hơn nửa trang giấy rồi, trong khi thực tế cầm con transistor đo chỉ mất 15 giây thôi, hiểu không???
                          Chú nên lập nick khác mà học hỏi thêm, hai nick này coi như "xong fin" rồi.
                          Đừng mắng tớ vì tớ không chuyên TV.
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                            chú này nói hơi bị nhiều đấy, mà chẳng đâu vào đâu cả. Mấy hôm rồi ghé ngang coi luồng nóng cỡ nào, hóa ra là tại chú ăn nói không đâu vào đâu nên bị "bom" là đúng rồi. đưa pan thì không có hình ảnh, hiện vật thì không có model, mô tả thì thiếu trước hụt sau.
                            Chú cứ gọi 1080 thử hỏi pan này xem nó nói cho chú hết tiền điện thoại luôn mà chú còn không hiểu nữa huống chi là vài post.
                            Tớ cũng không ủng hộ mấy phép đoán bệnh từ xa mà không có dữ kiện, nhưng mà tại chú trước, đưa ra trường hợp mà thiếu nhiều thông tin quá, chú hiểu không?????? nếu có cái tv nằm trước mặt thì tớ nghĩ các bác làm lâu năm/ các mod giàu kinh nghiệm chỉ cần vài phép đo là ra pan thôi. Có thể chỉ mất chưa tới 1 phút (làm gì tới 2 phút). hiểu không???
                            Ví dụ chỉ 1 phép đo transistor nếu mà viết ra thì dài cả hơn nửa trang giấy rồi, trong khi thực tế cầm con transistor đo chỉ mất 15 giây thôi, hiểu không???
                            Chú nên lập nick khác mà học hỏi thêm, hai nick này coi như "xong fin" rồi.
                            đừng mắng tớ vì tớ không chuyên tv.
                            đọc chuyện bản năng của cún chưa???mà còn s nửa

Comment

Nguyên văn bởi htttth Xem bài viết
                              hà hà... Cu lại chui vào được rồi à, lại đây cụ mày xoa đầu cái nào, ngoan nhé, câu view đi... Hà hà...

Trong câu chuyện trên, ông chủ đuổi chú cún cắn bậy làm khách hiểu nhầm chủ nhà đó chứ, cu nà...
                              văn vỏ song toàn chứ bình văn kiểu này -zero, HỒI EM THAM GIA DIỄN ĐÀN ĐẾN GIỜ CHƯA THẤY MOD NÀO TỆ NHƯ "PÁC" NÀY

Comment

Nguyên văn bởi anhhaihtttth Xem bài viết

Sao lại có cái người không biết suy nghĩ trước sau thế nhỉ.
                                Để làm sáng tỏ thì cái gì cũng phải rõ dàng.Cơ sở cho thì nôm na sơ sài chả đầy đủ.AE họ tư vấn dựa trên những trường hợp đã gặp phải.Sửa điện tử chứ có phải ăn cơm đâu.ăn chỉ chỉ nhét vào mồm bạn nhét vào lỗ tai nó có xuống tới dạ dày được không ?
                                Thử hỏi cái cách nói chuyện, bàn luận của bạn có ai ưa có ai ủng hộ bạn không.Hay mấy Ông chợ Trời vậy? Cái gì nó đúng thì thôi.Đồ làm càn.
                                Đã ngu dốt thì lắng nghe lại còn tỏ ra nguy hiểm à. Cách này thì bác chỉ có ở nhà thôi.Ra xã hội nó oánh cho bể alo.
                                Em thấy bức xúc em phun ra vài câu cho đỡ nóng mắt các bác thông cảm
                                Phương -Hải Dương
                                Email:
                                Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

phuoc_it Tìm hiểu thêm về phuoc_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X