Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Samssung slim CS21Z45ML xin trợ giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi anhtuana12 Xem bài viết
    xin chao các bac , em thay mới con TT2222 , thì thấy sò ngang nóng kinh khung, minh nghi ngờ Plyback bị chập. Xin ý kiến các bác cho lời khuyên
    Cái (nghi ngờ của cậu là chuẩn đó= thay c/a mới đi)= c/a cũ bị chập bộ nhân,vẫn chạy dc nhưng HV yếu+ các áp thứ đều tụt...........
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

sao bạn ko tháo cái nghi ngờ ra mà gắn tải giả cho nó chạy thử coi thế nào ?

Comment

Xin chào các Bác, em đã tìm ra nguyên nhân rồi, đúng là cao áp bị chập nhẹ, nên gây hỏng sò ngang, em đã thay cao áp mới vào thì máy chạy có ánh sáng ngay, nhưng còn thiếu chiều ngang, mặc dù đã tăng thêm tụ đệm, có lẽ phải vào service chỉnh thôi phải vậy khg các bác.Em xin cám ơn

Comment

Xin chào các Bác, em đã tìm ra nguyên nhân rồi, đúng là cao áp bị chập nhẹ, nên gây hỏng sò ngang, em đã thay cao áp mới vào thì máy chạy có ánh sáng ngay, nhưng còn thiếu chiều ngang, mặc dù đã tăng thêm tụ đệm, có lẽ phải vào service chỉnh thôi phải vậy khg các bác.Em xin cám ơn
          kt lại nguồn nhé,rất có thể đang cao đó........
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

Xin chào các Bác, em đã tìm ra nguyên nhân rồi, đúng là cao áp bị chập nhẹ, nên gây hỏng sò ngang, em đã thay cao áp mới vào thì máy hạy có ánh sáng ngay, nhưng còn thiếu chiều ngang, mặc dù đã tăng thêm tụ đệm, có lẽ phải vào service chỉnh thôi phải vậy khg các bác.Em xin cám ơn
            Bạn đấu tắc cuộn dây xuất ngang xem nó có nở ra tí náo không?
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

bác thay cao ap mói nếu máy chay ok không nóng sò thì vao mã chỉnh lai thoi

Comment

xin phép chủ thớt cho mình ké 1 bài với nhá : mình cũng đang gặp 1 em samsung slim cs21-z58ml chạy tổng dán 12156,ic nguồn 6753, nhớ 24c16 , chớp đèn xanh 5 lần rồi ko lên . kiểm tra nguồn 125v đủ , chép nhớ lại, thay ic nguồn , thay opto, tl431, kiểm tra điện trở xung quanh vẫn ko phát hiện gì , cách ly yot, tháo cục , gắn tải giả thì bóng đèn 75w cứ chớp tắt liên tục . xin các ae có cao kiến gì hay ai gặp qua bệnh này giúp đỡ với.

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                  xin phép chủ thớt cho mình ké 1 bài với nhá : mình cũng đang gặp 1 em samsung slim cs21-z58ml chạy tổng dán 12156,ic nguồn 6753, nhớ 24c16 , chớp đèn xanh 5 lần rồi ko lên . kiểm tra nguồn 125v đủ , chép nhớ lại, thay ic nguồn , thay opto, tl431, kiểm tra điện trở xung quanh vẫn ko phát hiện gì , cách ly yot, tháo cục , gắn tải giả thì bóng đèn 75w cứ chớp tắt liên tục . xin các ae có cao kiến gì hay ai gặp qua bệnh này giúp đỡ với.
                  thay R 100K lấy ap ve l431 R821 VÀ R821B

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                    thay R 100K lấy ap ve l431 R821 VÀ R821B
                    thanks bạn mình đã thay rồi 2 con trở đó 1 con 100k và 1 con 19k nhưng ko có kết quả .
                    Last edited by trinhhadem; 20-10-2014, 16:09.

Comment

bạn đo KT con điện trở R!? = 127K/0.5W ,hồi tiếp chỉnh áp từ B+125V(HV)-ĐẾN REGU KA431,THƯỜNG TV SAMSUNG hay bị đứt trở này gây chớp nguồn(led xanh)....

Comment

Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                        bạn đo KT con điện trở R!? = 127K/0.5W ,hồi tiếp chỉnh áp từ B+125V(HV)-ĐẾN REGU KA431,THƯỜNG TV SAMSUNG hay bị đứt trở này gây chớp nguồn(led xanh)....
                        kiểm tra rồi vẫn ko được bạn ơi, khách mới đem lúc sang này mà giờ hối rồi , mình dẹp nó qua 1 bên làm món khác kiếm $ mua gạo đã.

Comment

[QUOTE=trinhhadem;900122]thanks bạn mình đã thay rồi 2 con trở đó 1 con 100k và 1 con 19k nhưng ko có kết quả .[/Qba1
                          bác thay thư con tu loc nguồn trính 400v sơ cấp thử coi sao. tôi đã từng gặp pan này

Comment

Cám ơn Bác - em đã xử lý con Samsung này xong roi, đúng như bác nói em vào service chỉnh và đã OK, cám ơn các Bác nhiều.

Comment

[QUOTE=minhphung83;900193]
                              thanks bạn mình đã thay rồi 2 con trở đó 1 con 100k và 1 con 19k nhưng ko có kết quả .[/Qba1
                              bác thay thư con tu loc nguồn trính 400v sơ cấp thử coi sao. tôi đã từng gặp pan này
                              hết cách rồi bác ơi , mình dẹp nó 1 bên rồi khách hỏi mình bảo chưa tìm ra đồ thay , để đó từ từ ngâm cứu hihi , làm cái khác giải quyết cho trôi việc đã

Comment

[QUOTE=minhphung83;900193]
                                thanks bạn mình đã thay rồi 2 con trở đó 1 con 100k và 1 con 19k nhưng ko có kết quả .[/Qba1
                                thanks bác đã giúp đỡ nhiệt tình , sau nhiều ngày vứt nó qua 1 bên làm món khác, hôm nay lấy ra làm lại kiểm tra thấy bị đứt điện trở đường 16.5v mình thay vào máy đã chạy ổn .

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtuana12 Tìm hiểu thêm về anhtuana12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X