Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa tivi màu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Huyhpred.Co Xem bài viết
    mình cũng gặy trường hợp tương tự như bạn,có điều bệnh của mình nặng hơn rất nhiều.mình có con tivi màu HITACHI hàng xuất Đông Âu,bật nguồn lên bình thường,điện áp B+,đốt tim,ABL... vẫn đầy đủ, nhưng sau 5s thì tự ngắt,led báo nguồn vẫn sáng,các điện áp trên bị giảm,vậy có ai biết nguyên nhân thì chỉ giùm mình naz,thank
    Chào Huyhpred.Co!
    Bạn có nhớ cách bảo vệ của Tivi Sanyo không ? Tôi nghĩ tivi của bạn đang bị pan ở phần bảo vệ lúc đó máy chuyển về chế độ chờ. Tôi nghĩ bạn nên xem kỷ lại phần bảo vệ xem có nguồn nào bị tuột áp không.

Comment

Nguyên văn bởi phuong1965 Xem bài viết
      chào các bạn!mình có tivi pana:TX-32WG-15X bị bệnh là:khi mở nguồn máy chạy bình thường,khoảng 2tiéng là mạch bảo vệ tắt máy,nhưng mình tắt nguồn và mở lại thì máy lại tiếp.mình đã thay thử tụ nguồn 5v và ic7805 rồi mà vẫn không dc.vậy bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm mình nha
      Ban nen xem lai mach ABL,zener tren mach nay nhe!Chuc thanh cong.

Comment

cac bác giúp em kon này tí hic : tivi samsung 21" . Model CS21A530FL, sử dụng truyền hình cáp, tất cả các đài đều bắt dc trừ các đài Vĩnh Long, Bạc Liêu, Kiên Giang, Hậu Giang thì rất mờ, em kiểm tra nguồn 5v và 33 v đều ổn, Trung tần thì không có biến trở chỉnh AGC, tune loại này thì chỗ em không có bán, vậy còn cách nào trị pan này không các bác ? ai biết làm ơn chỉ dùm nhé ! em cảm ơn nhiều !!!

Comment

Nguyên văn bởi mentinhoc Xem bài viết
          cac bác giúp em kon này tí hic : tivi samsung 21" . Model CS21A530FL, sử dụng truyền hình cáp, tất cả các đài đều bắt dc trừ các đài Vĩnh Long, Bạc Liêu, Kiên Giang, Hậu Giang thì rất mờ, em kiểm tra nguồn 5v và 33 v đều ổn, Trung tần thì không có biến trở chỉnh AGC, tune loại này thì chỗ em không có bán, vậy còn cách nào trị pan này không các bác ? ai biết làm ơn chỉ dùm nhé ! em cảm ơn nhiều !!!
          Nếu chỉ có 4 đài trên mờ thì không phải lỗi do TV đâu .Khi nào các kênh trên cùng một dãi băng tần (VHF_L ,VHF_H ,UHF )hoặc toàn bộ các kênh đều bị mờ mới k/luận là TV được . Bạn nên lên hệ nhà cung cấp dịch vụ THC khắc phục . Vì lỗi có thể là do họ .

Comment

tv samsung nhiểu màn hình

em có cái tv samsung 21inch mặt cong , vxl 9381 bệnh như sau
            hình ảnh bị lượn sóng ngang màn hình em đã kiểm tra nguồn đầy đủ , thay tu 160v , 180v , tu lọc nguồn sơ cấp và các tụ xung quanh floaback sò ngang và vẹt + thay cả vxl mà ko dc mong các bác giúp đỡ ! cám ơn các bác

Comment

cả nhà ơi cho mình hỏi cách đọc trị số trở dán và tụ dán được ko? mấy cái đó bây h lắp rất nhiều trên những vỉ mạch mới sau này, ngặt một nỗi mình không biết đọc, các bạn giúp mình nha,mình đang cần lắm,thank nhìu nhìu
              Blue_Eagle

Comment

Tụ dán thì hơi khó chứ còn trở dán thì nó có ghi trị số mà .
                VD : 103 = là 10000ohm =10K ; 222 = 2200ohm = 2,2k ...
                Nói chung chữ số thứ ba là số 0 ta thêm vào .

Comment

cho mình hỏi thêm một chút nha
                  mình cũng làm con sony 14 khi cam điện may ko chạy cao ap cứ rít rít như kiểu chết nhưng ko phải . thay rùi ko dc . ve sau phải nộp tiền ngu cho thằng khác đau ko chịu dc . có bác nào gặp pan nay rùi chỉ mình với thay thạch anh dao động rùi ko dc . có bác nào biết giúp em phát
                  không có việc gì khó
                  chỉ sợ tiền không nhiều
                  đào núi và lấp biển
                  không làm thì đi thuê

Comment

Lại chủ đề tivi ! Tôi có cái tivi Pa na so nic 21in đời cũ , màn hình lồi , đang xem tự nhiên mất hình chỉ còn một vạch nằm ngang màn hình , như kiểu màn hình bị thu kéo lại ấy ; tiêng vẫn còn mà ko xem đc mới tức chứ . Không biết hỏng cái gì , mong các bạn chỉ giùm . Thanks !

Comment

Mất quét mành rồi bạn. Bạn kiểm tra khối quét mành xem sao.

Comment

hư ic công suất dọc rồi bạn ơi
                        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

bạn đã thay thử kênh mới chua. nếu có thì thay thử đi. mà nó dùng kênh thường hay kênh số
                          Đình Nguyện
                          DĐ: 0168 83 87 569
                          Phú Ninh- Minh Phú-Sóc Sơn-Hà Nội

Comment

Nguyên văn bởi yeudientuvie Xem bài viết
                            Ban nen xem lai mach ABL,zener tren mach nay nhe!Chuc thanh cong.
                            Ôi LCD cũng có mạch ABL ạ hum nay mới biết,nó ở đâu vậy bạn
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

Lại chủ đề sửa tivi ! Tôi có cái tivi Pa na so nic 21in đời cũ , màn hình lồi , đang xem thì mất hình chỉ còn một vạch nằm ngang màn hình như kiểu màn hình bị co kéo lại ấy . Tiếng vẫn còn mà ko xem đc mới tức chứ . Không biết hỏng cái gì mong các bạn chỉ giúp . Thanks !

Comment

thay thử hộp kênh mới chưa
                                mà nó dùng kênh số hay kênh thường
                                nó là hãng nào vậy
                                Đình Nguyện
                                DĐ: 0168 83 87 569
                                Phú Ninh- Minh Phú-Sóc Sơn-Hà Nội

Comment

Về tác giả

Collapse

hy311 Tìm hiểu thêm về hy311

Bài viết mới nhất