Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em ơi cứu với

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    - Với TV Tàu khựa thì cùng 1 bộ linh kiện chính, có thể sơ đồ vẫn khác nhau (bỏ bớt một vài thứ cho tiết kiệm), vì vậy rất khó tư vấn, nhiều khi còn phải thêm thông tin về thời gian ra đời của cái main đó nữa.
    Không như các TV hàng hiệu, cùng chassis thì chỉ thay đổi vài linh kiện thôi, nên gọi tên chassis là coi như đã có sơ đồ rồi.
    - Chuyện của cậu đang trở thành trò cười ở đây:
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...55/#post738859
    Cứ ở đó mà chửi bới... .
    hay hay hay, em thấy mấy pác còn kém kinh nghiệm hơn ông thợ chợ trời em nhờ sửa rồi, mấy bác phán lung tung rồi ngồi đó mà bào chữa , bệnh thì chỉ 1, mà phán mỗi người mỗi kiểu như thầy bói xem voi, 1 bài toán chỉ 1 đáp số, bao nhiêu đó để biết các pác 4sao, 5sao và nhiều sao ở vị trí nào rồi, đó là thướt đo thực tế nhất

có bệnh thì vái tứ phương gặp mấy ông thầy thuốc như thế này thì sẽ ra đi sớm

Comment

Chửi bới lung tung à ???
      Thử xem lại những ý kiến về cái máy này như thế nào?
      So với mấy ông ngồi chợ đi. Các ông ấy sửa cái máy THẬT, còn đây là cậu đang bắt mọi người bắt bệnh một cái máy ẢO. Chẳng có chút thông tin cụ thể gì mà đòi sửa dùm.
      Nên nhớ là cậu đang nhờ bà con sửa dùm cái máy Tàu khựa, nó là một trong hàng trăm cái chassis không tên tuổi của Tàu khựa, ai biết nó cụ thể ra sao đâu.
      Người thông minh thì đọc những cmt trên đây phải hiểu rằng phải cung cấp cho anh em những thông tin chi tiết (càng chi tiết càng tốt) về cái máy mà bạn đang sửa. Ví dụ: tên vi xử lý, tên IC tổng, tên IC khuếch đại hình, tên IC Vert, tên FBT, hay gì gì nữa, để anh em đoán được kết cấu máy đó mà tư vấn.
      Cung cấp thông tin như cậu thì anh em nhìn vào chỉ có thể TỰ VẪN, chứ không thể TƯ VẤN được chút nào, trừ những người bộp chộp.
      Những người không trả lời là những người có kinh nghiệm, không thể bộp chộp được.

những người ko trả lời có 2 trường hợp mới đúng:
      1- ghì nồi cơm như em nói ở trên
      2- chưa bao giờ gặp pal này thiếu kinh nghiệm thực tế

2 trường hợp trên ko thể làm cho diễn đàn phát triển mạnh

Comment

Bó tay.
        Rõ ràng cậu không hiểu biết về việc sửa TV, nhất là TV Tàu.
        Cậu không chịu đọc cho kỹ cái post của tôi mà đã vội quote.
        Cái nick của cậu có chữ ..._it nên tôi không chấp cậu, vì việc sửa được cái TV hay không cũng không phải là chuyện nghề của cậu.
        Tuy vậy, cậu nên biết mình đang nói gì...
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          trăm hay không bằng tay quen! làm cái gì cũng vậy, nhưng qua các bài trả lời của các thành viện khác rồi tôi thấy cũng chưa cần góp ý nữa, vì nói thẳng ra khám bệnh từ xa, không đơn giản như là cầm mạch trên tay,mỗi hiện tượng hư hỏng thường có nhiều nguyên nhân khác nhau, mà nói riêng mạch TQ thì khó mà nói chính xác chỗ hư hóc hiểm,vì thế cứ làm dần rồi mới biết thêm chỗ hư khác, chứ nói không đúng thì không hay lắm, tùy theo bệnh mà phán thôi !
          nói như pác em phục sát đất, sát thực tế luôn Experts honest

Comment

Thí dụ cho dễ hiểu:Chiếc xe không nổ máy vì:
            1- hết xăng
            2- hư bougie
            3- nghẹt xăng
            4- hư bobine
            5- ngộp xăng
            6- hở soupap
            7- hở bạc
            8- hở píton
            9-.............
            Xe không chạy được bởi hư cái gì?

