Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em ơi cứu với

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Transistor2S Xem bài viết
    z bác có cao kiến gì không,mà trách ae dữ dị??????????
    Bác chủ thớt chỉ nói "tivi trung quốc" mà trung quốc thì có hàng trăm mẫu tivi mỗi mẫu mỗi khác nhau vậy mà các bác vào cứ phán gà như tôi chắc cái main tivi như cái tổ ong

Comment

Nguyên văn bởi tai_computer Xem bài viết
      Bác chủ thớt chỉ nói "tivi trung quốc" mà trung quốc thì có hàng trăm mẫu tivi mỗi mẫu mỗi khác nhau vậy mà các bác vào cứ phán gà như tôi chắc cái main tivi như cái tổ ong
      hihihhihhi

Comment

Nguyên văn bởi Transistor2S Xem bài viết
        z bác có cao kiến gì không,mà trách ae dữ dị??????????
        Nhờ luôn cái này làm trả lời cho câu hỏi của "anh Transistor2S":
        Nguyên văn bởi tai_computer Xem bài viết
        Đúng ý tôi luôn.

[MENTION=269901]Transistor2S[/MENTION]: Nếu ý của iem mà sai thì iem xin lỗi anh "đèn bán dẫn Nhật" Iem không dám trách gì các cao nhân đâu .
        Với thông tin ít ỏi như vậy, thì iem không dám có ý kiến gì về sửa cái máy này, chứ đừng nói là cao kiến hay thấp kiến. Trong trường hợp này, iem xin chịu là dốt đặc.
        Các anh giỏi thì các anh cứ phán, phán sao mà "một phát ăn ngay" thì iem chịu tài "múa gậy trong bị" của các anh.
        Last edited by HTTTTH; 22-06-2013, 23:50. Lý do: Thêm mention
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Nhờ luôn cái này làm trả lời cho câu hỏi của "anh Transistor2S":

Đúng ý tôi luôn.

[MENTION=269901]Transistor2S[/MENTION]: Nếu ý của iem mà sai thì iem xin lỗi anh "đèn bán dẫn Nhật" Iem không dám trách gì các cao nhân đâu .
          Với thông tin ít ỏi như vậy, thì iem không dám có ý kiến gì về sửa cái máy này, chứ đừng nói là cao kiến hay thấp kiến. Trong trường hợp này, iem xin chịu là dốt đặc.
          Các anh giỏi thì các anh cứ phán, phán sao mà "một phát ăn ngay" thì iem chịu tài "múa gậy trong bị" của các anh.
          cho rỏ thông tin máy anh em mới giúp được ,chứ bác cứ hư hư như thế này anh em đoán bệnh mà cho ,chắc cái ti vi của bác phải khăn gói sang trung quoocsoocs wua!!!

Comment

lên cho ae làm việc

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
              lên cho ae làm việc
              tình hình thế nào rồi.

Comment

Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                tình hình thế nào rồi.
                anh em diễn đàn mình nào là 4 sao 5 sao nhiều sao...ghì nồi cơm chặt quá có xứng đáng đeo sao ko?, người biết thì không bao giờ chỉ, người không biết, chưa có chút kinh nghiệm thì đoán già đoán non chả ra làm sao, vậy kiến thức vi mạch các anh để đâu hết? nên nhớ làm điện tử mà thay lụi thì chắc chắn không am hiểu vi mạch em cũng nằm trong trường hợp này, em sẽ còn nhờ vả các ah dài dài, xem tâm hồn ae có tình đồng chí không mà muốn thể hiện làm người kỹ thuật tốt hay là người kỹ thuật dốt? Nếu bill gates & tim cook mà làm việc như kiểu mấy anh em đố các anh giờ có cái mà xài hix

có bệnh thì vái tứ phương gặp mấy ông thầy thuốc như thế này thì sẽ ra đi sớm
                Last edited by phuoc_it; 24-06-2013, 12:39.

Comment

anh em diễn đàn mình nào là 4 sao 5 sao nhiều sao...ghì nồi cơm chặt quá có xứng đáng đeo sao ko?, người biết thì không bao giờ chỉ, người không biết, chưa có chút kinh nghiệm thì đoán già đoán non chả ra làm sao, vậy kiến thức vi mạch các anh để đâu hết? nên nhớ làm điện tử mà thay lụi thì chắc chắn không am hiểu vi mạch em cũng nằm trong trường hợp này, em sẽ còn nhờ vả các ah dài dài, xem tâm hồn ae có tình đồng chí không mà muốn thể hiện làm người kỹ thuật tốt hay là người kỹ thuật dốt? Nếu bill gates & tim cook mà làm việc như kiểu mấy anh em đố các anh giờ có cái mà xài hix

Hi hi, em 3 sao tép nên hẻm dám ho.
                  Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

từ đầu luồng đến giờ chỉ có mỗi cái thông tin 76810 mà thôi, VXL là gì cũng không dám đưa lên, nhiều người đã góp ý cho cách khai bệnh thế mà vẫn dấu thì giúp sao đây ? giờ lại chê trách này kia thì cũng chịu thua bác này rồi ! còn cái mấy SAO đó là do BQT chứ anh em thì để ý gì mấy chuyện đó .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      từ đầu luồng đến giờ chỉ có mỗi cái thông tin 76810 mà thôi, VXL là gì cũng không dám đưa lên, nhiều người đã góp ý cho cách khai bệnh thế mà vẫn dấu thì giúp sao đây ? giờ lại chê trách này kia thì cũng chịu thua bác này rồi ! còn cái mấy SAO đó là do BQT chứ anh em thì để ý gì mấy chuyện đó .
                      Nếu bác thật sự là thợ có chút kinh nghiệm em nói ra là bác biết bệnh rồi không cần hỏi lại em, vì mạch trung quốc em thấy mấy ông thợ chợ trời sửa ko quá 30phut, bất kỳ bệnh gì nói thật với bác luôn đó

