Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa tivi màu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
    chào ae trên diễn đàn minh mới vào nghề nên nay gặp pải pan mà k biet lần thế nào tivi sony kv tm21p50 bệnh là cứ bật công tắc phụ khoảng 4s là cắt rơ le đóng nguồn chính mong ae trên diễn đàn chỉ giúp
    bạn xem đèn báo nguồn nó nháy mấy nhịp ?
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

e hut sò ngang ra rui sau khi ngắt cứ khoảng 6s đèn nguồn lại nháy 2lần bác ah

Comment

e hút ra rùi mà sau khi ngắt cứ khoảng 6s đèn nguồn lại nháy 2 lần

Comment

e hut sò ngang ra rui sau khi ngắt cứ khoảng 6s đèn nguồn lại nháy 2lần bác ah
          vậy bạn gắn sò ngang vào xem máy chạy thế nào ? có thể do bạn chưa gắn sò vào phần ngang chưa chạy ko có xung FH đưa về VXL nên VXL ngắt ...
          ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

giờ không còn nhỉ? tiếc quá!

Comment

mình gắn sò ngang rùi nhưng vẫn vậy sau 4s thì cắt sau đó cứ 6s đèn lại nháy 2 lần các bác ah

Comment

mình gắn sò ngang rùi nhưng vẫn vậy sau 4s thì cắt sau đó cứ 6s đèn lại nháy 2 lần các bác ah
                đèn nháy 2 nhịp là báo lổi quá áp , vậy bạn K/T mạch protetor nguồn xem hoặc khóa bỏ protetor xem máy chạy thế nào ... bạn nối tắc R 2,2om nguồn B+ 135v xem thế nào nhé!...

Comment

có phải ý bạn nói là hút bỏ thử chân hp protetor đúng không chân này ăn từ ic tổ hợp cxa2139 về chân b đèn đệm ba ngẹt đúng không

Comment

chào tất cả ae trên diễn đàn mình vừa nhận được của khách một tivi TCL 16 chạy IC TCL-A30V03-T0 8823CRN bị pan như sau mới mở máy lên màn hình chỉ có nhiều hình sọc nắm ngang có tiếng của đài nhưng không thấy hình mở Video có hình bình thường.để máy chạy khoảng 5 phút sau mới có hình bình thường.xin ae trên diễn đàn giúp đỡ với!mình xin cảm ơn rất nhiều
                    Email:

Comment

e hút ra rùi mà sau khi ngắt cứ khoảng 6s đèn nguồn lại nháy 2 lần
                      Bạn nên làm một cách cẩn thận theo các bước sau:
                      1/Hút sò ngang kiểm tra,nếu sò ngang chết,dùng vom kế đo thang x1 kiểm tra điểm C-E chổ sò ngang trong mạch xem có chạm không?Nếu khong chạm chập thì thay sò ngang mới và cho máy chạy lại;nếu sò ngang không chết thì qua bước 2.
                      2/Dùng một bóng dèn dây tóc 100w hoặc 75w/220v hàn tải giả vào chân C-E chổ sò ngang trong mạch (nếu không có tải giả,IC nguồn hoặc sò nguồn chết liền,mình có bộ sưu tập những con bị chết như vậy nhiều lắm!) rồi cắm điện cho nguồn chạy lại.Nếu vẫn bị cúp bạn nên kiểm tra mạch dò sai bên sơ cấp nguồn,mạch kích ban đầu,nguồn +5v cấp cho VXL xem có đủ không dù là tức thời.
                      Hãy cố gắng làm sao nguồn chạy cái đã rồi hãy tính tới những chỗ khác.Chúc bạn thành công!
                      Last edited by ngoquoctuan; 21-03-2012, 22:38.

Comment

a ah đời này nó có nguồn cấp trước nhưng e nghe nói là phải đóng sò ngang vao nó mơi hoạt động thậm chí cao áp hơi sì cũng ngắt mà không piết có phải k em lại mới gặp lần đầu nên chẳng piết đâu mà lần mà khi cắt thì cắt nguồn chính đấy a ah mà e cũng k hiểu lắm về mạch cắt nên lại càng khó mong a chỉ giúp

Comment

có phải ý bạn nói là hút bỏ thử chân hp protetor đúng không chân này ăn từ ic tổ hợp cxa2139 về chân b đèn đệm ba ngẹt đúng không
                          chân 18 IC 2139 là chân protetor bạn cô lập ra rồi tạo lệnh giả 5v cho nó xem hoặc bạn dò đường nguồn B+ 135v về cao áp có con R 1om -> 2,2om bạn nối tắc R này xem sao...nối tắc R này là đã khóa bảo vệ quá áp rồi đó...

Comment

em chao cac anh chi trong dien dan em moi nhan 1 ti vi lg 21fc1rg bi mat dong bo dong em lay hoay may ngay ma khong lam dc em moi vao nghe len chua co kinh ngiem mong cac anh chi co kinh ngiem chi em sua pan nay voi em da thay ic tong roi ic la lg 631 xin cam on moi nguoi

Comment

the là nó mất dao động dòng ah . bạn đo chân dao dộng dòng từ chân ic tổng xem. bạn bấm tắt mở xem no được bao nhieu v
                              và bạn đã kiẻm tra nguồn B+ cấp cho FBT chưa và cấp cho bien áp kich dòng chưa.

Comment

mình có pan tivi daewoo model 1444 đời cổ, tivi chỉ có một vạch sáng nằm ngang nhưng có tiếng nhờ ae chỉ giúp? mình mới vào nghề! cám ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

hy311 Tìm hiểu thêm về hy311

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X