Tương tự,cái tivi cũng thế,nhiều linh kiện tạo thành 1 mạch điện.
            Mạch điện hư làm sao biết linh kiện nào hỏng để thay thế?Cần phải xem cụ thể

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
              nói như pác em phục sát đất, sát thực tế luôn Experts honest
              nói thật với cách phát biểu của ông này trong bài #31, #32 thì diễn đàn này sẽ bớt đi những nhân tố tích cực, hỗ trợ cho các anh em còn yếu, vì với kiểu suy nghĩ như vậy , những người có thiện chí sẽ e ngại khi góp ý , tư vấn , vì miếng chẳng có mà lại bị chê bai xúc xiểm, mang thêm cái bực mình vào người ! Lời nói không mất tiền mua !có người vào diễn đàn để hỗ trợ nhau , có người vào quấy phá , có người vào chỉ để moi móc, được thì ăn , không thì dèm pha !

Comment

Bó tay.
                Rõ ràng cậu không hiểu biết về việc sửa TV, nhất là TV Tàu.
                Cậu không chịu đọc cho kỹ cái post của tôi mà đã vội quote.
                Cái nick của cậu có chữ ..._it nên tôi không chấp cậu, vì việc sửa được cái TV hay không cũng không phải là chuyện nghề của cậu.
                Tuy vậy, cậu nên biết mình đang nói gì...
                BÁC cũng không nên đoán mò như thế, nick em mượn thì sao? pác biết em làm nghề j đâu mà nói biết và không biết nói như vậy hơi lụi, tuy pác chưa phán gì, nhưng em nói cái khúc mắc ai biểu pác lên tiếng làm gì,

nick IT hay IC gì đi nữa pác cũng chẳng biết em làm cái gì em nói lại lần nữa.

sao pác vội vàng kết như vậy, pác lục từ điển hán có câu HỌC BẤT XỈA VẤN đọc lại đi pác, có cái em biết cả đời pác cũng không biết, có cái pác biết cả đời em không thể biết sao đi úp mủ như vậy được

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  nói thật với cách phát biểu của ông này trong bài #31, #32 thì diễn đàn này sẽ bớt đi những nhân tố tích cực, hỗ trợ cho các anh em còn yếu, vì với kiểu suy nghĩ như vậy , những người có thiện chí sẽ e ngại khi góp ý , tư vấn , vì miếng chẳng có mà lại bị chê bai xúc xiểm, mang thêm cái bực mình vào người ! Lời nói không mất tiền mua !có người vào diễn đàn để hỗ trợ nhau , có người vào quấy phá , có người vào chỉ để moi móc, được thì ăn , không thì dèm pha !
                  Và cả #30 nữa bác QT ạ.

Những người thợ già đang vừa cặm cụi làm kiếm cơm, vừa viết bài hỗ trợ đàn em,... nhiều khi gặp trường hợp như thế này thấy đời sao mà bạc ???

Chẳng trách được bác VVP, bây giờ chỉ lên diễn đàn chơi thôi, không comment kỹ thuật gì nữa.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Và cả #30 nữa bác QT ạ.

Những người thợ già đang vừa cặm cụi làm kiếm cơm, vừa viết bài hỗ trợ đàn em,... nhiều khi gặp trường hợp như thế này thấy đời sao mà bạc ???

Chẳng trách được bác VVP, bây giờ chỉ lên diễn đàn chơi thôi, không comment kỹ thuật gì nữa.
                    Tôi rất thông cảm với MOD, cuộc đời , xã hội là vậy rồi , có người thế này , có người thế kia, biết sao mà lường được. Mình thì chẳng chấp , chẳng phiền gì mấy , chỉ thấy tội cho lớp đi sau, gạo thì ít mà sạn thì nhiều ! đãi được hạt sạn thì vơi đi mấy hạt gạo .

Comment

Và cả #30 nữa bác QT ạ.

Bác là một mod tệ nhất mà em biết "baner vĩnh viễn phuoc_it ư???????" em đây nè bác, bác có khóa ip em cũng chui vào được thôi, để cho mọi người thấy văn hóa trù dập cái đúng của bác như thế nào, tuổi già mà còn cặm cụi kiếm cơm như thế này hỏi có tài giỏi sao ko ngồi chơi như bao người già khác, lo cho vợ con đi chứ đàn em j
                      Last edited by emlaphuoc_it; 24-06-2013, 22:30.