Comment

Nếu bác thật sự là thợ có chút kinh nghiệm em nói ra là bác biết bệnh rồi không cần hỏi lại em, vì mạch trung quốc em thấy mấy ông thợ chợ trời sửa ko quá 30phut, bất kỳ bệnh gì nói thật với bác luôn đó
                        Vậy tại sao bác không đưa tv cho mấy ông thợ đó sửa, lên đây hỏi chi vậy?
                        Từ đầu tới giờ tôi chả thấy hình, tin tức mà bác HTTTTH đã nói, bà con cần thông tin để "giúp" bác đoán bịnh... đằng này bác không sửa được quay lại "mắng" anh em trên diễn đàn này... đố ai dám giúp.
                        Mãi đi tìm vàng.

Comment

trăm hay không bằng tay quen! làm cái gì cũng vậy, nhưng qua các bài trả lời của các thành viện khác rồi tôi thấy cũng chưa cần góp ý nữa, vì nói thẳng ra khám bệnh từ xa, không đơn giản như là cầm mạch trên tay,mỗi hiện tượng hư hỏng thường có nhiều nguyên nhân khác nhau, mà nói riêng mạch TQ thì khó mà nói chính xác chỗ hư hóc hiểm,vì thế cứ làm dần rồi mới biết thêm chỗ hư khác, chứ nói không đúng thì không hay lắm, tùy theo bệnh mà phán thôi !

Comment

Chửi bới lung tung à ???
                            Thử xem lại những ý kiến về cái máy này như thế nào?
                            So với mấy ông ngồi chợ đi. Các ông ấy sửa cái máy THẬT, còn đây là cậu đang bắt mọi người bắt bệnh một cái máy ẢO. Chẳng có chút thông tin cụ thể gì mà đòi sửa dùm.
                            Nên nhớ là cậu đang nhờ bà con sửa dùm cái máy Tàu khựa, nó là một trong hàng trăm cái chassis không tên tuổi của Tàu khựa, ai biết nó cụ thể ra sao đâu.
                            Người thông minh thì đọc những cmt trên đây phải hiểu rằng phải cung cấp cho anh em những thông tin chi tiết (càng chi tiết càng tốt) về cái máy mà bạn đang sửa. Ví dụ: tên vi xử lý, tên IC tổng, tên IC khuếch đại hình, tên IC Vert, tên FBT, hay gì gì nữa, để anh em đoán được kết cấu máy đó mà tư vấn.
                            Cung cấp thông tin như cậu thì anh em nhìn vào chỉ có thể TỰ VẪN, chứ không thể TƯ VẤN được chút nào, trừ những người bộp chộp.
                            Những người không trả lời là những người có kinh nghiệm, không thể bộp chộp được.

Comment

- Với TV Tàu khựa thì cùng 1 bộ linh kiện chính, có thể sơ đồ vẫn khác nhau (bỏ bớt một vài thứ cho tiết kiệm), vì vậy rất khó tư vấn, nhiều khi còn phải thêm thông tin về thời gian ra đời của cái main đó nữa.
                              Không như các TV hàng hiệu, cùng chassis thì chỉ thay đổi vài linh kiện thôi, nên gọi tên chassis là coi như đã có sơ đồ rồi.
                              - Chuyện của cậu đang trở thành trò cười ở đây:
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...55/#post738859
                              Cứ ở đó mà chửi bới... .

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                                Chửi bới lung tung à ???
                                Thử xem lại những ý kiến về cái máy này như thế nào?
                                So với mấy ông ngồi chợ đi. Các ông ấy sửa cái máy THẬT, còn đây là cậu đang bắt mọi người bắt bệnh một cái máy ẢO. Chẳng có chút thông tin cụ thể gì mà đòi sửa dùm.
                                Nên nhớ là cậu đang nhờ bà con sửa dùm cái máy Tàu khựa, nó là một trong hàng trăm cái chassis không tên tuổi của Tàu khựa, ai biết nó cụ thể ra sao đâu.
                                Người thông minh thì đọc những cmt trên đây phải hiểu rằng phải cung cấp cho anh em những thông tin chi tiết (càng chi tiết càng tốt) về cái máy mà bạn đang sửa. Ví dụ: tên vi xử lý, tên IC tổng, tên IC khuếch đại hình, tên IC Vert, tên FBT, hay gì gì nữa, để anh em đoán được kết cấu máy đó mà tư vấn.
                                Cung cấp thông tin như cậu thì anh em nhìn vào chỉ có thể TỰ VẪN, chứ không thể TƯ VẤN được chút nào, trừ những người bộp chộp.
                                Những người không trả lời là những người có kinh nghiệm, không thể bộp chộp được.
                                pác này đúng chưa từng gặp pal này ko có kinh nghiệm mà ưng nói dài dòng vòng vo tam quốc, em đem ra chợ trời thợ sửa đúng 2 phút xong ko cần đo đạt, nhổ thay trả tiền về, thế mới biết trình độ vòng vo tam quốc của mấy pác

Comment

Về tác giả

Collapse

phuoc_it Tìm hiểu thêm về phuoc_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X