Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp Monitor Samtron 55V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp Monitor Samtron 55V

Mình có chiếc Monitor Samtron 55V mở không lên hình. Mình cắm vào cổng VGA của laptop thì trên laptop vẫn nhận thiết bị. Mình có tháo màn hình ra và đo điện áp nung tim vẫn đủ 6,3vdc điện áp G1 là -75v, cao áp vẫn hoạt động nhưng màn hình vẫn tối thui. Mong được mọi người trợ giúp. thank

Mọi người ai biết thì giúp mình với. Chỉ cho mình hướng kiểm tra.

Comment

kiểm tra dum đi bạng

Comment

Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
        Mình có chiếc Monitor Samtron 55V mở không lên hình. Mình cắm vào cổng VGA của laptop thì trên laptop vẫn nhận thiết bị. Mình có tháo màn hình ra và đo điện áp nung tim vẫn đủ 6,3vdc điện áp G1 là -75v, cao áp vẫn hoạt động nhưng màn hình vẫn tối thui. Mong được mọi người trợ giúp. thank
        Bác tìm đâu ra khủng long bạo chúa vậy nó tuyệt chủng lâu lắm rồi cơ mà
        Nếu nó không hỏng ji thì do bác đặt độ phân giải trên laptop quá cao
        Còn hỏng thì phải đo đạc mới biết
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
          khi cắm vào màn hình laptop bác đã chọn chế độ xuất hình ngoài của laptop chưa vậy? hình như là bấm fn+F4 , hay là bác lấy nó cắm vào cpu khác xem

Comment

Sau khi đo đạc lại thì thấy bị cắm nhầm jack G2. Và đã cắm lại máy đã chạy nhưng cao áp bị phóng điện ra bên ngoài và chỉnh focus hết cỡ nhưng vẫn hơi bị nhòe. Ko biết có bác nào biết ở đâu bán con cao áp này nhỉ, bác nào biết chỉ giúp em nhé. Em còn con khủng long bạo chúa đời sâu hơn nữa cơ bác vietiten123 ah

Comment

Về tác giả

Collapse

trungkien201 Tìm hiểu thêm về trungkien201

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X