Comment

anh em diễn đàn mình nào là 4 sao 5 sao nhiều sao...ghì nồi cơm chặt quá có xứng đáng đeo sao ko?, người biết thì không bao giờ chỉ, người không biết, chưa có chút kinh nghiệm thì đoán già đoán non chả ra làm sao, vậy kiến thức vi mạch các anh để đâu hết? nên nhớ làm điện tử mà thay lụi thì chắc chắn không am hiểu vi mạch em cũng nằm trong trường hợp này, em sẽ còn nhờ vả các ah dài dài, xem tâm hồn ae có tình đồng chí không mà muốn thể hiện làm người kỹ thuật tốt hay là người kỹ thuật dốt? Nếu bill gates & tim cook mà làm việc như kiểu mấy anh em đố các anh giờ có cái mà xài hix

có bệnh thì vái tứ phương gặp mấy ông thầy thuốc như thế này thì sẽ ra đi sớm
                        hảy kiểm điểm lại mình đi ,nhửng thông tin ae và tôi hỏi bạn ,bạn kôg báo lạị thì làm sao bắt pan cho chính xác,sửa máy phải đo tận tay, thấy tận mắt tổng quát cái máy thì mới dể ra pan,đằng nầy bạn chỉ cho thông tin chung chung thì có 6 sao củng phải chịu thua.chào.

Comment

Thôi xin các bác,
                          Quan điểm của mình là , diễn đàn chỉ là ảo
                          Muốn bít thật giả hãy làm việc với nhau thì hãy phát biểu,
                          Nếu diễn đàn là nơi một số bác lên đây để zìm hàng, bới móc thì những ng đó chả chắc đã hay lắm đâu, và ng lên hỏi mà hy vọng tìm đc trợ giúp kiểu chỉ tay , chỉ chính xác linh kiện lỗi mà ko phải trả công sức nghiên cứu thì chắc ko mấy khi có đâu
                          Cuối cùng em muốn nói là ko ai bít tất cả, và ko có cái bài học nào ko mất học phí,
                          Mọi ng lên đây để " chia sẻ " nếu ko vì cả danh và lợi thì lên đây làm gì. Và ng lên đây hỏi ko vì lợi thì lên đây làm chi
                          hotline: 0938888333
                          0944999598
                          sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                          địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                          cơ quan chợ trời hà nội

Comment

các bác này chém ác đầu chủ thớt khai bệnh ko nhận rômt và đã thay những gì hình như là thay vsl tên ic tongla7681 bảo làm sao ra chợ trời nó làm 2 phút song có khi mắt nhận của ông bị hỏng thì ko thay đi thay vsl là gì nó ko nhận từ vsl đén mắt nhận nó chạy thẳng tuột hihi vài ngày ko vào dd có nhiều trụyên tiếu lâm thật

Comment

BÁC cũng không nên đoán mò như thế, nick em mượn thì sao? pác biết em làm nghề j đâu mà nói biết và không biết nói như vậy hơi lụi, tuy pác chưa phán gì, nhưng em nói cái khúc mắc ai biểu pác lên tiếng làm gì,

nick IT hay IC gì đi nữa pác cũng chẳng biết em làm cái gì em nói lại lần nữa.

sao pác vội vàng kết như vậy, pác lục từ điển hán có câu HỌC BẤT XỈA VẤN đọc lại đi pác, có cái em biết cả đời pác cũng không biết, có cái pác biết cả đời em không thể biết sao đi úp mủ như vậy được
                              đoc cái tiêu đề " anh em ơi cứu với " rổi lại đọc cái dòng comment của ông chủ cái thớt này mà thấy nhục dủm cho ổng

đã nhờ vả người ta ,có đùng hoặc chưa đúng thì củng phải cám ơn người ta 1 tiếng chứ ? sao cư xử giống tui trẻ trâu z ?

mach thực tế thì đang ở chỗ bác ,ae chỉ có thể trợ giúp tướng đối chứ có trực tiếp sửa cái đó đâu mà phán đúng bệnh 100% đc . Nhiều khi nó lỏng chân linh kiên mà gặp phải mấy thằng gà mờ thì cứ la inh ỏi lên là pan lạ,khó sửa

Comment

Lạ thật vùa mới cự với chủ thớt mấy câu mà chữ đâu hết rồi...

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

phuoc_it Tìm hiểu thêm về phuoc_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X